Bricks Internationalisation - en to th translation catalogue (3899 entries)

en: "%s" imported.
th: นำเข้า “%s” แล้ว.

en: "Coming soon" mode (HTTP status code 200) indicates that your site is available for search engine indexing.
th: โหมด “เร็วๆ นี้” (รหัสสถานะ HTTP 200) แสดงว่าเว็บไซต์ของคุณพร้อมสำหรับการทำดัชนีโดยเสิร์ชเอนจิน.

en: "Maintenance" mode (HTTP status code 503) indicates that your site is temporary unavailable, signaling search engines to come back later.
th: โหมด “บำรุงรักษา” (รหัสสถานะ HTTP 503) แสดงว่าเว็บไซต์ของคุณไม่พร้อมใช้งานชั่วคราว ส่งสัญญาณให้เสิร์ชเอนจินกลับมาภายหลัง.

en: "Page Number" uses page numbers, "Offset" uses an offset value.
th: “หมายเลขหน้า” ใช้หมายเลขหน้า “Offset” ใช้ค่า offset

en: %1$d orphaned elements found across %2$d posts. Click "Clean up all orphaned elements" to remove all orphaned elements from your site. Please backup your site before you proceed.
th: พบ %1$d องค์ประกอบที่ถูกทิ้งใน %2$d โพสต์ คลิก “ล้างองค์ประกอบที่ถูกทิ้งทั้งหมด” เพื่อลบองค์ประกอบที่ถูกทิ้งทั้งหมดออกจากไซต์ของคุณ โปรดสำรองข้อมูลไซต์ของคุณก่อนดำเนินการ.

en: %1$s about %2$s in the Bricks Academy.
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ %1$s ใน %2$s ที่ Bricks Academy.

en: %1$s data for "%2$s" deleted.
th: ลบข้อมูล %1$s สำหรับ “%2$s” แล้ว.

en: %1$s is not enabled for post type "%2$s". Go to "%3$s > %4$s" to enable this post type.
th: %1$s ไม่ได้เปิดใช้งานสำหรับประเภทโพสต์ “%2$s” ไปที่ “%3$s > %4$s” เพื่อเปิดใช้งานประเภทโพสต์นี้.

en: %1$s of %2$s
th: %1$s จาก %2$s

en: %1$s out of %2$s global elements components were already converted to components.
th: %1$s จาก %2$s คอมโพเนนต์องค์ประกอบส่วนกลางถูกแปลงเป็นคอมโพเนนต์อยู่แล้ว.

en: %1$s out of %2$s global elements have been converted to components.
th: %1$s จาก %2$s องค์ประกอบส่วนกลางถูกแปลงเป็นคอมโพเนนต์แล้ว.

en: %1$s requires PHP version %2$s+.
th: %1$s ต้องการ PHP เวอร์ชัน %2$s+ ขึ้นไป.

en: %d class permanently deleted | %d classes permanently deleted
th[0]: ลบ %d คลาสถาวรแล้ว

en: %d orphaned elements found
th: พบ %d องค์ประกอบที่ถูกทิ้ง

en: %s added to this button if there is no active filter.
th: %s จะถูกเพิ่มให้กับปุ่มนี้หากไม่มีตัวกรองที่ใช้งานอยู่.

en: %s ago
th: %s ที่แล้ว

en: %s allow you to render custom pages for the user login, registration, lost and reset password.
th: %s ช่วยให้คุณสร้างหน้าแบบกำหนดเองสำหรับการเข้าสู่ระบบ การลงทะเบียน การกู้คืนรหัสผ่าน และการรีเซ็ตรหัสผ่านของผู้ใช้.

en: %s are best configured before you start working on your site.
th: %s ควรกำหนดค่าก่อนที่คุณจะเริ่มทำงานกับไซต์ของคุณ.

en: %s component block
th: บล็อกคอมโพเนนต์ %s

en: %s components
th: คอมโพเนนต์ %s

en: %s components in the block editor
th: คอมโพเนนต์ %s ในตัวแก้ไขบล็อก

en: %s file
th: ไฟล์ %s

en: %s is currently working on this post, which means you cannot make changes, unless you take over.
th: %s กำลังทำงานกับโพสต์นี้อยู่ ซึ่งหมายความว่าคุณไม่สามารถทำการเปลี่ยนแปลงได้ เว้นแต่คุณจะเข้าควบคุม.

en: %s layout
th: เลย์เอาต์ %s

en: %s settings
th: การตั้งค่า %s

en: %s typography
th: รูปแบบตัวอักษร%s

en: %s will be added to the most relevant HTML node.
th: %s จะถูกเพิ่มไปยังโหนด HTML ที่เกี่ยวข้องมากที่สุด.

en: %s. Set template conditions or enable default templates.
th: %s ตั้งค่าเงื่อนไขเทมเพลตหรือเปิดใช้งานเทมเพลตเริ่มต้น.

en: %s. Template conditions precede default templates.
th: %s เงื่อนไข Template มาก่อน Templates เริ่มต้น.

en: %s: New contact form message
th: %s: ข้อความจากแบบฟอร์มติดต่อใหม่

en: (Cancel Reply)
th: (ยกเลิกการตอบกลับ)

en: (Function)
th: (ฟังก์ชัน)

en: (no title)
th: (ไม่มีชื่อเรื่อง)

en: 1 comment | %1$s comments
th[0]: %1$s ความคิดเห็น

en: 1 day
th: 1 วัน

en: 1 hour
th: 1 ชั่วโมง

en: 1 week
th: 1 สัปดาห์

en: 20GB web space
th: พื้นที่เว็บ 20GB

en: 30 minutes
th: 30 นาที

en: 404 Error Page
th: หน้าข้อผิดพลาด 404

en: A class with the same internal ID, but different settings, already exists on this site. You must either override the existing class on your site or discard this imported version.
th: มีคลาสที่มี ID ภายในเดียวกัน แต่การตั้งค่าต่างกัน อยู่บนเว็บไซต์นี้แล้ว คุณต้องเขียนทับคลาสที่มีอยู่บนเว็บไซต์ของคุณหรือทิ้งเวอร์ชันที่นำเข้านี้.

en: A class with the same name, but different settings, already exists on this site. You must either override the existing class on your site or discard this imported version.
th: มีคลาสที่มีชื่อเดียวกัน แต่การตั้งค่าต่างกัน อยู่บนเว็บไซต์นี้แล้ว คุณต้องเขียนทับคลาสที่มีอยู่บนเว็บไซต์ของคุณหรือทิ้งเวอร์ชันที่นำเข้านี้.

en: A font variation with this weight and style already exists.
th: มีการแปรผันของฟอนต์ที่มีน้ำหนักและสไตล์นี้อยู่แล้ว.

en: A list of native actions on the selected hook that will be removed by Bricks.
th: รายการของการกระทำดั้งเดิมบนฮุคที่เลือกซึ่งจะถูกลบโดย Bricks.

en: ACF Date picker, for example, uses Ymd.
th: ตัวเลือกวันที่ ACF ใช้รูปแบบ Ymd.

en: AJAX add to cart
th: เพิ่มลงตะกร้าแบบ AJAX

en: AJAX loader
th: ตัวโหลด AJAX

en: API endpoint is not set or invalid.
th: API endpoint ไม่ได้ตั้งค่าหรือไม่ถูกต้อง

en: API keys
th: คีย์ API

en: API settings
th: การตั้งค่า API

en: Absolute header
th: ส่วนหัวแบบสัมบูรณ์

en: Accept
th: ยอมรับ

en: Accepts multiple addresses separated by comma
th: รับหลายที่อยู่ คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค

en: Access breakpoints manager
th: เข้าถึงตัวจัดการเบรคพอยต์

en: Access class manager
th: เข้าถึงตัวจัดการคลาส

en: Access color palettes
th: เข้าถึงจานสี

en: Access content (HTML) settings
th: เข้าถึงการตั้งค่าเนื้อหา (HTML)

en: Access element conditions
th: เข้าถึงเงื่อนไขขององค์ประกอบ

en: Access element hide
th: เข้าถึงการซ่อนองค์ประกอบ

en: Access element interactions
th: เข้าถึงการโต้ตอบขององค์ประกอบ

en: Access font manager
th: เข้าถึงตัวจัดการฟอนต์

en: Access icon manager
th: เข้าถึงตัวจัดการไอคอน

en: Access page settings
th: เข้าถึงการตั้งค่าหน้า

en: Access pseudos & selectors
th: เข้าถึงตัวเลือกแฝงและตัวเลือก

en: Access query loop builder
th: เข้าถึงตัวสร้างลูปคิวรี

en: Access query manager
th: เข้าถึงตัวจัดการคิวรี

en: Access remote templates
th: เข้าถึงเทมเพลตระยะไกล

en: Access revisions
th: เข้าถึงรีวิชัน

en: Access style (CSS) settings
th: เข้าถึงการตั้งค่าสไตล์ (CSS)

en: Access template settings
th: เข้าถึงการตั้งค่าเทมเพลต

en: Access theme styles
th: เข้าถึงสไตล์ธีม

en: Access variable manager
th: เข้าถึงตัวจัดการตัวแปร

en: Accordion
th: อคอร์เดียน

en: Accordion layout at breakpoint
th: เลย์เอาต์แบบอคอร์เดียนที่ Breakpoint

en: Account
th: บัญชี

en: Account creation on "My account" page is not enabled.
th: ไม่ได้เปิดใช้งานการสร้างบัญชีในหน้า “บัญชีของฉัน”.

en: Across sessions
th: ข้ามเซสชัน

en: Action
th: การกระทำ

en: Action URL
th: URL การดำเนินการ

en: Actions
th: การกระทำ

en: Actions after successful form submit
th: การดำเนินการหลังจากส่งฟอร์มสำเร็จ

en: Activate license
th: เปิดใช้งานใบอนุญาต

en: Activate your account
th: เปิดใช้งานบัญชีของคุณ

en: Activate your license to edit with Bricks, receive one-click updates, and access to all community templates.
th: เปิดใช้งานใบอนุญาตของคุณเพื่อแก้ไขด้วย Bricks รับการอัปเดตแบบคลิกเดียว และเข้าถึงเทมเพลตชุมชนทั้งหมด.

en: Activation status
th: สถานะการเปิดใช้งาน

en: Active
th: ใช้งาน

en: Active Filters
th: ตัวกรองที่ใช้งาน

en: Active Plugins
th: ปลั๊กอินที่ใช้งานอยู่

en: Active Tab
th: แท็บที่ใช้งานอยู่

en: Active background
th: พื้นหลังที่ใช้งาน

en: Active border
th: ขอบที่ใช้งาน

en: Active box shadow
th: เงาของกรอบที่ใช้งาน

en: Active class
th: คลาสที่ใช้งาน

en: Active classes
th: คลาสที่ใช้งาน

en: Active color
th: สีที่เลือก

en: Active filter
th: ตัวกรองที่ใช้งาน

en: Active filters
th: ตัวกรองที่ใช้งานอยู่

en: Active filters count
th: จำนวนตัวกรองที่ใช้งานอยู่

en: Active rating icon
th: ไอคอนการให้คะแนนที่ใช้งาน

en: Active rating typography
th: รูปแบบตัวอักษรการให้คะแนนที่ใช้งาน

en: Active styles
th: สไตล์ที่ใช้งาน

en: Active typography
th: ตัวอักษรที่ใช้งาน

en: Adaptive height
th: ความสูงปรับตัวได้

en: Add
th: เพิ่ม

en: Add "%root%" via keyboard shortcut "r + TAB".
th: เพิ่ม “%root%” ผ่านทางคีย์ลัด “r + TAB”.

en: Add "brx_code_errors" as an URL parameter to show PHP errors if needed.
th: เพิ่ม “brx_code_errors” เป็นพารามิเตอร์ URL เพื่อแสดงข้อผิดพลาด PHP หากจำเป็น.

en: Add "position: relative" as needed
th: เพิ่ม “position: relative” ตามความจำเป็น

en: Add / Search for
th: เพิ่ม / ค้นหา

en: Add / Search for templates
th: เพิ่ม / ค้นหาเทมเพลต

en: Add Item
th: เพิ่มรายการ

en: Add New
th: เพิ่มใหม่

en: Add New Custom Font
th: เพิ่มฟอนต์กำหนดเองใหม่

en: Add New Template
th: เพิ่ม Template ใหม่

en: Add New Template Bundle
th: เพิ่มชุด Template ใหม่

en: Add New Template Tag
th: เพิ่มแท็ก Template ใหม่

en: Add a "Toggle" element to your page that targets this Offcanvas to open it.
th: เพิ่มองค์ประกอบ “สลับ” ในหน้าของคุณที่กำหนดเป้าหมายไปยัง Offcanvas นี้เพื่อเปิดมัน.

en: Add a font variant
th: เพิ่มรูปแบบฟอนต์

en: Add at least two colors to create a gradient.
th: เพิ่มสีอย่างน้อยสองสีเพื่อสร้างไล่ระดับสี.

en: Add context
th: เพิ่มบริบท

en: Add context to dates on archive templates.
th: เพิ่มบริบทให้กับวันที่ในเทมเพลตคลัง.

en: Add context to title on archive/search templates.
th: เพิ่มบริบทให้ชื่อเรื่องในเทมเพลตคลังเก็บ/ค้นหา.

en: Add custom headers in JSON format. Leave empty for default headers.
th: เพิ่มส่วนหัวแบบกำหนดเองในรูปแบบ JSON เว้นว่างไว้สำหรับส่วนหัวเริ่มต้น.

en: Add element ID as needed
th: เพิ่ม ID องค์ประกอบตามต้องการ

en: Add elements
th: เพิ่มองค์ประกอบ

en: Add images
th: เพิ่มรูปภาพ

en: Add larger variable
th: เพิ่มตัวแปรที่ใหญ่กว่า

en: Add meta query
th: เพิ่มคิวรีเมตา

en: Add new capability
th: เพิ่มความสามารถใหม่

en: Add parameters to be sent in the request body.
th: เพิ่มพารามิเตอร์ที่จะส่งในส่วน body ของคำขอ

en: Add prefix
th: เพิ่มคำนำหน้า

en: Add products to cart to see cross-sells.
th: เพิ่มสินค้าลงในตะกร้าเพื่อดูสินค้าครอสเซลล์.

en: Add smaller variable
th: เพิ่มตัวแปรที่เล็กกว่า

en: Add suffix
th: เพิ่มคำต่อท้าย

en: Add taxonomy query
th: เพิ่มคิวรีแท็กซอนอมี

en: Add to cart
th: เพิ่มลงตะกร้า

en: Add to favorites
th: เพิ่มในรายการโปรด

en: Add to icon set
th: เพิ่มในชุดไอคอน

en: Add your first color to this palette by selecting a color value above and then click "Save".
th: เพิ่มสีแรกของคุณในชุดสีนี้โดยเลือกค่าสีด้านบนแล้วคลิก “บันทึก”.

en: Add your offcanvas content in here
th: เพิ่มเนื้อหา offcanvas ของคุณที่นี่

en: Added
th: เพิ่มแล้ว

en: Added to cart
th: เพิ่มลงตะกร้าแล้ว

en: Added to icon. If there is no icon, it will be added to the overlay.
th: เพิ่มไปยังไอคอน หากไม่มีไอคอน จะถูกเพิ่มไปยังโอเวอร์เลย์.

en: Added to the search form as hidden input fields.
th: เพิ่มลงในแบบฟอร์มค้นหาเป็นฟิลด์อินพุตที่ซ่อนอยู่.

en: Adding
th: กำลังเพิ่ม

en: Adding to cart
th: กำลังเพิ่มลงตะกร้า

en: Additional info
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: Additional information
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: Additional parameters
th: พารามิเตอร์เพิ่มเติม

en: Additional properties
th: คุณสมบัติเพิ่มเติม

en: Additional target elements
th: องค์ประกอบเป้าหมายเพิ่มเติม

en: Address
th: ที่อยู่

en: Addresses
th: ที่อยู่

en: Adds inline CSS to %s tag.
th: เพิ่ม CSS แบบอินไลน์ไปยังแท็ก %s.

en: Adds scripts right after opening %s tag.
th: เพิ่มสคริปต์หลังเปิดแท็ก %s.

en: Adds scripts right before closing %s tag.
th: เพิ่มสคริปต์ก่อนปิดแท็ก %s.

en: Admin
th: ผู้ดูแลระบบ

en: Admin email
th: อีเมลผู้ดูแลระบบ

en: Administrator
th: ผู้ดูแลระบบ

en: Administrator role is not allowed as a security precaution.
th: ไม่อนุญาตให้ใช้บทบาทผู้ดูแลระบบเพื่อความปลอดภัย.

en: Adobe fonts
th: ฟอนต์ Adobe

en: Affiliate
th: พันธมิตร

en: After
th: หลัง

en: After order review heading
th: หลังหัวข้อสรุปคำสั่งซื้อ

en: After title
th: หลังชื่อเรื่อง

en: Ajax loader
th: ตัวโหลด Ajax

en: Ajax loader animation
th: ภาพเคลื่อนไหวตัวโหลด Ajax

en: Ajax loader desc
th: คำอธิบายตัวโหลด Ajax

en: Ajax loader selector
th: ตัวเลือกตัวโหลด Ajax

en: Alert
th: การแจ้งเตือน

en: Align
th: จัดตำแหน่ง

en: Align content
th: จัดเรียงเนื้อหา

en: Align cross axis
th: จัดแนวแกนขวาง

en: Align horizontal
th: จัดแนวนอน

en: Align items
th: จัดตำแหน่งรายการ

en: Align main axis
th: จัดแนวแกนหลัก

en: Align self
th: จัดตำแหน่งตัวเอง

en: Align tables
th: จัดแนวตาราง

en: Align vertical
th: จัดแนวตั้ง

en: Alignment
th: การจัดตำแหน่ง

en: All
th: ทั้งหมด

en: All %s
th: ทั้งหมด %s

en: All Code elements, SVG elements (source: code), and Query editor instances now require code signatures.
th: องค์ประกอบโค้ดทั้งหมด, องค์ประกอบ SVG (แหล่งที่มา: โค้ด) และอินสแตนซ์ตัวแก้ไขคิวรีต้องมีลายเซ็นโค้ด.

en: All Custom Fonts
th: ฟอนต์กำหนดเองทั้งหมด

en: All Template Bundles
th: ชุด Template ทั้งหมด

en: All Template Tags
th: แท็ก Template ทั้งหมด

en: All Templates
th: Templates ทั้งหมด

en: All archives
th: คลังทั้งหมด

en: All author posts
th: โพสต์ทั้งหมดของผู้เขียน

en: All code instances
th: โค้ดทั้งหมดที่พบ

en: All components are enabled in the block editor.
th: คอมโพเนนต์ทั้งหมดถูกเปิดใช้งานในตัวแก้ไขบล็อก

en: All headings
th: หัวข้อทั้งหมด

en: All index jobs removed
th: ลบงานการทำดัชนีทั้งหมดแล้ว

en: All indexing jobs completed.
th: งานจัดทำดัชนีทั้งหมดเสร็จสิ้นแล้ว.

en: All revisions deleted
th: ลบการแก้ไขทั้งหมดแล้ว

en: All right
th: ดีมาก

en: All selected elements must have the same parent
th: องค์ประกอบที่เลือกทั้งหมดต้องมีองค์ประกอบแม่เดียวกัน

en: All sides linked
th: ทุกด้านเชื่อมโยง

en: All template types
th: ประเภทเทมเพลตทั้งหมด

en: All terms
th: เทอมทั้งหมด

en: Allow other sites to browse and insert your templates from their template library. Restrict template access via "Whitelist URLs" and "Password Protection" settings below.
th: อนุญาตให้เว็บไซต์อื่นเรียกดูและแทรกเทมเพลตของคุณจากไลบรารีเทมเพลตของพวกเขา จำกัดการเข้าถึงเทมเพลตผ่านการตั้งค่า “URL ที่อนุญาต” และ “การป้องกันด้วยรหัสผ่าน” ด้านล่าง.

en: Allow specific user roles or individual users to execute code.
th: อนุญาตให้บทบาทผู้ใช้เฉพาะหรือผู้ใช้รายบุคคลเรียกใช้โค้ดได้.

en: Allow the element's normal click behavior (like following links) instead of blocking it.
th: อนุญาตให้องค์ประกอบใช้การคลิกตามปกติ (เช่น การเปิดลิงก์) แทนที่จะบล็อกไว้.

en: Allow user to change and execute code through the Code element
th: อนุญาตให้ผู้ใช้เปลี่ยนและประมวลผลโค้ดผ่านองค์ประกอบ Code

en: Allow user to upload SVG files
th: อนุญาตให้ผู้ใช้อัปโหลดไฟล์ SVG

en: Allowed file formats
th: รูปแบบไฟล์ที่อนุญาต

en: Alphabetically
th: เรียงตามตัวอักษร

en: Alternate images
th: สลับรูปภาพ

en: Alternative to Latitude/Longitude fields
th: ทางเลือกอื่นนอกจากฟิลด์ละติจูด/ลองจิจูด

en: Although it's super tempting to start editing with Bricks right away, you'll have a much better experience quickly going over the "Getting Started" section of the Bricks Academy on how to use Bricks most productively.
th: แม้ว่าจะน่าลองใช้ Bricks แก้ไขทันทีมาก แต่คุณจะได้ประสบการณ์ที่ดีกว่าหากอ่านส่วน “เริ่มต้นใช้งาน” ในคู่มือ Bricks อย่างรวดเร็วเกี่ยวกับวิธีใช้ Bricks ให้มีประสิทธิภาพสูงสุด.

en: Always
th: เสมอ

en: Always show
th: แสดงเสมอ

en: Always shows in builder for editing.
th: แสดงในตัวสร้างเสมอเพื่อการแก้ไข.

en: Always visible
th: มองเห็นได้ตลอดเวลา

en: Always visible in builder for styling purpose.
th: มองเห็นได้เสมอในตัวสร้างเพื่อจัดสไตล์.

en: Amazing
th: ยอดเยี่ยม

en: An error occurred while cleaning up orphaned elements.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะล้างองค์ประกอบที่ถูกทิ้ง.

en: An error occurred while scanning for orphaned elements.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสแกนหาองค์ประกอบที่ถูกทิ้ง.

en: An error occurred, please try again later.
th: เกิดข้อผิดพลาด โปรดลองอีกครั้งในภายหลัง.

en: An error occurred.
th: เกิดข้อผิดพลาด.

en: And
th: และ

en: Angle in °
th: มุมเป็น °

en: Anim. Typing
th: แอนิเมชันการพิมพ์

en: Animation
th: ภาพเคลื่อนไหว

en: Animation delay
th: การหน่วงแอนิเมชัน

en: Animation duration
th: ระยะเวลาแอนิเมชัน

en: Animation end
th: สิ้นสุดแอนิเมชัน

en: Animation in ms
th: แอนิเมชันใน มิลลิวินาที

en: Animation speed in ms
th: ความเร็วแอนิเมชัน (มิลลิวินาที)

en: Another user
th: ผู้ใช้อื่น

en: Any
th: อะไรก็ได้

en: Any breakpoint
th: จุดเปลี่ยนใดก็ได้

en: Any option text
th: ข้อความตัวเลือกใดๆ

en: Applicable to heading or button "Style" setting only. Create & use global colors through your own custom "Color palette".
th: ใช้ได้กับการตั้งค่า “สไตล์” ของหัวข้อหรือปุ่มเท่านั้น สร้างและใช้สีส่วนกลางผ่าน “จานสี” ที่คุณกำหนดเอง.

en: Apply
th: นำไปใช้

en: Apply on
th: ใช้กับ

en: Apply preview
th: ใช้การแสดงตัวอย่าง

en: Apply spacing inside
th: ใช้การเว้นระยะภายใน

en: Apply to
th: นำไปใช้กับ

en: Apply to child pages
th: ใช้กับหน้าย่อย

en: Apply to child terms
th: ใช้กับเทอมย่อย

en: April
th: เมษายน

en: Archive
th: คลังเก็บ

en: Archive (products)
th: หน้าจัดเก็บ (สินค้า)

en: Archive description
th: คำอธิบายหน้าจดหมายเหตุ

en: Archive post types
th: ประเภทโพสต์ของหน้าจดหมายเหตุ

en: Archive terms
th: เทอมของหน้าจดหมายเหตุ

en: Archive title
th: ชื่อหน้าจดหมายเหตุ

en: Archive type
th: ประเภทหน้าจดหมายเหตุ

en: Archives
th: คลังเก็บ

en: Archives: %s
th: คลังเก็บ: %s

en: Are you sure that you want to delete this breakpoint?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบจุดเปลี่ยนนี้?

en: Are you sure you want to delete the Bricks-generated data for this %s?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบข้อมูลที่สร้างโดย Bricks สำหรับ %s นี้?

en: Are you sure you want to delete this category? Deleting it also deletes all variables in this category.
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบหมวดหมู่นี้? การลบหมวดหมู่นี้จะลบตัวแปรทั้งหมดในหมวดหมู่นี้ด้วย

en: Are you sure you want to delete this font and all of its font variation files?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบฟอนต์นี้และไฟล์รูปแบบฟอนต์ทั้งหมด?

en: Are you sure you want to delete this icon set?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบชุดไอคอนนี้?

en: Are you sure you want to move this font to the trash?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการย้ายฟอนต์นี้ไปยังถังขยะ?

en: Are you sure you want to remove all orphaned elements from your site? This action cannot be undone. Please perform a backup of your site before you proceed.
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบองค์ประกอบที่ถูกทิ้งทั้งหมดออกจากไซต์ของคุณ? การกระทำนี้ไม่สามารถยกเลิกได้ โปรดสำรองข้อมูลไซต์ของคุณก่อนดำเนินการ.

en: Are you sure you want to remove this icon?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบไอคอนนี้?

en: Are you sure you want to unlink this component?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะยกเลิกการเชื่อมโยงคอมโพเนนต์นี้?

en: Argument
th: อาร์กิวเมนต์

en: Arguments
th: อาร์กิวเมนต์

en: Arrows
th: ลูกศร

en: Articles could not be loaded. Please visit the official knowledge base:
th: ไม่สามารถโหลดบทความได้ กรุณาไปที่ฐานความรู้อย่างเป็นทางการ:

en: Ascending
th: เรียงจากน้อยไปมาก

en: Asides
th: บันทึกย่อ

en: Aspect ratio
th: อัตราส่วนภาพ

en: Assign/unassign global classes
th: กำหนด/ยกเลิกการกำหนดคลาสทั่วไป

en: Attachment
th: ไฟล์แนบ

en: Attachment Page
th: หน้าไฟล์แนบ

en: Attribute
th: แอตทริบิวต์

en: Attributes
th: แอตทริบิวต์

en: Attribution
th: การอ้างอิง

en: Attribution Control
th: ควบคุมการอ้างอิง

en: Audio
th: เสียง

en: August
th: สิงหาคม

en: Author
th: ผู้เขียน

en: Author ID
th: ไอดีผู้เขียน

en: Author archive URL
th: URL หน้าจดหมายเหตุของผู้เขียน

en: Author avatar
th: รูปประจำตัวผู้เขียน

en: Author bio
th: ประวัติผู้เขียน

en: Author email
th: อีเมลผู้เขียน

en: Author meta
th: ข้อมูลเมตาของผู้เขียน

en: Author name
th: ชื่อผู้เขียน

[ctx: Author name]
en: Name
th: ชื่อ

en: Author website
th: เว็บไซต์ผู้เขียน

en: Author: %s
th: ผู้เขียน: %s

en: Authorization
th: การอนุญาต

en: Auto
th: อัตโนมัติ

en: Auto height
th: ความสูงอัตโนมัติ

en: Auto log in user
th: เข้าสู่ระบบผู้ใช้อัตโนมัติ

en: Auto login after activation
th: เข้าสู่ระบบอัตโนมัติหลังการเปิดใช้งาน

en: Auto poster
th: โปสเตอร์อัตโนมัติ

en: Auto scroll element into view
th: เลื่อนองค์ประกอบเข้าสู่มุมมองอัตโนมัติ

en: Auto toggle child terms
th: สลับหมวดหมู่ย่อยอัตโนมัติ

en: Auto width
th: ความกว้างอัตโนมัติ

en: Auto-generated if form only requires email address for registration.
th: สร้างอัตโนมัติหากแบบฟอร์มต้องการเฉพาะที่อยู่อีเมลสำหรับการลงทะเบียน.

en: Autocomplete
th: เติมข้อความอัตโนมัติ

en: Autogenerated if no password is required/submitted.
th: สร้างอัตโนมัติหากไม่จำเป็นต้องใช้รหัสผ่าน/ไม่ได้ส่งรหัสผ่าน.

en: Automatically adjust the map view to fit all markers when markers are added or removed.
th: ปรับมุมมองแผนที่โดยอัตโนมัติให้พอดีกับมาร์กเกอร์ทั้งหมดเมื่อมีการเพิ่มหรือลบมาร์กเกอร์.

en: Autoplay
th: เล่นอัตโนมัติ

en: Autoplay delay in ms
th: ความล่าช้าในการเล่นอัตโนมัติ (มิลลิวินาที)

en: Autoplay is not supported when using preview image.
th: ไม่รองรับการเล่นอัตโนมัติเมื่อใช้ภาพตัวอย่าง.

en: Autosave
th: บันทึกอัตโนมัติ

en: Autosave by
th: บันทึกอัตโนมัติโดย

en: Autosave interval (seconds)
th: ช่วงเวลาบันทึกอัตโนมัติ (วินาที)

en: Available via "+" action icon & right-click context menu.
th: สามารถใช้งานผ่านทางไอคอนการดำเนินการ “+” และเมนูคลิกขวา.

en: Available via "Layout" action icon.
th: สามารถใช้งานผ่านทางไอคอนการดำเนินการ “เค้าโครง”.

en: Available via keyboard shortcut & right-click context menu.
th: สามารถใช้งานผ่านทางคีย์ลัดและเมนูคลิกขวา.

en: Avatar
th: อวตาร

en: Avatar border
th: ขอบอวตาร

en: Avatar box shadow
th: เงาของกรอบอวตาร

en: Avatar image of %s
th: รูปอวตารของ %s

en: Avatar position
th: ตำแหน่งอวตาร

en: Avatar size
th: ขนาดอวตาร

en: Avoid using in combination with third-party filter plugins.
th: หลีกเลี่ยงการใช้ร่วมกับปลั๊กอินตัวกรองของบุคคลที่สาม.

en: Aye
th: ใช่เลย

en: BCC email address
th: ที่อยู่อีเมล BCC

en: Back
th: ย้อนกลับ

en: Back delay in ms
th: เวลาหน่วงถอยหลังเป็น ms

en: Back speed in ms
th: ความเร็วในการถอยหลังเป็น ms

en: Back to Top
th: กลับไปด้านบน

en: Back to builder
th: กลับไปยังตัวสร้าง

en: Back to icon sets
th: กลับไปยังชุดไอคอน

en: Back to import manager
th: กลับไปยังตัวจัดการนำเข้า

en: Back to settings
th: กลับไปที่การตั้งค่า

en: Backdrop
th: ฉากหลัง

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Background active
th: พื้นหลังที่ใช้งาน

en: Background attachment
th: การแนบพื้นหลัง

en: Background blend mode
th: โหมดผสมพื้นหลัง

en: Background color
th: สีพื้นหลัง

en: Background custom size
th: ขนาดกำหนดเองของพื้นหลัง

en: Background filters
th: ตัวกรองพื้นหลัง

en: Background image
th: รูปภาพพื้นหลัง

en: Background position
th: ตำแหน่งพื้นหลัง

en: Background repeat
th: การทำซ้ำพื้นหลัง

en: Background size
th: ขนาดพื้นหลัง

en: Background video
th: วิดีโอพื้นหลัง

en: Bar
th: แถบ

en: Bar background color
th: สีพื้นหลังของแถบ

en: Bar border
th: ขอบแถบ

en: Bar color
th: สีแถบ

en: Bar height
th: ความสูงของแถบ

en: Base breakpoint
th: จุดเปลี่ยนพื้นฐาน

en: Base font size
th: ขนาดตัวอักษรพื้นฐาน

en: Baseline
th: เส้นฐาน

en: Baseline step
th: ขั้นพื้นฐาน

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Basic Text
th: ข้อความพื้นฐาน

en: Beautiful
th: สวยงาม

en: Before
th: ก่อน

en: Before order review heading
th: ก่อนหัวข้อสรุปคำสั่งซื้อ

en: Before payment
th: ก่อนการชำระเงิน

en: Before you deactivate Bricks could you let me know why? I'd love to incorporate your feedback to improve Bricks. Thank you so much!
th: ก่อนที่คุณจะปิดใช้งาน Bricks คุณช่วยบอกเหตุผลได้ไหม? ฉันอยากรับฟังความคิดเห็นของคุณเพื่อปรับปรุง Bricks ให้ดียิ่งขึ้น ขอบคุณมากค่ะ!

en: Berlin, Germany
th: เบอร์ลิน เยอรมนี

en: Billing address
th: ที่อยู่สำหรับเรียกเก็บเงิน

en: Bio
th: ประวัติย่อ

en: Black
th: ดำ

en: Block
th: บล็อก

en: Block editor
th: ตัวแก้ไขบล็อก

en: Block not available
th: บล็อกไม่พร้อมใช้งาน

en: Blockquote
th: บล็อกคำพูด

en: Blockquote border
th: ขอบของบล็อกคำพูด

en: Blockquote margin
th: ระยะขอบของบล็อกคำพูด

en: Blockquote padding
th: ระยะภายในของบล็อกคำพูด

en: Blockquote typography
th: รูปแบบตัวอักษรของบล็อกคำพูด

en: Blur
th: เบลอ

en: Body
th: เนื้อหา

en: Body (footer) scripts
th: สคริปต์ในส่วน body (ส่วนท้าย)

en: Body (header) scripts
th: สคริปต์ในส่วน body (ส่วนหัว)

en: Body - Heading
th: เนื้อหา - หัวเรื่อง

en: Body parameters
th: พารามิเตอร์ของ body

en: Body scripts are added right after opening %s tag.
th: สคริปต์ในส่วน body จะถูกเพิ่มหลังจากเปิดแท็ก %s.

en: Body typography
th: การจัดรูปแบบตัวอักษรเนื้อหา

en: Bold
th: หนา

en: Border
th: ขอบ

en: Border / Box Shadow
th: ขอบ / เงาของกล่อง

en: Border color
th: สีขอบ

en: Border width
th: ความกว้างขอบ

en: Both
th: ทั้งสอง

en: Bottom
th: ด้านล่าง

en: Bottom / End
th: ล่าง / สิ้นสุด

en: Bottom center
th: ด้านล่างกลาง

en: Bottom left
th: ด้านล่างซ้าย

en: Bottom right
th: ด้านล่างขวา

en: Box Zoom
th: ซูมแบบกล่อง

en: Box list
th: รายการกล่อง

en: Box shadow
th: เงาของกล่อง

en: Boxed
th: แบบกล่อง

en: Boxed max. width
th: ความกว้างสูงสุดแบบกล่อง

en: Breadcrumb
th: เส้นทางนำทาง

en: Breadcrumbs
th: เส้นทางนำทาง

en: Breakpoint already exists
th: Breakpoint มีอยู่แล้ว

en: Breakpoint label must start with a letter.
th: ป้ายกำกับ Breakpoint ต้องขึ้นต้นด้วยตัวอักษร.

en: Brightness
th: ความสว่าง

en: Brilliant
th: เจ๋งมาก

en: Browse
th: เรียกดู

en: Browse Media Library
th: เรียกดูคลังสื่อ

en: Browse Unsplash
th: เรียกดู Unsplash

en: Browser
th: เบราว์เซอร์

en: Browser storage
th: พื้นที่เก็บข้อมูลของเบราว์เซอร์

en: Builder
th: ตัวสร้าง

en: Builder access
th: สิทธิ์เข้าถึงตัวสร้าง

en: Builder capabilities
th: ความสามารถของตัวสร้าง

en: Builder mode
th: โหมดตัวสร้าง

en: Built in icon sets
th: ชุดไอคอนที่มีอยู่แล้ว

en: Built-in icon sets
th: ชุดไอคอนที่มีอยู่แล้ว

en: Bulk actions
th: การดำเนินการแบบกลุ่ม

en: Bulk edit
th: แก้ไขแบบกลุ่ม

en: Bullet List
th: รายการสัญลักษณ์แสดงหัวข้อย่อย

en: Bulleted list
th: รายการแบบหัวข้อย่อย

en: Bundle
th: ชุดรวม

en: Bundles
th: ชุดรวม

en: Butt
th: ก้น

en: Button
th: ปุ่ม

en: Button background
th: พื้นหลังปุ่ม

en: Button border
th: ขอบปุ่ม

en: Button box shadow
th: เงาปุ่ม

en: Button link
th: ลิงก์ปุ่ม

en: Button size
th: ขนาดปุ่ม

en: Button style
th: สไตล์ปุ่ม

en: Button text
th: ข้อความปุ่ม

en: Button typography
th: การจัดรูปแบบตัวอักษรปุ่ม

en: Button width
th: ความกว้างปุ่ม

en: Buttons
th: ปุ่ม

en: Buy product
th: ซื้อสินค้า

en: By default, covers entire available width.
th: โดยค่าเริ่มต้น ครอบคลุมความกว้างทั้งหมดที่มีอยู่.

en: By default, form fields are validated on input, blur and submit.
th: โดยปกติ ฟิลด์ฟอร์มจะถูกตรวจสอบเมื่อป้อนข้อมูล ออกจากฟิลด์ และส่งฟอร์ม.

en: By default, only the most specific theme style is loaded. To load all theme styles whose conditions are met, select "Load all matching theme styles".
th: โดยค่าเริ่มต้น จะโหลดเฉพาะสไตล์ธีมที่เฉพาะเจาะจงที่สุด หากต้องการโหลดสไตล์ธีมทั้งหมดที่ตรงตามเงื่อนไข ให้เลือก “โหลดสไตล์ธีมที่ตรงกันทั้งหมด”.

en: By default, the favorite fonts are listed first in the font-family options. To show only the favorite fonts, select "Show favorites only" at %s.
th: โดยค่าเริ่มต้น ฟอนต์โปรดจะแสดงเป็นลำดับแรกในตัวเลือกตระกูลฟอนต์ หากต้องการแสดงเฉพาะฟอนต์โปรด ให้เลือก “แสดงเฉพาะรายการโปรด” ที่ %s.

en: By default, the min/max values are dynamically set based on each filter query loop results. Disable this feature so the min/max values are only set initially.
th: โดยปกติ ค่าต่ำสุด/สูงสุดจะถูกกำหนดแบบไดนามิกตามผลลัพธ์การวนซ้ำการค้นหาของแต่ละตัวกรอง ปิดใช้งานฟีเจอร์นี้เพื่อให้ค่าต่ำสุด/สูงสุดถูกกำหนดเพียงครั้งเดียวเมื่อเริ่มต้น.

en: By default, this icon is always visible and rotates 90° when the accordion item is expanded. To display different icons for each state, duplicate this icon and set the "Show" option to "Collapsed" for one and "Expanded" for the other.
th: โดยค่าเริ่มต้น ไอคอนนี้จะมองเห็นได้ตลอดเวลาและหมุน 90° เมื่อรายการอคอร์เดียนขยายออก หากต้องการแสดงไอคอนที่แตกต่างกันสำหรับแต่ละสถานะ ให้ทำซ้ำไอคอนนี้และตั้งค่าตัวเลือก “แสดง” เป็น “ยุบ” สำหรับอันหนึ่งและ “ขยาย” สำหรับอีกอัน.

en: By default, users can access the default WordPress auth pages by adding %1$s to the URL, bypassing custom authentication pages. Enable this setting to remove this bypass option and always use your custom authentication pages and behavior as set above.
th: โดยปกติ ผู้ใช้สามารถเข้าถึงหน้ายืนยันตัวตนเริ่มต้นของ WordPress ได้โดยเพิ่ม %1$s ต่อท้าย URL ซึ่งเป็นการข้ามหน้ายืนยันตัวตนแบบกำหนดเอง เปิดใช้การตั้งค่านี้เพื่อลบตัวเลือกการข้ามนี้และใช้หน้ายืนยันตัวตนแบบกำหนดเองและพฤติกรรมของคุณตามที่ตั้งค่าไว้ด้านบนเสมอ.

en: Byline
th: บรรทัดผู้เขียน

en: Bypass maintenance
th: ข้ามการบำรุงรักษา

en: CSS Filters
th: ฟิลเตอร์ CSS

en: CSS ID
th: ID CSS

en: CSS class
th: คลาส CSS

en: CSS classes
th: คลาส CSS

en: CSS files processed
th: ไฟล์ CSS ที่ประมวลผล

en: CSS filter
th: ฟิลเตอร์ CSS

en: CSS is automatically wrapped in style tags.
th: CSS จะถูกห่อด้วยแท็ก style โดยอัตโนมัติ.

en: CSS loading method
th: วิธีการโหลด CSS

en: CSS selector
th: ตัวเลือก CSS

en: CSS selector of the element to insert the AJAX loader into.
th: ตัวเลือก CSS ขององค์ประกอบที่จะแทรกตัวโหลด AJAX.

en: CSS selectors
th: ตัวเลือก CSS

en: Cache
th: แคช

en: Cache duration
th: ระยะเวลาแคช

en: Cache query loops
th: แคชลูปคิวรี

en: Calculation method
th: วิธีการคำนวณ

en: Calendar
th: ปฏิทิน

en: Can also be set globally via theme styles.
th: สามารถตั้งค่าแบบทั่วไปผ่านสไตล์ธีมได้.

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Canvas
th: แคนวาส

en: Capabilities
th: ความสามารถ

en: Capability
th: ความสามารถ

en: Capitalize
th: ตัวพิมพ์ใหญ่

en: Caption
th: คำบรรยาย

en: Caption type
th: ประเภทคำบรรยาย

en: Caret
th: เครื่องหมายคาเร็ต

en: Carousel
th: สไลด์

en: Cart
th: ตะกร้าสินค้า

en: Cart Cross-sells
th: สินค้าขายต่อเนื่องในตะกร้า

en: Cart Details
th: รายละเอียดตะกร้า

en: Cart contents
th: เนื้อหาตะกร้าสินค้า

en: Cart count
th: จำนวนสินค้าในตะกร้า

en: Cart coupon
th: คูปองตะกร้าสินค้า

en: Cart cross sells
th: สินค้าขายต่อเนื่องในตะกร้า

en: Cart items
th: สินค้าในตะกร้า

en: Cart product name
th: ชื่อสินค้าในตะกร้า

en: Cart product quantity
th: จำนวนสินค้าในตะกร้า

en: Cart product subtotal
th: ผลรวมย่อยของสินค้าในตะกร้า

en: Cart remove product
th: ลบสินค้าออกจากตะกร้า

en: Cart subtotal
th: ยอดรวมย่อยในตะกร้า

en: Cart totals
th: ยอดรวมในตะกร้า

en: Cart update
th: อัปเดตตะกร้า

en: Cart updated
th: อัปเดตตะกร้าแล้ว

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Categories & Tags
th: หมวดหมู่และแท็ก

en: Categories deleted
th: ลบหมวดหมู่แล้ว

en: Categories imported
th: นำเข้าหมวดหมู่แล้ว

en: Categorize
th: จัดหมวดหมู่

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Category: %s
th: หมวดหมู่: %s

en: Center
th: กึ่งกลาง

en: Center center
th: กึ่งกลาง

en: Center left
th: กึ่งกลางซ้าย

en: Center mode
th: โหมดกึ่งกลาง

en: Center right
th: กึ่งกลางขวา

en: Champ
th: เก่งมาก

en: Change content
th: เปลี่ยนเนื้อหา

en: Change image
th: เปลี่ยนรูปภาพ

en: Characters per minute
th: ตัวอักษรต่อนาที

en: Chart size in px
th: ขนาดแผนภูมิเป็นพิกเซล

en: Chats
th: แชท

en: Check for orphaned elements on builder save
th: ตรวจสอบอิลิเมนต์ที่ขาดการเชื่อมโยงเมื่อบันทึกตัวสร้าง

en: Checkbox
th: ช่องทำเครื่องหมาย

en: Checkout
th: ชำระเงิน

en: Checkout coupon
th: คูปองการชำระเงิน

en: Checkout customer details
th: รายละเอียดลูกค้าในการชำระเงิน

en: Checkout login
th: การเข้าสู่ระบบในการชำระเงิน

en: Checkout order payment
th: การชำระเงินคำสั่งซื้อ

en: Checkout order review
th: การตรวจสอบคำสั่งซื้อ

en: Checkout order table
th: ตารางคำสั่งซื้อในการชำระเงิน

en: Checkout thank you
th: ขอบคุณสำหรับการชำระเงิน

en: Checks for %1$s on builder save to check for orphaned elements. Always checked on load regardless of this setting. Can also be manually enabled by adding %2$s to the builder URL.
th: ตรวจสอบ %1$s เมื่อบันทึกตัวสร้างเพื่อค้นหาอิลิเมนต์ที่ขาดการเชื่อมโยง มีการตรวจสอบเสมอเมื่อโหลดโดยไม่คำนึงถึงการตั้งค่านี้ สามารถเปิดใช้งานด้วยตนเองได้โดยเพิ่ม %2$s ต่อท้าย URL ของตัวสร้าง.

en: Child of
th: ลูกของ

en: Childless
th: ไม่มีลูก

en: Childless terms only
th: เฉพาะเทอมที่ไม่มีลูก

en: Choose a color for this attribute term
th: เลือกสีสำหรับคำคุณลักษณะนี้

en: Choose a color for this attribute value.
th: เลือกสีสำหรับค่าคุณลักษณะนี้.

en: Choose an image for this attribute term
th: เลือกรูปภาพสำหรับคำคุณลักษณะนี้

en: Choose an image for this attribute value.
th: เลือกรูปภาพสำหรับค่าคุณลักษณะนี้.

en: Choose at which breakpoint do you want to start showing this popup or on which specific breakpoints.
th: เลือกว่าคุณต้องการเริ่มแสดงป๊อปอัพนี้ที่จุดเบรกพอยต์ใด หรือบนจุดเบรกพอยต์เฉพาะใด.

en: Choose files
th: เลือกไฟล์

en: Choose how passwords are managed. "Template password" uses this template's password to protect content according to template conditions. "Post password" protects content that has an individual post password set. "Template & post password" uses the template password, but individual post passwords will be used instead if set.
th: เลือกวิธีจัดการรหัสผ่าน “รหัสผ่าน Template” ใช้รหัสผ่านของ Template นี้เพื่อป้องกันเนื้อหาตามเงื่อนไขของ Template “รหัสผ่านโพสต์” ป้องกันเนื้อหาที่มีการตั้งค่ารหัสผ่านโพสต์แยก “รหัสผ่าน Template และโพสต์” ใช้รหัสผ่าน Template แต่จะใช้รหัสผ่านโพสต์แทนหากมีการตั้งค่าไว้.

en: Choose how to display product variations.
th: เลือกวิธีแสดงตัวเลือกสินค้า.

en: Choose image
th: เลือกรูปภาพ

en: Circle
th: วงกลม

en: Class
th: คลาส

en: Class "%s" has been moved to trash but your modifications are kept.
th: คลาส “%s” ถูกย้ายไปถังขยะแล้ว แต่การแก้ไขของคุณยังคงอยู่.

en: Class found in trash
th: พบคลาสในถังขยะ

en: Class name
th: ชื่อคลาส

en: Class name already exists
th: ชื่อคลาสมีอยู่แล้ว

en: Classes
th: คลาส

en: Classes discarded
th: ยกเลิกคลาสแล้ว

en: Classes duplicated
th: ทำซ้ำคลาสแล้ว

en: Classes found
th: พบคลาส

en: Classes renamed
th: เปลี่ยนชื่อคลาสแล้ว

en: Clause name
th: ชื่อเงื่อนไข

en: Clause name description
th: ชื่อข้อบท คำอธิบาย

en: Clean
th: ทำความสะอาด

en: Clean up
th: จัดการ

en: Clean up all orphaned elements
th: ล้างองค์ประกอบที่ถูกทิ้งทั้งหมด

en: Clear
th: ล้าง

en: Clear all
th: ล้างทั้งหมด

en: Clear filter
th: ล้างตัวกรอง

en: Clear form
th: ล้างฟอร์ม

en: Clear gallery
th: ล้างแกลเลอรี

en: Clear non-existing dynamic data
th: ล้างข้อมูลไดนามิกที่ไม่มีอยู่

en: Click
th: คลิก

en: Click "Accept" to use the incoming database changes. Click "Discard" to save your current builder data instead.
th: คลิก “ยอมรับ” เพื่อใช้การเปลี่ยนแปลงฐานข้อมูลที่เข้ามา คลิก “ยกเลิก” เพื่อบันทึกข้อมูลตัวสร้างปัจจุบันของคุณแทน.

en: Click "Continue filter index" to immediately run any remaining/queued filter index jobs instead of waiting for the next WP cronjob.
th: คลิก “ดำเนินการสร้างดัชนีตัวกรองต่อ” เพื่อรันงานสร้างดัชนีตัวกรองที่เหลือ/อยู่ในคิวทันที แทนที่จะรอ WP cronjob ครั้งถัดไป.

en: Click "Regenerate filter index" to regenerate the query filter index for your entire website.
th: คลิก “สร้างดัชนีตัวกรองใหม่” เพื่อสร้างดัชนีตัวกรองการค้นหาใหม่สำหรับเว็บไซต์ทั้งหมดของคุณ.

en: Click me
th: คลิกฉัน

en: Click on any element to add it to your canvas.
th: คลิกที่อิลิเมนต์ใดก็ได้เพื่อเพิ่มลงในแคนวาสของคุณ.

en: Click on any element to add it to your popup.
th: คลิกที่อิลิเมนต์ใดก็ได้เพื่อเพิ่มลงในป๊อปอัพของคุณ.

en: Click or hover
th: คลิกหรือชี้

en: Click the "+" icon to add your first condition.
th: คลิกไอคอน “+” เพื่อเพิ่มเงื่อนไขแรกของคุณ.

en: Click the "+" icon to add your first interaction.
th: คลิกไอคอน “+” เพื่อเพิ่มการโต้ตอบแรกของคุณ.

en: Click the "Generate variables" button to auto-generate all your fluid typography variables.
th: คลิกปุ่ม “สร้างตัวแปร” เพื่อสร้างตัวแปรตัวอักษรแบบ Fluid ทั้งหมดของคุณโดยอัตโนมัติ

en: Click the button above to retrieve all Code element, SVG element (code), Query editor, and "echo" tag instances and review the code for every page, template, etc.
th: คลิกปุ่มด้านบนเพื่อดึงข้อมูล Code element, SVG element (โค้ด), Query editor และแท็ก “echo” ทั้งหมด และตรวจสอบโค้ดในทุกหน้า เทมเพลต ฯลฯ.

en: Click the button to retrieve a list of all global element instances. Then review and convert them to components either individually, in bulk, or by manually unlinking them in the builder. Once done, please delete all global elements from the elements panel in the builder.
th: คลิกปุ่มเพื่อดึงรายการอินสแตนซ์ขององค์ประกอบส่วนกลางทั้งหมด จากนั้นตรวจสอบและแปลงเป็นคอมโพเนนต์ทีละรายการ เป็นกลุ่ม หรือยกเลิกการลิงก์ด้วยตนเองในตัวสร้าง เมื่อเสร็จแล้ว โปรดลบองค์ประกอบส่วนกลางทั้งหมดออกจากแผงองค์ประกอบในตัวสร้าง.

en: Click this button to remove all index jobs. Useful if your index jobs are stuck due to unknown reasons. You should regenerate the filter index afterwards.
th: คลิกปุ่มนี้เพื่อลบงานสร้างดัชนีทั้งหมด มีประโยชน์หากงานสร้างดัชนีของคุณติดขัดด้วยเหตุผลที่ไม่ทราบ คุณควรสร้างดัชนีตัวกรองใหม่หลังจากนั้น.

en: Click to apply the latest filter settings. This ensures all filter options are up-to-date.
th: คลิกเพื่อใช้การตั้งค่าตัวกรองล่าสุด นี่จะทำให้ตัวเลือกตัวกรองทั้งหมดเป็นปัจจุบัน.

en: Click to download
th: คลิกเพื่อดาวน์โหลด

en: Click to set preview content.
th: คลิกเพื่อตั้งค่าเนื้อหาตัวอย่าง.

en: Clone
th: โคลน

en: Close
th: ปิด

en: Close (ESC)
th: ปิด (ESC)

en: Close after
th: ปิดหลังจาก

en: Close button
th: ปุ่มปิด

en: Close color
th: สีปิด

en: Close icon
th: ไอคอนปิด

en: Close mini cart
th: ปิดมินิคาร์ท

en: Close mobile menu
th: ปิดเมนูมือถือ

en: Close on
th: ปิดเมื่อ

en: Close popup on click
th: ปิดป๊อปอัปเมื่อคลิก

en: Close position
th: ตำแหน่งปิด

en: Close search
th: ปิดการค้นหา

en: Close size
th: ขนาดปิด

en: Closest corner
th: มุมที่ใกล้ที่สุด

en: Closest side
th: ด้านที่ใกล้ที่สุด

en: Cloud
th: เมฆ

en: Cloudflare Turnstile API key required! Add key in dashboard under: %s
th: ต้องมีคีย์ API ของ Cloudflare Turnstile! เพิ่มคีย์ในแดชบอร์ดภายใต้: %s

en: Cluster
th: คลัสเตอร์

en: Code
th: โค้ด

en: Code control
th: การควบคุมโค้ด

en: Code execution
th: การเรียกใช้โค้ด

en: Code execution has been explicitly disabled by the %s filter. This filter is currently overriding your Bricks settings.
th: การเรียกใช้โค้ดถูกปิดใช้งานโดยตัวกรอง %s ตัวกรองนี้กำลังแทนที่การตั้งค่า Bricks ของคุณในขณะนี้.

en: Code execution is disabled
th: การเรียกใช้โค้ดถูกปิดใช้งาน

en: Code execution not allowed.
th: ไม่อนุญาตให้ทำการเรียกใช้โค้ด.

en: Code execution, if needed, must be explicitly enabled.
th: การประมวลผลโค้ดต้องเปิดใช้งานอย่างชัดเจนหากจำเป็น.

en: Code execution: Disabled by default
th: การเรียกใช้โค้ด: ปิดใช้งานโดยค่าเริ่มต้น

en: Code review
th: ตรวจสอบโค้ด

en: Code signatures
th: ลายเซ็นโค้ด

en: Code signatures are locked.
th: ล็อคลายเซ็นโค้ดแล้ว.

en: Code signatures regenerated successfully.
th: สร้างลายเซ็นโค้ดใหม่สำเร็จ.

en: Code signed
th: ลงชื่อโค้ดแล้ว

en: Code that requires execution only runs when it has a valid code signature.
th: โค้ดที่ต้องการการประมวลผลจะทำงานเฉพาะเมื่อมีลายเซ็นโค้ดที่ถูกต้องเท่านั้น.

en: Collapse
th: ย่อ

en: Collapse inactive
th: ยุบส่วนที่ไม่ใช้งาน

en: Collapse on page load
th: ย่อเมื่อโหลดหน้า

en: Collapsed
th: ยุบ

en: Color
th: สี

en: Color #%s
th: สี #%s

en: Color close
th: สีปิด

en: Color editor
th: ตัวแก้ไขสี

en: Color palette
th: จานสี

en: Color preview
th: ตัวอย่างสี

en: Color stop
th: จุดหยุดสี

en: Colors
th: สี

en: Column
th: คอลัมน์

en: Column gap
th: ช่องว่างระหว่างคอลัมน์

en: Columns
th: คอลัมน์

en: Coming soon
th: เร็วๆ นี้

en: Comma-separated list of results per page options.
th: รายการตัวเลือกผลลัพธ์ต่อหน้า คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค.

en: Command palette
th: พาเลทคำสั่ง

en: Comment
th: แสดงความคิดเห็น

en: Comment count
th: จำนวนความคิดเห็น

en: Comment navigation
th: การนำทางความคิดเห็น

en: Comments
th: ความคิดเห็น

en: Comments are closed.
th: ปิดรับความคิดเห็นแล้ว.

en: Comments are disabled.
th: ปิดการแสดงความคิดเห็น.

en: Common classes
th: คลาสทั่วไป

en: Common taxonomies
th: หมวดหมู่ร่วม

en: Community
th: ชุมชน

en: Community templates
th: เทมเพลตชุมชน

en: Compact
th: แบบกะทัดรัด

en: Compare
th: เปรียบเทียบ

en: Compare with
th: เปรียบเทียบกับ

en: Component
th: คอมโพเนนต์

en: Component %s
th: คอมโพเนนต์ %s

en: Component configured but preview unavailable
th: คอมโพเนนต์ถูกกำหนดค่าแล้วแต่ไม่สามารถแสดงตัวอย่างได้

en: Component preview error
th: ข้อผิดพลาดในการแสดงตัวอย่างคอมโพเนนต์

en: Component preview unavailable
th: ไม่สามารถแสดงตัวอย่างคอมโพเนนต์ได้

en: Components
th: คอมโพเนนต์

en: Condition
th: เงื่อนไข

en: Conditions
th: เงื่อนไข

en: Conditions always run before query loop.
th: เงื่อนไขจะทำงานก่อนลูปคิวรีเสมอ.

en: Conditions don't run in the builder.
th: เงื่อนไขไม่ทำงานในตัวสร้าง.

en: Configure
th: กำหนดค่า

en: Configure "Marker: Type" on the connected "Map" element to render text or image markers. The settings below will precede the settings on the "Map" element.
th: กำหนดค่า “มาร์กเกอร์: ประเภท” บนองค์ประกอบ “แผนที่” ที่เชื่อมต่อเพื่อแสดงมาร์กเกอร์แบบข้อความหรือรูปภาพ การตั้งค่าด้านล่างนี้จะมีความสำคัญเหนือกว่าการตั้งค่าบนองค์ประกอบ “แผนที่”.

en: Configure the API settings to retrieve data from an API endpoint.
th: กำหนดค่าการตั้งค่า API เพื่อดึงข้อมูลจาก API endpoint

en: Configure the scale generator as per your requirements.
th: กำหนดค่าตัวสร้างสเกลตามความต้องการของคุณ

en: Configure your API settings (URL, etc.) and fetch data to view and work with the API response data.
th: กำหนดค่าการตั้งค่า API ของคุณ (URL ฯลฯ) และดึงข้อมูลเพื่อดูและทำงานกับข้อมูลการตอบกลับ API

en: Confirm
th: ยืนยัน

en: Confirmation
th: ยืนยัน

en: Confirmation email
th: อีเมลยืนยัน

en: Conflict
th: ความขัดแย้ง

en: Conflict: Class "%s" has been permanently deleted by another user.
th: ความขัดแย้ง: คลาส “%s” ถูกลบถาวรโดยผู้ใช้อื่น.

en: Conflict: Some classes exist in both trash and active classes
th: ความขัดแย้ง: มีบางคลาสอยู่ทั้งในถังขยะและคลาสที่ใช้งานอยู่

en: Conflicts
th: ความขัดแย้ง

en: Congrats
th: ยินดีด้วย

en: Conic
th: รูปกรวย

en: Connect
th: เชื่อมต่อ

en: Connect property
th: เชื่อมต่อคุณสมบัติ

en: Connect the CSS ID to a property to set it on an per-instance basis to avoid same ID conflicts.
th: เชื่อมต่อ CSS ID กับคุณสมบัติเพื่อตั้งค่าในแต่ละอินสแตนซ์เพื่อหลีกเลี่ยงความขัดแย้งของ ID เดียวกัน

en: Connect the form fields to the post data that you want to create on form submit.
th: เชื่อมต่อฟิลด์ฟอร์มกับข้อมูลโพสต์ที่คุณต้องการสร้างเมื่อส่งฟอร์ม

en: Connect the form fields to the post data that you want to update on form submit.
th: เชื่อมต่อฟิลด์ฟอร์มกับข้อมูลโพสต์ที่คุณต้องการอัปเดตเมื่อส่งฟอร์ม

en: Connected property
th: คุณสมบัติที่เชื่อมต่อ

en: Construct the selector you want to create from the node tree below by toggling the relevant selectors.
th: สร้างตัวเลือกที่คุณต้องการสร้างจากโครงสร้างโหนดด้านล่างโดยสลับตัวเลือกที่เกี่ยวข้อง.

en: Contact form
th: แบบฟอร์มติดต่อ

en: Contact us
th: ติดต่อเรา

en: Contain
th: บรรจุ

en: Container
th: คอนเทนเนอร์

en: Content
th: เนื้อหา

en: Content align horizontal
th: จัดแนวนอนของเนื้อหา

en: Content align vertical
th: จัดแนวตั้งของเนื้อหา

en: Content background
th: พื้นหลังเนื้อหา

en: Content border
th: ขอบเนื้อหา

en: Content box shadow
th: เงาของกล่องเนื้อหา

en: Content goes here ..
th: เนื้อหาอยู่ที่นี่..

en: Content loaded
th: โหลดเนื้อหาแล้ว

en: Content margin
th: ระยะขอบเนื้อหา

en: Content padding
th: ระยะห่างขอบเนื้อหา

en: Content selector
th: ตัวเลือกเนื้อหา

en: Content text align
th: จัดแนวข้อความเนื้อหา

en: Content type
th: ประเภทเนื้อหา

en: Content typography
th: ตัวอักษรเนื้อหา

en: Content width
th: ความกว้างเนื้อหา

en: Context ID
th: ไอดีบริบท

en: Context type
th: ประเภทบริบท

en: Contextual spacing
th: การเว้นระยะตามบริบท

en: Contextual spacing applies a top margin to elements with a preceding sibling within embedded content.
th: การเว้นระยะตามบริบทจะใช้ระยะขอบบนกับองค์ประกอบที่มีองค์ประกอบพี่น้องก่อนหน้าภายในเนื้อหาที่ฝังอยู่.

en: Contextual spacing targets embedded content (Rich Text, Post Content, WooCommerce). Use this field to apply contextual spacing to additional selectors, separated by commas.
th: การเว้นระยะตามบริบทเป้าหมายเนื้อหาที่ฝังอยู่ (ข้อความแบบ Rich Text, เนื้อหาโพสต์, WooCommerce) ใช้ฟิลด์นี้เพื่อใช้การเว้นระยะตามบริบทกับตัวเลือกเพิ่มเติม คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค.

en: Continue index job
th: ดำเนินการสร้างดัชนีต่อ

en: Continue on error
th: ดำเนินการต่อเมื่อเกิดข้อผิดพลาด

en: Contrast
th: คอนทราสต์

en: Control dropdown element text.
th: ควบคุมข้อความขององค์ประกอบดรอปดาวน์.

en: Control group visibility
th: ควบคุมการแสดงผลของกลุ่ม

en: Control panel
th: แผงควบคุม

en: Control when to show the global classes import manager when pasting elements, importing classes or templates.
th: ควบคุมเวลาที่จะแสดงตัวจัดการการนำเข้าคลาสส่วนกลางเมื่อวางองค์ประกอบ นำเข้าคลาส หรือเทมเพลต.

en: Controls
th: ตัวควบคุม

en: Convert
th: แปลง

en: Convert "Container" to new "Section" & "Block" elements
th: แปลง “Container” เป็น “Section” และ “Block” ใหม่

en: Convert Block editor data into Bricks data and vice versa.
th: แปลงข้อมูลตัวแก้ไขบล็อกเป็นข้อมูล Bricks และในทางกลับกัน

en: Convert element IDs & classes
th: แปลงรหัสและคลาสของอิลิเมนต์

en: Convert template on import/insert from Container to new layout elements structure
th: แปลงเทมเพลตเมื่อนำเข้า/แทรกจากคอนเทนเนอร์เป็นโครงสร้างอิลิเมนต์เลย์เอาต์ใหม่

en: Convert templates
th: แปลงเทมเพลต

en: Convert to components
th: แปลงเป็นคอมโพเนนต์

en: Convert variation dropdowns to color/image/label swatches on the add to cart element.
th: แปลงเมนูแบบเลื่อนลงของตัวเลือกสินค้าเป็น swatch แบบสี/รูปภาพ/ป้ายกำกับบนเอลิเมนต์เพิ่มลงตะกร้า.

en: Converter
th: ตัวแปลง

en: Cookie consent
th: การยินยอมคุกกี้

en: Cool
th: เจ๋ง

en: Coordinates
th: พิกัด

en: Copied
th: คัดลอกแล้ว

en: Copied to clipboard
th: คัดลอกไปยังคลิปบอร์ดแล้ว

en: Copy
th: คัดลอก

en: Copy & paste the "My Templates Access" password provided by the remote site in here.
th: คัดลอกและวางรหัสผ่าน “การเข้าถึง Templates ของฉัน” ที่ได้รับจากเว็บไซต์ระยะไกลที่นี่.

en: Copy CSS selector
th: คัดลอกตัวเลือก CSS

en: Copy and paste the code below into your Bricks child theme to allow those functions to be called through the "echo" tag. Remove the function names you don't want to allow. Explore the %s documentation for more code examples such as using regex for more flexible echo tag checks, etc.
th: คัดลอกและวางโค้ดด้านล่างนี้ลงใน child theme ของ Bricks เพื่ออนุญาตให้เรียกใช้ฟังก์ชันเหล่านั้นผ่านแท็ก “echo” ลบชื่อฟังก์ชันที่คุณไม่ต้องการอนุญาต ศึกษาเอกสาร %s สำหรับตัวอย่างโค้ดเพิ่มเติม เช่น การใช้ regex สำหรับการตรวจสอบแท็ก echo ที่ยืดหยุ่นมากขึ้น ฯลฯ.

en: Copy the element ID you want to toggle and paste it into the "CSS selector" setting below.
th: คัดลอก ID ขององค์ประกอบที่คุณต้องการสลับและวางลงใน “ตัวเลือก CSS” ด้านล่าง.

en: Copy to clipboard
th: คัดลอกไปยังคลิปบอร์ด

en: Copy+paste code from one of the maps over at %s
th: คัดลอก+วางโค้ดจากแผนที่ใดแผนที่หนึ่งที่ %s

en: Copy/paste element attributes
th: คัดลอก/วางคุณลักษณะขององค์ประกอบ

en: Copy/paste element conditions
th: คัดลอก/วางเงื่อนไขขององค์ประกอบ

en: Copy/paste element interactions
th: คัดลอก/วางการโต้ตอบขององค์ประกอบ

en: Copy/paste element styles
th: คัดลอก/วางสไตล์ขององค์ประกอบ

en: Copy/paste elements
th: คัดลอก/วางองค์ประกอบ

en: Copy/paste global class styles
th: คัดลอก/วางสไตล์ของคลาสทั่วไป

en: Corrupted filter element database has been fixed
th: ฐานข้อมูลองค์ประกอบตัวกรองที่เสียหายได้รับการแก้ไขแล้ว

en: Count
th: นับ

en: Count from
th: นับจาก

en: Count to
th: นับถึง

en: Countdown
th: นับถอยหลัง

en: Counter
th: ตัวนับ

en: Coupon
th: คูปอง

en: Coupon applied
th: ใช้คูปองแล้ว

en: Coupon message
th: ข้อความคูปอง

en: Coupon removed
th: ลบคูปองแล้ว

en: Coupons are disabled. To enable coupons go to %1$sWooCommerce settings%2$s
th: คูปองถูกปิดใช้งาน หากต้องการเปิดใช้งานคูปอง ไปที่ %1$sการตั้งค่า WooCommerce%2$s

en: Cover
th: ครอบคลุม

en: Coverflow
th: ปกซ้อน

en: Create
th: สร้าง

en: Create and manage an unlimited number of custom sidebars. Add sidebars in the builder using the "Sidebar" element.
th: สร้างและจัดการไซด์บาร์ที่กำหนดเองได้ไม่จำกัด เพิ่มไซด์บาร์ในตัวสร้างโดยใช้เอลิเมนต์ “Sidebar”.

en: Create component
th: สร้างคอมโพเนนต์

en: Create components
th: สร้างคอมโพเนนต์

en: Create global classes
th: สร้างคลาสทั่วไป

en: Create icon set
th: สร้างชุดไอคอน

en: Create new sidebar
th: สร้างไซด์บาร์ใหม่

en: Create new template:
th: สร้างเทมเพลตใหม่:

en: Create post
th: สร้างโพสต์

en: Create properties and connect them to your component settings to customize a component instance.
th: สร้างคุณสมบัติและเชื่อมต่อกับการตั้งค่าคอมโพเนนต์ของคุณเพื่อปรับแต่งอินสแตนซ์ของคอมโพเนนต์.

en: Create property
th: สร้างคุณสมบัติ

en: Create template
th: สร้างเทมเพลต

en: Create templates
th: สร้างเทมเพลต

en: Create your own builder mode via CSS variables.
th: สร้างโหมดตัวสร้างของคุณเองผ่านตัวแปร CSS.

en: Create your own elements
th: สร้างองค์ประกอบของคุณเอง

en: Create, edit and use global queries inside any query loop throughout your website. Changes to a global query apply to all instances throughout your website.
th: สร้าง แก้ไข และใช้คิวรีทั่วไปภายในลูปคิวรีใดๆ ทั่วทั้งเว็บไซต์ของคุณ การเปลี่ยนแปลงคิวรีทั่วไปจะมีผลกับทุกอินสแตนซ์ทั่วทั้งเว็บไซต์ของคุณ

en: Create/select a fluid typography category (i.e. Headings, Text).
th: สร้าง/เลือกหมวดหมู่ตัวอักษรแบบ Fluid (เช่น หัวเรื่อง, ข้อความ)

en: Created
th: สร้างแล้ว

en: Cropped
th: ตัดภาพ

en: Cross sells
th: สินค้าขายต่อเนื่อง

en: Cross-sells
th: สินค้าขายต่อเนื่อง

en: Cube
th: รูปลูกบาศก์

en: Currency
th: สกุลเงิน

en: Currency position
th: ตำแหน่งสกุลเงิน

en: Current
th: ปัจจุบัน

en: Current URL
th: URL ปัจจุบัน

en: Current date
th: วันที่ปัจจุบัน

en: Current interaction ID
th: ไอดีการโต้ตอบปัจจุบัน

en: Current job
th: งานปัจจุบัน

en: Current layout
th: เลย์เอาต์ปัจจุบัน

en: Current location
th: ตำแหน่งปัจจุบัน

en: Current page
th: หน้าปัจจุบัน

en: Current post author
th: ผู้เขียนโพสต์ปัจจุบัน

en: Current post term
th: เทอมโพสต์ปัจจุบัน

en: Current version by
th: เวอร์ชันปัจจุบันโดย

en: Current width
th: ความกว้างปัจจุบัน

en: Currently all matching theme styles are loaded. To load only the most specific theme style, adjust your settings under "Theme styles: Loading method".
th: ขณะนี้โหลดสไตล์ธีมที่ตรงกันทั้งหมด หากต้องการโหลดเฉพาะสไตล์ธีมที่เฉพาะเจาะจงที่สุด ให้ปรับการตั้งค่าของคุณภายใต้ “สไตล์ธีม: วิธีการโหลด”.

en: Currently only the most specific theme style is loaded. To load all matching theme styles, adjust your settings under "Theme styles: Loading method".
th: ขณะนี้โหลดเฉพาะสไตล์ธีมที่เจาะจงที่สุดเท่านั้น หากต้องการโหลดสไตล์ธีมทั้งหมดที่ตรงกัน ให้ปรับการตั้งค่าของคุณที่ “สไตล์ธีม: วิธีการโหลด”.

en: Currently previewing content from "%s".
th: กำลังแสดงตัวอย่างเนื้อหาจาก “%s”.

en: Cursor
th: เคอร์เซอร์

en: Cursor character
th: ตัวอักษรเคอร์เซอร์

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Custom CSS
th: CSS แบบกำหนดเอง

en: Custom CSS and JavaScript added below are loaded on your entire website.
th: CSS และ JavaScript ที่กำหนดเองด้านล่างจะถูกโหลดบนเว็บไซต์ทั้งหมดของคุณ.

en: Custom Font
th: ฟอนต์กำหนดเอง

en: Custom Fonts
th: แบบอักษรที่กำหนดเอง

en: Custom URL
th: URL ที่กำหนดเอง

en: Custom alt text
th: ข้อความ alt แบบกำหนดเอง

en: Custom attributes
th: แอตทริบิวต์กำหนดเอง

en: Custom authentication pages
th: หน้าการยืนยันตัวตนแบบกำหนดเอง

en: Custom breakpoints
th: จุดเปลี่ยนแบบกำหนดเอง

en: Custom capabilities
th: ความสามารถที่กำหนดเอง

en: Custom caption
th: คำบรรยายแบบกำหนดเอง

en: Custom code
th: โค้ดที่กำหนดเอง

en: Custom elements
th: อิลิเมนต์ที่กำหนดเอง

en: Custom email address
th: ที่อยู่อีเมลกำหนดเอง

en: Custom error message to display when the current user does not have the required capability to create the post.
th: ข้อความแสดงข้อผิดพลาดที่กำหนดเองเพื่อแสดงเมื่อผู้ใช้ปัจจุบันไม่มีความสามารถที่จำเป็นในการสร้างโพสต์

en: Custom error message to display when the current user does not have the required capability to edit the post.
th: ข้อความแสดงข้อผิดพลาดที่กำหนดเองเพื่อแสดงเมื่อผู้ใช้ปัจจุบันไม่มีความสามารถที่จำเป็นในการแก้ไขโพสต์

en: Custom field
th: ฟิลด์กำหนดเอง

en: Custom fields
th: ฟิลด์ที่กำหนดเอง

en: Custom fields integration
th: การรวมฟิลด์กำหนดเอง

en: Custom font
th: ฟอนต์ที่กำหนดเอง

en: Custom fonts
th: ฟอนต์กำหนดเอง

en: Custom icon sets
th: ชุดไอคอนที่กำหนดเอง

en: Custom language switchers
th: ตัวสลับภาษาที่กำหนดเอง

en: Custom link
th: ลิงก์กำหนดเอง

en: Custom links
th: ลิงก์กำหนดเอง

en: Custom location only takes effect on the frontend. Ensure this element is placed at the top of this template so the element can hook on the desire location successfully.
th: ตำแหน่งที่กำหนดเองจะมีผลเฉพาะในส่วนหน้าบ้านเท่านั้น ตรวจสอบให้แน่ใจว่าองค์ประกอบนี้อยู่ที่ด้านบนของเทมเพลตนี้ เพื่อให้สามารถเกี่ยวกับตำแหน่งที่ต้องการได้สำเร็จ.

en: Custom map style
th: สไตล์แผนที่แบบกำหนดเอง

en: Custom options
th: ตัวเลือกที่กำหนดเอง

en: Custom preview text
th: ข้อความตัวอย่างกำหนดเอง

en: Custom redirect URL
th: URL เปลี่ยนเส้นทางแบบกำหนดเอง

en: Custom shape
th: รูปร่างกำหนดเอง

en: Custom size
th: ขนาดกำหนดเอง

en: Custom styles
th: สไตล์ที่กำหนดเอง

en: Custom tag
th: แท็กกำหนดเอง

en: Custom text
th: ข้อความกำหนดเอง

en: Custom title
th: ชื่อเรื่องที่กำหนดเอง

en: Custom video player
th: เครื่องเล่นวิดีโอแบบกำหนดเอง

en: Customer details
th: รายละเอียดลูกค้า

en: Customise this breadcrumb structure for specific post types.
th: ปรับแต่งโครงสร้างเส้นทางนำทางนี้สำหรับประเภทโพสต์เฉพาะ.

en: Customize details for sharing this URL on social media.
th: ปรับแต่งรายละเอียดสำหรับการแชร์ URL นี้บนโซเชียลมีเดีย.

en: Customize how the data is structured. Leave empty to send all form fields.
th: ปรับแต่งวิธีการจัดโครงสร้างข้อมูล เว้นว่างไว้เพื่อส่งฟิลด์แบบฟอร์มทั้งหมด.

en: Customize in "Settings" group.
th: ปรับแต่งใน “การตั้งค่า” กลุ่ม.

en: Customize lightbox: Settings > Theme Styles > General
th: ปรับแต่งไลท์บ็อกซ์: การตั้งค่า > สไตล์ธีม > ทั่วไป

en: Customize the language switcher from your WordPress dashboard
th: ปรับแต่งตัวสลับภาษาจากแดชบอร์ด WordPress ของคุณ

en: Danger
th: อันตราย

en: Danger color
th: สีอันตราย

en: Dark
th: มืด

en: Dark color
th: สีเข้ม

en: Dashboard
th: แดชบอร์ด

en: Dashed
th: เส้นประ

en: Data
th: ข้อมูล

en: Data format
th: รูปแบบข้อมูล

en: Data source
th: แหล่งข้อมูล

en: Database
th: ฐานข้อมูล

en: Date
th: วันที่

en: Date & time
th: วันที่และเวลา

en: Date Reached
th: ถึงวันที่

en: Date format
th: รูปแบบวันที่

en: Date range
th: ช่วงวันที่

en: Datepicker
th: ตัวเลือกวันที่

en: Datetime
th: วันที่และเวลา

en: Day: %s
th: วัน: %s

en: Deactivate license
th: ยกเลิกการใช้งานใบอนุญาต

en: Debounce
th: หน่วงเวลา

en: December
th: ธันวาคม

en: Decimal places
th: ตำแหน่งทศนิยม

en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

en: Default capabilities
th: ความสามารถเริ่มต้น

en: Default center of the map.
th: จุดศูนย์กลางเริ่มต้นของแผนที่.

en: Default color for terms without a specific color
th: สีเริ่มต้นสำหรับคำที่ไม่มีสีเฉพาะ

en: Default query
th: คิวรีเริ่มต้น

en: Default sorting
th: การเรียงลำดับเริ่มต้น

en: Default tab
th: แท็บเริ่มต้น

en: Default templates are disabled
th: เทมเพลตเริ่มต้นถูกปิดใช้งาน

en: Default templates are enabled
th: เทมเพลตเริ่มต้นถูกเปิดใช้งาน

en: Default: 60 seconds. Minimum autosave interval is 15 seconds.
th: ค่าเริ่มต้น: 60 วินาที ช่วงเวลาบันทึกอัตโนมัติขั้นต่ำคือ 15 วินาที.

en: Define a unique, more readable URL parameter name for this filter.
th: กำหนดชื่อพารามิเตอร์ URL ที่อ่านง่ายและไม่ซ้ำกันสำหรับตัวกรองนี้.

en: Delay
th: หน่วง

en: Delete
th: ลบ

en: Delete Bricks data
th: ลบข้อมูล Bricks

en: Delete all
th: ลบทั้งหมด

en: Delete components
th: ลบคอมโพเนนต์

en: Delete database table
th: ลบตารางฐานข้อมูล

en: Delete elements
th: ลบองค์ประกอบ

en: Delete global classes
th: ลบคลาสทั่วไป

en: Delete icon
th: ลบไอคอน

en: Delete permanently
th: ลบอย่างถาวร

en: Delete revisions
th: ลบรีวิชัน

en: Delete screenshots
th: ลบภาพหน้าจอ

en: Delete selected
th: ลบรายการที่เลือก

en: Delete templates
th: ลบเทมเพลต

en: Delete this sidebar
th: ลบไซด์บาร์นี้

en: Deleted
th: ลบแล้ว

en: Delta
th: เดลต้า

en: Deprecated
th: เลิกใช้แล้ว

en: Descending
th: จากมากไปน้อย

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Description lightbox video
th: วิดีโอไลท์บ็อกซ์คำอธิบาย

en: Description typography
th: การจัดรูปแบบตัวอักษรคำอธิบาย

en: Descriptive name for viewing submissions on the "%s" page.
th: ชื่อที่อธิบายสำหรับดูการส่งข้อมูลในหน้า “%s”.

en: Descriptive name of your API connection.
th: ชื่อที่อธิบายการเชื่อมต่อ API ของคุณ

en: Descriptive text of this page. Displayed in search engine results. Recommended: 50 - 300 characters.
th: ข้อความอธิบายหน้านี้ แสดงในผลการค้นหาของเครื่องมือค้นหา แนะนำ: 50 - 300 ตัวอักษร.

en: Deselect
th: ยกเลิกการเลือก

en: Design sets
th: ชุดการออกแบบ

en: Desktop
th: เดสก์ท็อป

en: Details
th: รายละเอียด

en: Determines how components are made available in the block editor.
th: กำหนดวิธีการทำให้คอมโพเนนต์พร้อมใช้งานในตัวแก้ไขบล็อก

en: Determines what happens when someone visits a default WordPress authentication URL (%s). Only applies when custom pages above have been set. Caution: If hiding default paths, remember your custom page URLs to avoid lockout.
th: กำหนดว่าจะเกิดอะไรขึ้นเมื่อมีคนเข้าชม URL การยืนยันตัวตนเริ่มต้นของ WordPress (%s) ใช้ได้เฉพาะเมื่อตั้งค่าหน้าแบบกำหนดเองด้านบนแล้วเท่านั้น ข้อควรระวัง: หากซ่อนเส้นทางเริ่มต้น อย่าลืม URL ของหน้าแบบกำหนดเองเพื่อหลีกเลี่ยงการถูกล็อคการเข้าถึง.

en: Determines which slide should be active if the carousel has multiple slides in a page.
th: กำหนดว่าสไลด์ใดควรเป็นสไลด์ที่ใช้งานอยู่ หากคาร์รูเซลมีหลายสไลด์ในหนึ่งหน้า.

en: Developer
th: นักพัฒนา

en: Did you explore the %1$s? Or get in touch with me via %2$s?
th: คุณได้สำรวจ %1$s หรือยัง? หรือติดต่อฉันทาง %2$s?

en: Direction
th: ทิศทาง

en: Directory is created in your "uploads" directory if it doesn't exist.
th: ไดเรกทอรีจะถูกสร้างในไดเรกทอรี “uploads” ของคุณหากยังไม่มีอยู่.

en: Directory name
th: ชื่อไดเรกทอรี

en: Disable
th: ปิดการใช้งาน

en: Disable "Skip links"
th: ปิดใช้งาน “ลิงก์ข้าม”

en: Disable Bricks Open Graph meta tags
th: ปิดใช้งานแท็กเมตา Open Graph ของ Bricks

en: Disable Bricks SEO meta tags
th: ปิดใช้งานแท็กเมตา SEO ของ Bricks

en: Disable Bricks cascade layer (discouraged)
th: ปิดการใช้งาน Bricks cascade layer (ไม่แนะนำ)

en: Disable CSS variables manager
th: ปิดใช้งานตัวจัดการตัวแปร CSS

en: Disable Default UI
th: ปิดการใช้งาน UI เริ่มต้น

en: Disable Google Fonts
th: ปิดใช้งาน Google Fonts

en: Disable URL parameter filter
th: ปิดการใช้งานตัวกรองพารามิเตอร์ URL

en: Disable WP REST API render
th: ปิดใช้งานการแสดงผล WP REST API

en: Disable WooCommerce builder
th: ปิดการใช้งานตัวสร้าง WooCommerce

en: Disable WordPress custom fields in dropdown
th: ปิดใช้งานฟิลด์กำหนดเองของ WordPress ในเมนูแบบเลื่อนลง

en: Disable auto focus
th: ปิดการโฟกัสอัตโนมัติ

en: Disable auto min/max value
th: ปิดใช้งานค่าต่ำสุด/สูงสุดอัตโนมัติ

en: Disable auto-expand
th: ปิดการขยายอัตโนมัติ

en: Disable autosave
th: ปิดการบันทึกอัตโนมัติ

en: Disable backdrop
th: ปิดการใช้งานพื้นหลัง

en: Disable capability checks
th: ปิดการตรวจสอบความสามารถ

en: Disable chaining element & global class
th: ปิดการใช้งาน chaining ของ element และ global class

en: Disable class chaining
th: ปิดการใช้งาน class chaining

en: Disable clickable POI
th: ปิดการใช้งานจุดสนใจที่คลิกได้

en: Disable coupon message
th: ปิดใช้งานข้อความคูปอง

en: Disable cross sells
th: ปิดการขายต่อเนื่อง

en: Disable custom authentication page bypass
th: ปิดการข้ามหน้ายืนยันตัวตนแบบกำหนดเอง

en: Disable default templates
th: ปิดใช้งานเทมเพลตเริ่มต้น

en: Disable element spacing
th: ปิดใช้งานระยะห่างขององค์ประกอบ

en: Disable embed
th: ปิดใช้งานการฝังเนื้อหา

en: Disable emojis
th: ปิดใช้งานอิโมจิ

en: Disable footer
th: ปิดใช้งานส่วนท้าย

en: Disable for WordPress data
th: ปิดใช้งานสำหรับข้อมูล WordPress

en: Disable for logged-in users
th: ปิดใช้งานสำหรับผู้ใช้ที่ล็อกอินแล้ว

en: Disable form validation
th: ปิดใช้งานการตรวจสอบฟอร์ม

en: Disable global class manager
th: ปิดใช้งานตัวจัดการคลาสส่วนกลาง

en: Disable global classes
th: ปิดใช้งานคลาสส่วนกลาง

en: Disable globally
th: ปิดใช้งานทั่วโลก

en: Disable header
th: ปิดใช้งานส่วนหัว

en: Disable icon
th: ปิดใช้งานไอคอน

en: Disable image
th: ปิดการใช้งานรูปภาพ

en: Disable jQuery migrate
th: ปิดใช้งาน jQuery migrate

en: Disable lazy load
th: ปิดการโหลดแบบ lazy

en: Disable lazy loading
th: ปิดใช้งานการโหลดแบบ Lazy

en: Disable link
th: ปิดการใช้งานลิงก์

en: Disable login message
th: ปิดใช้งานข้อความเข้าสู่ระบบ

en: Disable navigation
th: ปิดใช้งานการนำทาง

en: Disable popups
th: ปิดใช้งานป็อปอัพ

en: Disable product gallery lightbox
th: ปิดการใช้งานไลท์บ็อกซ์แกลเลอรีสินค้า

en: Disable product gallery zoom
th: ปิดการใช้งานการซูมแกลเลอรีสินค้า

en: Disable query merge
th: ปิดการใช้งานการรวมคิวรี

en: Disable text
th: ปิดใช้งานข้อความ

en: Disabled
th: ปิดใช้งาน

en: Disabled (default)
th: ปิดใช้งาน (ค่าเริ่มต้น)

en: Disabled: Insert below existing content.
th: ปิดใช้งาน: แทรกด้านล่างเนื้อหาที่มีอยู่.

en: Disabled: Keep original image filename.
th: ปิดใช้งาน: เก็บชื่อไฟล์รูปภาพต้นฉบับไว้.

en: Disabled: Show placeholder images.
th: ปิดใช้งาน: แสดงรูปภาพตัวอย่าง.

en: Disables the %s. While this may maintain compatibility with certain existing setups, we strongly recommend leaving this option OFF for optimal functionality and future compatibility.
th: ปิดการใช้งาน %s แม้ว่าอาจช่วยรักษาความเข้ากันได้กับการตั้งค่าที่มีอยู่บางอย่าง เราขอแนะนำอย่างยิ่งให้เปิดตัวเลือกนี้ไว้เพื่อการทำงานที่ดีที่สุดและความเข้ากันได้ในอนาคต.

en: Disallowed keyword found
th: พบคำสำคัญที่ไม่อนุญาต

en: Discard
th: ทิ้ง

en: Discarded
th: ถูกทิ้งแล้ว

en: Disconnect
th: ตัดการเชื่อมต่อ

en: Dismiss
th: ปิด

en: Dismissable
th: ปิดได้

en: Display
th: การแสดงผล

en: Display name
th: ชื่อที่แสดง

en: Display names as
th: แสดงชื่อเป็น

en: Display on breakpoints
th: แสดงบนจุดเบรกพอยต์

en: Display the object type (e.g. "acf_related_writers", "mb_page-to-user") in the query loop type dropdown.
th: แสดงประเภทของออบเจ็กต์ (เช่น “acf_related_writers”, “mb_page-to-user”) ในเมนูแบบเลื่อนลงของประเภทลูปคิวรี.

en: Displayed in URL. All lowercase. Use dashes instead of spaces.
th: แสดงใน URL ใช้ตัวพิมพ์เล็กทั้งหมด ใช้ขีดกลางแทนช่องว่าง.

en: Displayed in search results, social networks and web browser. Recommended: Max. 60 characters.
th: แสดงในผลการค้นหา เครือข่ายสังคม และเว็บเบราว์เซอร์ แนะนำ: สูงสุด 60 ตัวอักษร.

en: Divider
th: ตัวแบ่ง

en: Do not close this window, the process is running in the background.
th: อย่าปิดหน้าต่างนี้ กระบวนการกำลังทำงานในพื้นหลัง.

en: Do not set this interaction on a Toggle element.
th: อย่าตั้งค่าการโต้ตอบนี้บนองค์ประกอบสลับ.

en: Do not track
th: ไม่ติดตาม

en: Do you really want to delete this sidebar?
th: คุณต้องการลบไซด์บาร์นี้จริงๆ หรือไม่?

en: Do you want to unlink all nestable global elements?
th: คุณต้องการยกเลิกการเชื่อมโยงองค์ประกอบส่วนกลางที่ซ้อนกันได้ทั้งหมดหรือไม่?

en: Document title
th: ชื่อเอกสาร

en: Documentation
th: เอกสารประกอบ

en: Don't auto focus on first focusable element when offcanvas opens.
th: ไม่ต้องโฟกัสอัตโนมัติที่องค์ประกอบแรกที่สามารถโฟกัสได้เมื่อ offcanvas เปิด.

en: Don't close on click outside mini cart
th: ไม่ปิดเมื่อคลิกนอกมินิคาร์ท

en: Don't focus on first focusable element inside popup when popup opens.
th: ไม่ต้องโฟกัสที่องค์ประกอบแรกที่สามารถโฟกัสได้ภายในป๊อปอัพเมื่อป๊อปอัพเปิด.

en: Don't render in builder
th: ไม่แสดงในตัวสร้าง

en: Done
th: เสร็จแล้ว

en: Dots
th: จุด

en: Dotted
th: แบบจุด

en: Double
th: เส้นคู่

en: Double opt-in
th: ยืนยันการสมัครสองครั้ง

en: Double-click
th: ดับเบิลคลิก

en: Download
th: ดาวน์โหลด

en: Download %s
th: ดาวน์โหลด%s

en: Downloaded
th: ดาวน์โหลดแล้ว

en: Downloading
th: กำลังดาวน์โหลด

en: Downloads
th: ดาวน์โหลด

en: Draft
th: ร่าง

en: Draft font deleted successfully.
th: ลบร่างฟอนต์สำเร็จแล้ว

en: Drag & drop
th: ลากและวาง

en: Drag and drop .JSON or .ZIP template file(s) in here ..
th: ลากและวางไฟล์เทมเพลต.JSON หรือ.ZIP ที่นี่..

en: Draggable
th: ลากได้

en: Dragging
th: การลาก

en: Drop file(s) here
th: วางไฟล์ตรงนี้

en: Dropdown
th: เมนูแบบเลื่อนลง

en: Drops
th: หยด

en: Dual ring
th: วงแหวนคู่

en: Duplicate
th: ทำซ้ำ

en: Duplicate classes detected
th: ตรวจพบคลาสที่ซ้ำกัน

en: Duplicate classes detected. Resolve conflicts before importing.
th: ตรวจพบคลาสที่ซ้ำกัน แก้ไขความขัดแย้งก่อนนำเข้า.

en: Duplicate content
th: คัดลอกเนื้อหา

en: Duplicate content is available to all users with the %s capability. Use this feature for any post or page to ensure that all relevant WordPress and/or Bricks data is duplicated accurately.
th: การคัดลอกเนื้อหาสามารถใช้ได้กับผู้ใช้ทุกคนที่มีความสามารถ %s ใช้คุณสมบัตินี้กับโพสต์หรือหน้าใดๆ เพื่อให้แน่ใจว่าข้อมูล WordPress และ/หรือ Bricks ทั้งหมดที่เกี่ยวข้องถูกคัดลอกอย่างถูกต้อง.

en: Duplicate elements
th: ทำซ้ำองค์ประกอบ

en: Duplicate entries not allowed.
th: ไม่อนุญาตรายการซ้ำ.

en: Duration
th: ระยะเวลา

en: Dynamic Data
th: ข้อมูลไดนามิก

en: Dynamic data
th: ข้อมูลไดนามิก

en: Dynamic data is empty.
th: ข้อมูลไดนามิกว่างเปล่า.

en: Dynamic data tag
th: แท็กข้อมูลไดนามิก

en: Dynamic dots
th: จุดแบบไดนามิก

en: Dynamically retrieve map addresses from a connected query on the same page, allowing real-time updates with query-based content, including query filter support.
th: ดึงที่อยู่แผนที่แบบไดนามิกจากคิวรีที่เชื่อมต่อบนหน้าเดียวกัน ช่วยให้อัปเดตแบบเรียลไทม์กับเนื้อหาตามคิวรี รวมถึงรองรับตัวกรองคิวรี.

en: Eager
th: แบบ Eager

en: Echo tags: Allow functions via filter
th: แท็ก Echo: อนุญาตฟังก์ชันผ่านตัวกรอง

en: Edit
th: แก้ไข

en: Edit Custom Font
th: แก้ไขฟอนต์กำหนดเอง

en: Edit Template
th: แก้ไข Template

en: Edit Template Bundle
th: แก้ไขชุด Template

en: Edit Template Tag
th: แก้ไขแท็ก Template

en: Edit WordPress content (WP admin).
th: แก้ไขเนื้อหา WordPress (WP admin).

en: Edit account
th: แก้ไขบัญชี

en: Edit address
th: แก้ไขที่อยู่

en: Edit capability
th: แก้ไขความสามารถ

en: Edit component
th: แก้ไขคอมโพเนนต์

en: Edit components
th: แก้ไขคอมโพเนนต์

en: Edit content
th: แก้ไขเนื้อหา

en: Edit dropdown to set icon individually.
th: แก้ไขดรอปดาวน์เพื่อตั้งค่าไอคอนแต่ละอัน.

en: Edit elements
th: แก้ไของค์ประกอบ

en: Edit footer
th: แก้ไขส่วนท้าย

en: Edit global classes
th: แก้ไขคลาสทั่วไป

en: Edit header
th: แก้ไขส่วนหัว

en: Edit icon
th: แก้ไขไอคอน

en: Edit in WordPress
th: แก้ไขใน WordPress

en: Edit link
th: แก้ไขลิงก์

en: Edit linked products to add product upsells or cross-sells.
th: แก้ไขสินค้าที่เชื่อมโยงเพื่อเพิ่มสินค้าอัพเซลล์หรือครอสเซลล์.

en: Edit palette
th: แก้ไขจานสี

en: Edit product content in WordPress.
th: แก้ไขเนื้อหาสินค้าใน WordPress.

en: Edit product short description in WordPress.
th: แก้ไขคำอธิบายสั้นของสินค้าใน WordPress.

en: Edit properties
th: แก้ไขคุณสมบัติ

en: Edit templates
th: แก้ไขเทมเพลต

en: Edit title: Settings > Page Settings > SEO
th: แก้ไขชื่อเรื่อง: การตั้งค่า > การตั้งค่าหน้า > SEO

en: Edit with %s
th: แก้ไขด้วย %s

en: Edit your WordPress menu item to enable multilevel functionality.
th: แก้ไขรายการเมนู WordPress ของคุณเพื่อเปิดใช้งานฟังก์ชันหลายระดับ.

en: Edit your WordPress menu item to set a Bricks mega menu template.
th: แก้ไขรายการเมนู WordPress ของคุณเพื่อตั้งค่าเทมเพลตเมกะเมนูของ Bricks.

en: Edited
th: แก้ไขแล้ว

en: Editing
th: กำลังแก้ไข

en: Editing the base breakpoint width affects all media queries.
th: การแก้ไขความกว้างของจุดเปลี่ยนพื้นฐานส่งผลต่อ media queries ทั้งหมด.

en: Effect
th: เอฟเฟกต์

en: Element
th: องค์ประกอบ

en: Element "%s" doesn't exist.
th: ไม่มีองค์ประกอบ “%s”.

en: Element %s not found.
th: ไม่พบองค์ประกอบ %s.

en: Element - Video
th: องค์ประกอบ - วิดีโอ

en: Element ID
th: ID ขององค์ประกอบ

en: Element ID that holds the live search results. Only visible when the live search is performed.
th: ID ของอิลิเมนต์ที่เก็บผลการค้นหาแบบสด จะแสดงเฉพาะเมื่อมีการค้นหาแบบสด.

en: Element Manager
th: ตัวจัดการอิลิเมนต์

en: Element actions
th: การดำเนินการขององค์ประกอบ

en: Element breadcrumbs
th: เส้นทางขององค์ประกอบ

en: Element can't be rendered as the connected component doesn't exist. Unlink this instance or import the missing component.
th: ไม่สามารถแสดงองค์ประกอบได้เนื่องจากคอมโพเนนต์ที่เชื่อมต่อไม่มีอยู่ ยกเลิกการเชื่อมโยงอินสแตนซ์นี้หรือนำเข้าคอมโพเนนต์ที่หายไป.

en: Element classes
th: คลาสขององค์ประกอบ

en: Element doesn't exist.
th: ไม่มีองค์ประกอบนี้.

en: Element editing & styling
th: การแก้ไขและจัดสไตล์องค์ประกอบ

en: Element has been disabled globally.
th: ปิดใช้งานองค์ประกอบทั้งหมดแล้ว.

en: Element is not visible in the builder elements panel, but still rendered in the builder and frontend.
th: อิลิเมนต์จะไม่ปรากฏในแผงอิลิเมนต์ของตัวสร้าง แต่ยังคงแสดงผลในตัวสร้างและส่วนหน้าบ้าน.

en: Element is not visible in the builder nor on the frontend.
th: อิลิเมนต์จะไม่ปรากฏทั้งในตัวสร้างและส่วนหน้าบ้าน.

en: Element is visible in the builder and frontend. This is the default behaviour.
th: อิลิเมนต์จะมองเห็นได้ในตัวสร้างและส่วนหน้าบ้าน นี่คือพฤติกรรมเริ่มต้น.

en: Element margin
th: ระยะขอบขององค์ประกอบ

en: Element not found
th: ไม่พบองค์ประกอบ

en: Element structure name
th: ชื่อโครงสร้างองค์ประกอบ

en: Elements
th: องค์ประกอบ

en: Elements without code signature. Review, then sign your code one-by-one or all-at-once.
th: องค์ประกอบที่ไม่มีลายเซ็นโค้ด ตรวจสอบแล้วลงชื่อโค้ดของคุณทีละอันหรือทั้งหมดในครั้งเดียว.

en: Ellipse
th: วงรี

en: Ellipsis
th: จุดไข่ปลา

en: Email
th: อีเมล

en: Email address
th: ที่อยู่อีเมล

en: Email address already exists.
th: มีที่อยู่อีเมลนี้อยู่แล้ว.

en: Email address in submitted form
th: ที่อยู่อีเมลในฟอร์มที่ส่ง

en: Email address is not valid.
th: ที่อยู่อีเมลไม่ถูกต้อง.

en: Email address required.
th: จำเป็นต้องระบุที่อยู่อีเมล.

en: Email content
th: เนื้อหาอีเมล

en: Email or username
th: อีเมลหรือชื่อผู้ใช้

en: Empty
th: ว่างเปล่า

en: Empty cart
th: ตะกร้าว่างเปล่า

en: Empty response from the API.
th: การตอบกลับจาก API ว่างเปล่า

en: Empty star color
th: สีดาวว่างเปล่า

en: Enable
th: เปิดใช้งาน

en: Enable "%s" button
th: เปิดใช้งานปุ่ม “%s”

en: Enable AJAX
th: เปิดใช้งาน AJAX

en: Enable AJAX add to cart
th: เปิดใช้งานการเพิ่มลงตะกร้าแบบ AJAX

en: Enable Bricks WooCommerce "Checkout coupon" element
th: เปิดใช้งานเอลิเมนต์ “Checkout coupon” ของ WooCommerce ใน Bricks

en: Enable Bricks WooCommerce "Checkout login" element
th: เปิดใช้งานเอลิเมนต์ “Checkout login” ของ WooCommerce ใน Bricks

en: Enable Bricks WooCommerce "Notice" element
th: เปิดใช้งานเอลิเมนต์ “Notice” ของ WooCommerce ใน Bricks

en: Enable all
th: เปิดใช้งานทั้งหมด

en: Enable all components automatically
th: เปิดใช้งานคอมโพเนนต์ทั้งหมดโดยอัตโนมัติ

en: Enable code execution
th: เปิดใช้งานการประมวลผลโค้ด

en: Enable code execution if your site uses Code elements, SVG elements (source: code), Query editors, or "echo" tags.
th: เปิดใช้งานการเรียกใช้โค้ดถ้าเว็บไซต์ของคุณใช้องค์ประกอบโค้ด, องค์ประกอบ SVG (แหล่งที่มา: โค้ด), ตัวแก้ไขคิวรี หรือแท็ก “echo”.

en: Enable form submission access for specific user roles. Edit the user's profile directly to grant access to a specific user.
th: เปิดใช้งานการเข้าถึงการส่งแบบฟอร์มสำหรับบทบาทผู้ใช้เฉพาะ แก้ไขโปรไฟล์ผู้ใช้โดยตรงเพื่อให้สิทธิ์การเข้าถึงแก่ผู้ใช้เฉพาะ.

en: Enable if image is cropped for a smooth lightbox image transition.
th: เปิดใช้งานหากรูปภาพถูกครอปเพื่อการเปลี่ยนภาพในไลท์บ็อกซ์ที่ราบรื่น.

en: Enable if the API supports pagination.
th: เปิดใช้งานหาก API รองรับการแบ่งหน้า

en: Enable if this popup template is for a map "Info Box".
th: เปิดใช้งานหากเทมเพลตป๊อปอัพนี้ใช้สำหรับ “กล่องข้อมูล” ของแผนที่.

en: Enable if you experience issues loading the builder in combination with Cloudflare Rocket Loader.
th: เปิดใช้งานหากคุณประสบปัญหาในการโหลดตัวสร้างเมื่อใช้ร่วมกับ Cloudflare Rocket Loader.

en: Enable if your archive pagination is not working.
th: เปิดใช้งานหากการแบ่งหน้าอาร์ไคฟ์ของคุณไม่ทำงาน.

en: Enable individual components manually
th: เปิดใช้งานคอมโพเนนต์แต่ละตัวด้วยตนเอง

en: Enable live search
th: เปิดใช้งานการค้นหาแบบทันที

en: Enable log-in during checkout disabled. Check %1$sWooCommerce settings%2$s
th: การเปิดใช้งานการเข้าสู่ระบบระหว่างการชำระเงินถูกปิดใช้งาน ตรวจสอบ %1$sการตั้งค่า WooCommerce%2$s

en: Enable product variation swatches
th: เปิดใช้งานตัวเลือกสินค้าแบบ swatch

en: Enable this setting to preload custom fonts to avoid FOUT (Flash of unstyled text).
th: เปิดใช้งานการตั้งค่านี้เพื่อโหลดฟอนต์กำหนดเองล่วงหน้าเพื่อหลีกเลี่ยง FOUT (การกระพริบของข้อความที่ยังไม่มีสไตล์).

en: Enable time
th: เปิดใช้งานเวลา

en: Enable to automatically generate template screenshots on every builder save, view them, and use the bulk generate button in the template manager.
th: เปิดใช้งานเพื่อสร้างภาพหน้าจอของเทมเพลตโดยอัตโนมัติทุกครั้งที่บันทึกตัวสร้าง ดูภาพเหล่านั้น และใช้ปุ่มสร้างแบบกลุ่มในตัวจัดการเทมเพลต.

en: Enable to automatically group markers that are close to each other into a cluster.
th: เปิดใช้งานเพื่อจัดกลุ่มมาร์กเกอร์ที่อยู่ใกล้กันให้เป็นคลัสเตอร์โดยอัตโนมัติ.

en: Enable to automatically log the user in after successful email verification.
th: เปิดใช้งานเพื่อให้ผู้ใช้เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติหลังจากยืนยันอีเมลสำเร็จ

en: Enable to make your templates public and viewable by anyone online. Disable to allow only logged-in users to view your templates.
th: เปิดใช้งานเพื่อทำให้เทมเพลตของคุณเป็นสาธารณะและสามารถดูได้โดยทุกคนออนไลน์ ปิดใช้งานเพื่ออนุญาตให้เฉพาะผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบเท่านั้นที่สามารถดูเทมเพลตของคุณได้.

en: Enable to not load/render this element in the builder.
th: เปิดใช้งานเพื่อไม่โหลด/แสดงองค์ประกอบนี้ในตัวสร้าง.

en: Enable to not load/render this element on the frontend.
th: เปิดใช้งานเพื่อไม่โหลด/แสดงองค์ประกอบนี้ในหน้าเว็บ.

en: Enable to open & close an item without toggling other items.
th: เปิดใช้งานเพื่อเปิดและปิดรายการโดยไม่สลับรายการอื่น.

en: Enable to position in document flow (e.g. inside offcanvas).
th: เปิดใช้งานเพื่อกำหนดตำแหน่งในโฟลว์เอกสาร (เช่น ภายใน offcanvas).

en: Enable to render the dynamic data text on the canvas to improve the preview experience.
th: เปิดใช้งานเพื่อแสดงข้อความข้อมูลแบบไดนามิกบนแคนวาสเพื่อปรับปรุงประสบการณ์การดูตัวอย่าง.

en: Enable to replace global classes set on the element with the classes set on the property.
th: เปิดใช้งานเพื่อแทนที่คลาสทั่วไปที่ตั้งไว้บนองค์ประกอบด้วยคลาสที่ตั้งไว้บนคุณสมบัติ.

en: Enable to require user to verify the email after registration through an activation link.
th: เปิดใช้งานเพื่อให้ผู้ใช้ต้องยืนยันอีเมลหลังจากลงทะเบียนผ่านลิงก์เปิดใช้งาน

en: Enable to show the template thumbnail column under %s, displaying the featured image or screenshot.
th: เปิดใช้งานเพื่อแสดงคอลัมน์ภาพขนาดย่อของเทมเพลตภายใต้ %s ซึ่งจะแสดงภาพหลักหรือภาพหน้าจอ.

en: Enable to sync global classes on every builder save between all open builder instances. Useful to avoid overwriting each others changes when multiple people work on the same dataset (e.g. adding, deleting, modifying global classes).
th: เปิดใช้งานเพื่อซิงค์คลาสส่วนกลางในทุกครั้งที่บันทึกตัวสร้างระหว่างอินสแตนซ์ตัวสร้างที่เปิดอยู่ทั้งหมด มีประโยชน์เพื่อหลีกเลี่ยงการเขียนทับการเปลี่ยนแปลงของกันและกันเมื่อมีหลายคนทำงานบนชุดข้อมูลเดียวกัน (เช่น การเพิ่ม ลบ แก้ไขคลาสส่วนกลาง).

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: Enabled: Download template images to media library.
th: เปิดใช้งาน: ดาวน์โหลดรูปภาพเทมเพลตไปยังคลังสื่อ.

en: Enabled: Rename image before download.
th: เปิดใช้งาน: เปลี่ยนชื่อรูปภาพก่อนดาวน์โหลด.

en: Enabled: Replace existing content with template data.
th: เปิดใช้งาน: แทนที่เนื้อหาที่มีอยู่ด้วยข้อมูลเทมเพลต.

en: End
th: สิ้นสุด

en: End Size
th: ขนาดสุดท้าย

en: End date
th: วันที่สิ้นสุด

en: End time
th: เวลาสิ้นสุด

en: Endpoint
th: จุดสิ้นสุด

en: Endpoint URL
th: URL จุดสิ้นสุด

en: Endpoints
th: จุดสิ้นสุด

en: Enjoy
th: สนุกนะ

en: Ensure that no conflicting CSS styles are applied to this element and that a width is defined, especially when using a Div element.
th: ตรวจสอบให้แน่ใจว่าไม่มีสไตล์ CSS ที่ขัดแย้งกันถูกนำมาใช้กับองค์ประกอบนี้ และมีการกำหนดความกว้าง โดยเฉพาะเมื่อใช้องค์ประกอบ Div.

en: Ensure that no conflicting CSS styles are applied to this element.
th: ตรวจสอบให้แน่ใจว่าไม่มีสไตล์ CSS ที่ขัดแย้งกันถูกใช้กับองค์ประกอบนี้.

en: Enter Bricks IDs, separated by comma, of filter elements to exclude.
th: ใส่ ID ของ Bricks ของอิลิเมนต์ตัวกรองที่ต้องการไม่รวม คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค.

en: Enter CSS filters + value (learn more)
th: ป้อนฟิลเตอร์ CSS + ค่า (เรียนรู้เพิ่มเติม)

en: Enter CSS variable definitions separated by semicolon
th: ป้อนนิยามตัวแปร CSS โดยคั่นด้วยเซมิโคลอน

en: Enter SVG URL
th: ป้อน URL ของ SVG

en: Enter URL of media file
th: ป้อน URL ของไฟล์มีเดีย

en: Enter a custom label for this attribute value (optional).
th: ป้อนป้ายกำกับที่กำหนดเองสำหรับค่าคุณลักษณะนี้ (ไม่บังคับ).

en: Enter a dynamic data tag for ACF Icon Picker or MetaBox Icon fields
th: ป้อนแท็กข้อมูลไดนามิกสำหรับฟิลด์ ACF Icon Picker หรือ MetaBox Icon

en: Enter a generic error message. Otherwise the reason why the login failed is displayed.
th: ป้อนข้อความแสดงข้อผิดพลาดทั่วไป มิฉะนั้นจะแสดงเหตุผลที่การเข้าสู่ระบบล้มเหลว.

en: Enter a search term or command
th: ป้อนคำค้นหาหรือคำสั่ง

en: Enter dynamic data tag or custom value
th: ป้อนแท็กข้อมูลไดนามิกหรือค่าที่กำหนดเอง

en: Enter new template name
th: ใส่ชื่อเทมเพลตใหม่

en: Enter search term
th: ป้อนคำค้นหา

en: Enter shortcut name
th: ป้อนชื่อทางลัด

en: Enter the JSON body to be sent with the request
th: ป้อน JSON body ที่จะส่งไปกับคำขอ

en: Enter the name of your first global CSS class in the field above. Then hit enter to create it.
th: ป้อนชื่อคลาส CSS ทั่วไปแรกของคุณในช่องด้านบน จากนั้นกด Enter เพื่อสร้าง.

en: Enter viewport
th: เข้าพื้นที่มองเห็น

en: Enter width between 180 and 500.
th: ใส่ความกว้างระหว่าง 180 ถึง 500.

en: Enter your Google Maps API key under %s to access all options.
th: ป้อนคีย์ API Google Maps ของคุณภายใต้ %s เพื่อเข้าถึงตัวเลือกทั้งหมด.

en: Enter your Google Maps ID, which you can find in the %s, to enable the latest Google Maps features.
th: ป้อนรหัส Google Maps ของคุณ ซึ่งคุณสามารถพบได้ใน %s เพื่อเปิดใช้งานฟีเจอร์ล่าสุดของ Google Maps.

en: Entire website
th: เว็บไซต์ทั้งหมด

en: Entries
th: รายการ

en: Entries per page
th: รายการต่อหน้า

en: Entry animation
th: แอนิเมชันเข้า

en: Entry animation to interaction
th: แอนิเมชันเริ่มต้นสู่การโต้ตอบ

en: Equal
th: เท่ากับ

en: Error
th: เกิดข้อผิดพลาด

en: Error Tile URL
th: URL ไทล์ข้อผิดพลาด

en: Error deleting class
th: เกิดข้อผิดพลาดในการลบคลาส

en: Error fetching site classes
th: เกิดข้อผิดพลาดในการดึงคลาสของเว็บไซต์

en: Error loading results
th: เกิดข้อผิดพลาดในการโหลดผลลัพธ์

en: Error message
th: ข้อความแสดงข้อผิดพลาด

en: Error on save
th: เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึก

en: Error page
th: หน้าแสดงข้อผิดพลาด

en: Error processing font files
th: เกิดข้อผิดพลาดในการประมวลผลไฟล์ฟอนต์

en: Error rendering component
th: เกิดข้อผิดพลาดในการแสดงผลคอมโพเนนต์

en: Error restoring class
th: เกิดข้อผิดพลาดในการกู้คืนคลาส

en: Error uploading font
th: เกิดข้อผิดพลาดในการอัปโหลดฟอนต์

en: Error: Could not load class
th: ข้อผิดพลาด: ไม่สามารถโหลดคลาสได้

en: Error: Could not load class control
th: ข้อผิดพลาด: ไม่สามารถโหลดตัวควบคุมคลาสได้

en: Error: Could not load gallery
th: ข้อผิดพลาด: ไม่สามารถโหลดแกลเลอรีได้

en: Error: Could not load image
th: ข้อผิดพลาด: ไม่สามารถโหลดรูปภาพได้

en: Error: Could not load link
th: ข้อผิดพลาด: ไม่สามารถโหลดลิงก์ได้

en: Error: Could not load query
th: ข้อผิดพลาด: ไม่สามารถโหลดคิวรีได้

en: Error: Could not load select
th: ข้อผิดพลาด: ไม่สามารถโหลดตัวเลือกได้

en: Error: Could not load toggle control
th: ข้อผิดพลาด: ไม่สามารถโหลดตัวควบคุมสลับได้

en: Error: Invalid license key
th: ข้อผิดพลาด: คีย์ใบอนุญาตไม่ถูกต้อง

en: Error: License mismatch
th: ข้อผิดพลาด: ใบอนุญาตไม่ตรงกัน

en: Even background
th: พื้นหลังลำดับคู่

en: Events
th: กิจกรรม

en: Every 5 minutes
th: ทุก 5 นาที

en: Example
th: ตัวอย่าง

en: Example: {"Authorization": "Bearer token"}
th: ตัวอย่าง: {“authorization”: “bearer token”}

en: Example: {"name": "{{43f295}}", "email": "{{a5c626}}"}
th: ตัวอย่าง: {“name”: “{{43f295}}”, “email”: “{{a5c626}}”}

en: Excellent
th: ยอดเยี่ยม

en: Exceptional
th: พิเศษมาก

en: Excerpt
th: ข้อความสรุป

en: Excerpt length
th: ความยาวของส่วนสรุป

en: Exclude
th: ไม่รวม

en: Exclude current post
th: ไม่รวมโพสต์ปัจจุบัน

en: Exclude filter IDs
th: ไม่รวม ID ตัวกรอง

en: Exclude posts
th: ไม่รวมโพสต์

en: Exclude posts/pages
th: ยกเว้นโพสต์/หน้า

en: Exclude templates
th: ยกเว้นเทมเพลต

en: Exclude terms
th: ไม่รวมเทอม

en: Excluded terms
th: หมวดหมู่ที่ยกเว้น

en: Execute code
th: ประมวลผลโค้ด

en: Exercise great caution with granting code execution privileges. Enable them sparingly and only for trusted roles or ideally only specific users. Grant the least permissions necessary to maintain tight security.
th: ใช้ความระมัดระวังอย่างยิ่งในการให้สิทธิ์การประมวลผลโค้ด เปิดใช้งานอย่างจำกัดและเฉพาะสำหรับบทบาทที่เชื่อถือได้หรือในอุดมคติคือเฉพาะผู้ใช้บางคนเท่านั้น ให้สิทธิ์น้อยที่สุดเท่าที่จำเป็นเพื่อรักษาความปลอดภัยที่เข้มงวด.

en: Exists
th: มีอยู่

en: Expand
th: ขยาย

en: Expand active element & scroll into view
th: ขยายองค์ประกอบที่ใช้งานและเลื่อนเข้าสู่มุมมอง

en: Expand all
th: ขยายทั้งหมด

en: Expand first item
th: ขยายรายการแรก

en: Expand item indexes
th: ขยายดัชนีรายการ

en: Expand panel when dropdown is visible
th: ขยายแผงเมื่อเมนูแบบเลื่อนลงปรากฏ

en: Expanded
th: ขยาย

en: Experimental
th: ทดลอง

en: Export
th: ส่งออก

en: Export Settings
th: ส่งออกการตั้งค่า

en: Export Template
th: ส่งออก Template

en: Export Variables
th: ส่งออกตัวแปร

en: Export all components first by clicking the "Export" icon above before deleting any. Once exported, hover over the component you'd like to delete, then click the "Delete" icon.
th: ส่งออกคอมโพเนนต์ทั้งหมดก่อนโดยคลิกที่ไอคอน “ส่งออก” ด้านบนก่อนที่จะลบ เมื่อส่งออกแล้ว ให้วางเมาส์เหนือคอมโพเนนต์ที่คุณต้องการลบ แล้วคลิกที่ไอคอน “ลบ”.

en: Exquisite
th: วิเศษ

en: Extend allowed tags through filter
th: ขยายแท็กที่อนุญาตผ่านตัวกรอง

en: Extend contextual spacing to other elements within embedded content.
th: ขยายการเว้นระยะตามบริบทไปยังองค์ประกอบอื่น ๆ ภายในเนื้อหาที่ฝังอยู่.

en: External
th: ภายนอก

en: External URL
th: URL ภายนอก

en: External files
th: ไฟล์ภายนอก

en: External product
th: สินค้าภายนอก

en: Extra Bold
th: หนาพิเศษ

en: Extra Light
th: บางพิเศษ

en: Extra large
th: ใหญ่พิเศษ

en: FAQ schema
th: สคีมา FAQ

en: Facebook Page
th: เพจ Facebook

en: Facebook page URL
th: URL เพจ Facebook

en: Fade
th: เฟด

en: Fade in
th: เฟดอิน

en: Fade in animation
th: แอนิเมชันเฟดอิน

en: Fade in down
th: เฟดอินลงล่าง

en: Fade in left
th: เฟดอินทางซ้าย

en: Fade in right
th: เฟดอินทางขวา

en: Fade in up
th: เฟดอินขึ้นบน

en: Failed to clean up orphaned elements.
th: ไม่สามารถล้างองค์ประกอบที่ไม่มีการอ้างอิงได้.

en: Failed to create font
th: ไม่สามารถสร้างฟอนต์ได้

en: Failed to create font draft.
th: ไม่สามารถสร้างร่างฟอนต์ได้

en: Failed to delete classes
th: ไม่สามารถลบคลาสได้

en: Failed to delete draft font.
th: ไม่สามารถลบร่างฟอนต์ได้

en: Failed to delete font
th: ไม่สามารถลบฟอนต์

en: Failed to fetch Instagram account details.
th: ไม่สามารถดึงรายละเอียดบัญชี Instagram ได้.

en: Failed to fetch Instagram posts.
th: ไม่สามารถดึงโพสต์ Instagram ได้.

en: Failed to move font to trash.
th: ไม่สามารถย้ายฟอนต์ไปยังถังขยะ.

en: Failed to process any font files.
th: ไม่สามารถประมวลผลไฟล์ฟอนต์ใด ๆ.

en: Failed to publish font.
th: ไม่สามารถเผยแพร่ฟอนต์.

en: Failed to restore font.
th: ไม่สามารถกู้คืนฟอนต์.

en: Fallback
th: ค่าสำรอง

en: Fallback applies to elements in embedded content without a specific spacing rule.
th: การเว้นระยะสำรองใช้กับองค์ประกอบในเนื้อหาที่ฝังอยู่ที่ไม่มีกฎการเว้นระยะเฉพาะ.

en: Fallback color
th: สีสำรอง

en: Fallback fonts
th: ฟอนต์สำรอง

en: Fallback image
th: รูปภาพสำรอง

en: Fallback label
th: ป้ายกำกับสำรอง

en: Fallback label for terms without a specific label
th: ป้ายกำกับสำรองสำหรับคำที่ไม่มีป้ายกำกับเฉพาะ

en: Fallback preview image
th: ภาพตัวอย่างสำรอง

en: Fallback spacing
th: การเว้นระยะสำรอง

en: False
th: เท็จ

en: Fantastic
th: ยอดเยี่ยม

en: Farthest corner
th: มุมไกลสุด

en: Farthest side
th: ด้านไกลสุด

en: Fast
th: เร็ว

en: Fast forward
th: เร่งไปข้างหน้า

en: Favorites
th: รายการโปรด

en: Featured
th: แนะนำ

en: Featured image
th: รูปภาพหลัก

en: Featured image height
th: ความสูงภาพหลัก

en: Featured image sizes
th: ขนาดภาพหลัก

en: Featured image tag
th: แท็กรูปภาพเด่น

en: Featured image width
th: ความกว้างภาพหลัก

en: Featured products
th: สินค้าแนะนำ

en: Featured products only
th: เฉพาะสินค้าแนะนำเท่านั้น

en: Features
th: คุณสมบัติ

en: Features typography
th: รูปแบบตัวอักษรของคุณสมบัติ

en: February
th: กุมภาพันธ์

en: Fetch content via AJAX
th: ดึงเนื้อหาผ่าน AJAX

en: Fetch data
th: ดึงข้อมูล

en: Fetch priority
th: ลำดับความสำคัญในการดึงข้อมูล

en: Fetching
th: กำลังดึงข้อมูล

en: Field
th: ฟิลด์

en: Field ID
th: ID ฟิลด์

en: Field mapping
th: การจับคู่ฟิลด์

en: Field type
th: ประเภทฟิลด์

en: Fields
th: ฟิลด์

en: Fieldset
th: ฟิลด์เซ็ต

en: Figure
th: รูปภาพ

en: File
th: ไฟล์

en: File %s not accepted. File limit exceeded.
th: ไฟล์ %s ไม่ได้รับการยอมรับ เกินขีดจำกัดไฟล์.

en: File %s not accepted. Size limit exceeded.
th: ไฟล์ %s ไม่ได้รับการยอมรับ เกินขีดจำกัดขนาด.

en: File URL
th: URL ของไฟล์

en: File URL, YouTube/Vimeo URL/ID.
th: URL ไฟล์, URL/ID ของ YouTube/Vimeo.

en: File not uploaded due to a sanitization error. Please verify the SVG file or get in touch.
th: ไม่สามารถอัปโหลดไฟล์เนื่องจากข้อผิดพลาดในการทำความสะอาด กรุณาตรวจสอบไฟล์ SVG หรือติดต่อเรา.

en: Files
th: ไฟล์

en: Fill
th: เติม

en: Fill - Dark
th: เติม - เข้ม

en: Fill - Light
th: เติม - สว่าง

en: Fill - Primary
th: เติม - หลัก

en: Fill color
th: สีพื้น

en: Fill grid
th: เติมตาราง

en: Filter
th: กรอง

en: Filter by
th: กรองตาม

en: Filter by parent term
th: กรองตามเทอมหลัก

en: Filter by parent term ID
th: กรองตาม ID เทอมหลัก

en: Filter for more advanced duplicate content rules
th: กรองสำหรับกฎการคัดลอกเนื้อหาขั้นสูงเพิ่มเติม

en: Filter input
th: การป้อนข้อมูลตัวกรอง

en: Filter media by mime type
th: กรองสื่อตามประเภท MIME

en: Filter title
th: ชื่อตัวกรอง

en: Filter type
th: ประเภทตัวกรอง

en: Find
th: ค้นหา

en: Fine
th: ดี

en: Finish
th: เสร็จสิ้น

en: First name
th: ชื่อ

en: First post full width
th: โพสต์แรกเต็มความกว้าง

en: Fit map on markers change
th: ปรับแผนที่ให้พอดีเมื่อมาร์กเกอร์เปลี่ยน

en: Fix corrupted database
th: แก้ไขฐานข้อมูลที่เสียหาย

en: Fixed
th: คงที่

en: Flag size
th: ขนาดธง

en: Flex direction
th: ทิศทางการจัดเรียง

en: Flex wrap
th: ห่อแบบยืดหยุ่น

en: Flip
th: พลิก

en: Float
th: ทศนิยม

en: Fluid typography
th: ตัวอักษรแบบ Fluid

en: Fluid typography scale
th: สเกลตัวอักษรแบบ Fluid

en: Fluid typography variable added
th: เพิ่มตัวแปรตัวอักษรแบบ Fluid แล้ว

en: Focus
th: โฟกัส

en: Focus outline
th: เส้นขอบโฟกัส

en: Focused
th: โฟกัส

en: Follow
th: ติดตาม

en: Follow this %1$slink%2$s to edit the product archive description or edit the product category/tag descriptions
th: ทำตาม%1$sลิงก์นี้%2$sเพื่อแก้ไขคำอธิบายหน้าสินค้า หรือแก้ไขคำอธิบายหมวดหมู่/แท็กสินค้า

en: Font Family
th: ตระกูลฟอนต์

en: Font Manager
th: ตัวจัดการฟอนต์

en: Font deleted permanently
th: ลบฟอนต์อย่างถาวรแล้ว

en: Font download failed
th: การดาวน์โหลดฟอนต์ล้มเหลว

en: Font downloaded
th: ดาวน์โหลดฟอนต์แล้ว

en: Font downloaded successfully.
th: ดาวน์โหลดฟอนต์สำเร็จ.

en: Font family
th: ตระกูลฟอนต์

en: Font file selected
th: เลือกไฟล์ฟอนต์แล้ว

en: Font manager
th: ตัวจัดการฟอนต์

en: Font moved to trash
th: ย้ายฟอนต์ไปยังถังขยะแล้ว

en: Font moved to trash successfully.
th: ย้ายฟอนต์ไปยังถังขยะสำเร็จ.

en: Font name
th: ชื่อฟอนต์

en: Font not found.
th: ไม่พบฟอนต์

en: Font preview
th: ตัวอย่างฟอนต์

en: Font restore error
th: เกิดข้อผิดพลาดในการกู้คืนฟอนต์

en: Font restored
th: กู้คืนฟอนต์แล้ว

en: Font size
th: ขนาดฟอนต์

en: Font size at the largest viewport. Acts as the upper bound—text will not grow beyond this.
th: ขนาดตัวอักษรที่ viewport ใหญ่ที่สุด ทำหน้าที่เป็นขอบเขตบน—ข้อความจะไม่ขยายใหญ่เกินกว่านี้

en: Font size at the smallest viewport. Acts as the lower bound—text will not shrink below this.
th: ขนาดตัวอักษรที่ viewport เล็กที่สุด ทำหน้าที่เป็นขอบเขตล่าง—ข้อความจะไม่หดเล็กกว่านี้

en: Font style
th: สไตล์ฟอนต์

en: Font variants
th: รูปแบบฟอนต์

en: Font variation settings
th: การตั้งค่ารูปแบบฟอนต์

en: Font variations
th: รูปแบบฟอนต์

en: Font weight
th: น้ำหนักฟอนต์

en: FontAwesome - Brands
th: FontAwesome - brands

en: FontAwesome - Regular
th: FontAwesome - regular

en: FontAwesome - Solid
th: FontAwesome - solid

en: Fonts
th: ฟอนต์

en: Fonts synced! It might take a few minutes to sync a font project you just published or updated.
th: ซิงค์ฟอนต์เรียบร้อย! อาจใช้เวลาสักครู่ในการซิงค์โปรเจกต์ฟอนต์ที่คุณเพิ่งเผยแพร่หรืออัปเดต.

en: Foot
th: ส่วนท้าย

en: Footer
th: ส่วนท้าย

en: Footer scripts are added right before closing %s tag.
th: สคริปต์ส่วนท้ายจะถูกเพิ่มก่อนปิดแท็ก %s.

en: For better preview select content to show.
th: เลือกเนื้อหาที่จะแสดงเพื่อดูตัวอย่างที่ดีขึ้น.

en: For frontend SEO purpose only. Not overwriting Post title. Recommended: Max. 60 characters.
th: สำหรับ SEO ด้านหน้าเท่านั้น ไม่ได้เขียนทับชื่อโพสต์ แนะนำ: สูงสุด 60 ตัวอักษร.

en: For product category or product tag archive descriptions edit each term description.
th: สำหรับคำอธิบายหมวดหมู่สินค้าหรือแท็กสินค้า ให้แก้ไขคำอธิบายของแต่ละเทอม.

en: For questions about Bricks please send an email to help@bricksbuilder.io. If you want to know what is currently in development head over to our public roadmap. There you can also submit your own feature requests for others to upvote and comment on.
th: หากมีคำถามเกี่ยวกับ Bricks โปรดส่งอีเมลไปที่ help@bricksbuilder.io หากคุณต้องการทราบว่าอะไรกำลังอยู่ในระหว่างการพัฒนา ให้ไปที่โรดแมปสาธารณะของเรา ที่นั่นคุณยังสามารถส่งคำขอฟีเจอร์ของคุณเองให้คนอื่นโหวตและแสดงความคิดเห็นได้.

en: Force home
th: บังคับหน้าหลัก

en: Form
th: ฟอร์ม

en: Form ID
th: รหัสแบบฟอร์ม

en: Form Submissions
th: การส่งแบบฟอร์ม

en: Form data
th: ข้อมูลแบบฟอร์ม

en: Form name
th: ชื่อแบบฟอร์ม

en: Form submission access
th: สิทธิ์การส่งแบบฟอร์ม

en: Form submission table could not be deleted.
th: ไม่สามารถลบตารางการส่งแบบฟอร์มได้.

en: Form submission table deleted successfully.
th: ลบตารางการส่งแบบฟอร์มสำเร็จ.

en: Form submissions
th: การส่งแบบฟอร์ม

en: Form submissions could not be deleted.
th: ไม่สามารถลบการส่งแบบฟอร์มได้.

en: Form submissions deleted.
th: ลบการส่งแบบฟอร์มแล้ว.

en: Form submissions table could not be resetted.
th: ไม่สามารถรีเซ็ตตารางการส่งแบบฟอร์มได้.

en: Form submissions table resetted successfully.
th: รีเซ็ตตารางการส่งแบบฟอร์มสำเร็จ.

en: Form title
th: ชื่อแบบฟอร์ม

en: Format
th: รูปแบบ

en: Format to send the data in.
th: รูปแบบที่จะส่งข้อมูล.

en: Friday
th: วันศุกร์

en: From email address
th: ที่อยู่อีเมลผู้ส่ง

en: From name
th: ชื่อผู้ส่ง

en: Front
th: ด้านหน้า

en: Front page
th: หน้าแรก

en: Frontend
th: ส่วนหน้า

en: Full
th: เต็ม

en: Full access
th: เข้าถึงเต็มรูปแบบ

en: Full response
th: การตอบกลับทั้งหมด

en: Full size
th: ขนาดเต็ม

en: Fullscreen
th: เต็มหน้าจอ

en: Fullscreen Control
th: ควบคุมเต็มหน้าจอ

en: Function name
th: ชื่อฟังก์ชัน

en: Function names
th: ชื่อฟังก์ชัน

en: Function names called through the "echo" tag must be whitelisted via the %s filter.
th: ชื่อฟังก์ชันที่เรียกผ่านแท็ก “echo” ต้องอยู่ในรายการอนุญาตผ่านตัวกรอง %s.

en: Function names called through the "echo" tag must be whitelisted via the new %s filter.
th: ชื่อฟังก์ชันที่เรียกผ่านแท็ก “echo” ต้องถูกเพิ่มในรายการอนุญาตผ่านตัวกรอง %s ใหม่.

en: Function names must pass the check through the %s filter.
th: ชื่อฟังก์ชันต้องผ่านการตรวจสอบผ่านตัวกรอง %s.

en: Galleries
th: แกลเลอรี

en: Gallery
th: แกลเลอรี่

en: Gallery layout
th: เลย์เอาต์แกลเลอรี

en: Gap
th: ช่องว่าง

en: General
th: ทั่วไป

en: General settings
th: การตั้งค่าทั่วไป

en: Generate FAQPage structured data (JSON-LD).
th: สร้างข้อมูลโครงสร้าง FAQPage (JSON-LD).

en: Generate custom image sizes
th: สร้างขนาดภาพแบบกำหนดเอง

en: Generate password
th: สร้างรหัสผ่าน

en: Generate review schema
th: สร้างโครงสร้างรีวิว

en: Generate screenshots
th: สร้างภาพหน้าจอ

en: Generate variables
th: สร้างตัวแปร

en: Generating variables will delete all existing variables in this category. Do you want to proceed?
th: การสร้างตัวแปรจะลบตัวแปรที่มีอยู่ทั้งหมดในหมวดหมู่นี้ คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: Generator
th: ตัวสร้าง

en: Get In Touch
th: ติดต่อเรา

en: Get current post author
th: ดึงผู้เขียนโพสต์ปัจจุบัน

en: Get started here
th: เริ่มต้นที่นี่

en: Get terms from current
th: ดึงเทอมจากปัจจุบัน

en: Get terms from current post
th: ดึงเทอมจากโพสต์ปัจจุบัน

en: Get terms that are children of specified term
th: ดึงเทอมที่เป็นลูกของเทอมที่ระบุ

en: Get the author of current post
th: ดึงผู้เขียนของโพสต์ปัจจุบัน

en: Getting Started
th: เริ่มต้นใช้งาน

en: Global
th: ทั่วไป

en: Global class
th: คลาสทั่วไป

en: Global class import manager
th: ตัวจัดการนำเข้าคลาสทั่วไป

en: Global classes
th: คลาสส่วนกลาง

en: Global data sync
th: การซิงค์ข้อมูลส่วนกลาง

en: Global element
th: องค์ประกอบทั่วไป

en: Global elements
th: องค์ประกอบส่วนกลาง

en: Global elements are deprecated since version 2.0 and must be converted to components or unlinked.
th: องค์ประกอบส่วนกลางถูกเลิกใช้ตั้งแต่เวอร์ชัน 2.0 และต้องแปลงเป็นคอมโพเนนต์หรือยกเลิกการลิงก์.

en: Global elements are deprecated since version 2.0 and will be removed in the near future. Please convert them into components as soon as possible under %s. Once done, please delete all global elements by hovering over a global element below and clicking the "Delete" icon.
th: องค์ประกอบทั่วไปถูกยกเลิกการใช้งานตั้งแต่เวอร์ชัน 2.0 และจะถูกลบออกในเร็วๆ นี้ กรุณาแปลงเป็นคอมโพเนนต์โดยเร็วที่สุดที่ %s เมื่อเสร็จแล้ว กรุณาลบองค์ประกอบทั่วไปทั้งหมดโดยเลื่อนเมาส์ไปที่องค์ประกอบทั่วไปด้านล่างและคลิกที่ไอคอน “ลบ”.

en: Global elements converted to components.
th: แปลงองค์ประกอบส่วนกลางเป็นคอมโพเนนต์แล้ว.

en: Global elements review
th: ตรวจสอบองค์ประกอบส่วนกลาง

en: Global queries
th: คิวรีทั่วไป

en: Global query
th: คิวรีทั่วไป

en: Global settings
th: การตั้งค่าส่วนกลาง

en: Global styles & settings
th: สไตล์และการตั้งค่าทั่วไป

en: Go back
th: กลับ

en: Go to
th: ไปที่

en: Go to first slide
th: ไปยังสไลด์แรก

en: Go to last slide
th: ไปยังสไลด์สุดท้าย

en: Go to slide %s
th: ไปยังสไลด์ %s

en: Go to: Settings > Template Settings > Populate Content
th: ไปที่: การตั้งค่า > การตั้งค่า Template > กรอกเนื้อหา

en: Go to: WooCommerce > Products > Inventory
th: ไปที่: WooCommerce > สินค้า > สินค้าคงคลัง

en: Good
th: ดี

en: Google Maps API key required! Add key in dashboard under: %s
th: ต้องใช้คีย์ API ของ Google Maps! เพิ่มคีย์ในแดชบอร์ดภายใต้: %s

en: Google fonts
th: ฟอนต์ Google

en: Google fonts have been disabled
th: ปิดการใช้งานฟอนต์ Google แล้ว

en: Google reCAPTCHA API key required! Add key in dashboard under: %s
th: ต้องมีคีย์ API ของ Google reCAPTCHA! เพิ่มคีย์ในแดชบอร์ดภายใต้: %s

en: Google reCaptcha: Invalid site key.
th: Google reCaptcha: รหัสเว็บไซต์ไม่ถูกต้อง.

en: Got it
th: เข้าใจแล้ว

en: Gradient
th: ไล่ระดับสี

en: Gradient / Overlay
th: ไล่ระดับ / โอเวอร์เลย์

en: Grand
th: ยิ่งใหญ่

en: Greater than
th: มากกว่า

en: Greater than or equal
th: มากกว่าหรือเท่ากับ

en: Grid
th: ตาราง

en: Grid (Round)
th: ตาราง (กลม)

en: Grid (Square)
th: ตาราง (สี่เหลี่ยม)

en: Grid auto columns
th: คอลัมน์อัตโนมัติของตาราง

en: Grid auto flow
th: การไหลอัตโนมัติของตาราง

en: Grid auto rows
th: แถวอัตโนมัติของตาราง

en: Grid column
th: คอลัมน์ตาราง

en: Grid item
th: รายการในตาราง

en: Grid row
th: แถวตาราง

en: Grid template columns
th: คอลัมน์เทมเพลตตาราง

en: Grid template rows
th: แถวเทมเพลตตาราง

en: Groove
th: ร่อง

en: Group
th: กลุ่ม

en: Group already exists
th: กลุ่มมีอยู่แล้ว

en: Grouped
th: จัดกลุ่ม

en: Grouped product
th: สินค้าแบบกลุ่ม

en: Groups
th: กลุ่ม

en: HTML email
th: อีเมล HTML

en: HTML tag
th: แท็ก HTML

en: HTML tag not allowed
th: ไม่อนุญาตให้ใช้แท็ก HTML

en: HTTP method
th: วิธีการ HTTP

en: Hamburger toggle
th: สลับแฮมเบอร์เกอร์

en: Has conflict
th: มีความขัดแย้ง

en: Has inherited settings
th: มีการตั้งค่าที่สืบทอด

en: Has no styles
th: ไม่มีสไตล์

en: Has pagination
th: มีการแบ่งหน้า

en: Has styles
th: มีสไตล์

en: Head
th: ส่วนหัว

en: Header
th: ส่วนหัว

en: Header location
th: ตำแหน่งส่วนหัว

en: Header scripts
th: สคริปต์ส่วนหัว

en: Header scripts are added right before closing %s tag.
th: สคริปต์ส่วนหัวจะถูกเพิ่มก่อนปิดแท็ก %s.

en: Header width
th: ความกว้างส่วนหัว

en: Headers
th: ส่วนหัว

en: Heading
th: หัวเรื่อง

en: Heading selectors
th: ตัวเลือกหัวข้อ

en: Heading typography
th: การจัดรูปแบบตัวอักษรหัวเรื่อง

en: Headings
th: หัวข้อ

en: Headings offset
th: ระยะห่างหัวข้อ

en: Height
th: ความสูง

en: Help
th: ช่วยเหลือ

en: Here goes my text ...
th: ข้อความของฉันอยู่ตรงนี้...

en: Here goes your caption ...
th: ใส่คำบรรยายของคุณที่นี่...

en: Here goes your text ... Select any part of your text to access the formatting toolbar.
th: ใส่ข้อความของคุณที่นี่... เลือกส่วนใดส่วนหนึ่งของข้อความเพื่อเข้าถึงแถบเครื่องมือจัดรูปแบบ.

en: Hero
th: ฮีโร่

en: Hidden
th: ซ่อนอยู่

en: Hide
th: ซ่อน

en: Hide "All" option
th: ซ่อนตัวเลือก “ทั้งหมด”

en: Hide "View cart" button
th: ซ่อนปุ่ม “ดูตะกร้า”

en: Hide %s
th: ซ่อน%s

en: Hide CTA button
th: ซ่อนปุ่ม CTA

en: Hide additional information
th: ซ่อนข้อมูลเพิ่มเติม

en: Hide at breakpoint
th: ซ่อนที่จุดเปลี่ยน

en: Hide cart details to link directly to the cart.
th: ซ่อนรายละเอียดตะกร้าเพื่อลิงก์ไปยังตะกร้าโดยตรง.

en: Hide close
th: ซ่อนปิด

en: Hide count
th: ซ่อนจำนวน

en: Hide count bracket
th: ซ่อนวงเล็บจำนวน

en: Hide cover
th: ซ่อนหน้าปก

en: Hide current
th: ซ่อนภาษาปัจจุบัน

en: Hide current post
th: ซ่อนโพสต์ปัจจุบัน

en: Hide dynamic data label in dropdown
th: ซ่อนป้ายข้อมูลแบบไดนามิกในเมนูแบบเลื่อนลง

en: Hide element
th: ซ่อนองค์ประกอบ

en: Hide empty
th: ซ่อนที่ว่าง

en: Hide if empty
th: ซ่อนถ้าว่างเปล่า

en: Hide if no active filter
th: ซ่อนถ้าไม่มีตัวกรองที่ใช้งานอยู่

en: Hide if no translation
th: ซ่อนถ้าไม่มีการแปล

en: Hide if not open
th: ซ่อนถ้าไม่เปิด

en: Hide image
th: ซ่อนรูปภาพ

en: Hide info
th: ซ่อนข้อมูล

en: Hide label
th: ซ่อนป้ายกำกับ

en: Hide labels
th: ซ่อนป้ายกำกับ

en: Hide message
th: ซ่อนข้อความ

en: Hide out of stock
th: ซ่อนสินค้าหมด

en: Hide password
th: ซ่อนรหัสผ่าน

en: Hide placeholders
th: ซ่อนตัวอักษรแทนที่

en: Hide popup
th: ซ่อนป๊อปอัป

en: Hide regular price
th: ซ่อนราคาปกติ

en: Hide reviews link
th: ซ่อนลิงก์รีวิว

en: Hide stock
th: ซ่อนสต็อก

en: Hide the form by default, and show it only when the toggle is clicked.
th: ซ่อนฟอร์มโดยค่าเริ่มต้น และแสดงเฉพาะเมื่อคลิกที่สลับ.

en: Hide title
th: ซ่อนชื่อ

en: Hierarchical
th: แบบลำดับชั้น

en: High
th: สูง

en: Highlight
th: ไฮไลต์

en: Highlight label
th: ป้ายไฮไลต์

en: Highlight on focus
th: ไฮไลต์เมื่อโฟกัส

en: History
th: ประวัติ

en: History deleted
th: ประวัติถูกลบแล้ว

en: Hold down CMD/CRTL to select multiple images.
th: กด CMD/CTRL ค้างไว้เพื่อเลือกหลายรูปภาพ.

en: Home
th: หน้าหลัก

en: Home URL
th: URL หน้าหลัก

en: Home page
th: หน้าแรก

en: Honeypot
th: ฮันนีพอต

en: Honeypot: Create form field(s) and enable the "Honeypot" checkbox. Those honeypot fields aren't visible to users, but add an extra layer of protection against spam submissions.
th: Honeypot: สร้างฟิลด์แบบฟอร์มและเปิดใช้งานช่องทำเครื่องหมาย “Honeypot” ฟิลด์ honeypot เหล่านี้จะไม่ปรากฏแก่ผู้ใช้ แต่เพิ่มการป้องกันการส่งสแปมเพิ่มเติม.

en: Hook
th: ฮุค

en: Horizontal
th: แนวนอน

en: Horizontal align
th: จัดแนวแนวนอน

en: Horizontal alignment
th: การจัดแนวแนวนอน

en: Horizontal order
th: ลำดับแนวนอน

en: Hover
th: เมาส์ชี้

en: How Editing With Bricks Works
th: การแก้ไขด้วย Bricks ทำงานอย่างไร

en: How long to keep
th: ระยะเวลาที่จะเก็บไว้

en: How long to keep the same random order (in seconds)
th: ระยะเวลาที่จะเก็บลำดับการสุ่มเดิมไว้ (เป็นวินาที)

en: How many numbers on either side of the current page.
th: จำนวนตัวเลขที่แสดงทั้งสองด้านของหน้าปัจจุบัน.

en: How many numbers on either the start and the end list edges.
th: จำนวนตัวเลขที่แสดงที่ขอบรายการทั้งด้านเริ่มต้นและสิ้นสุด.

en: How many numbers to either side of the current page.
th: จำนวนตัวเลขที่จะแสดงทั้งสองข้างของหน้าปัจจุบัน.

en: How to create a footer template
th: วิธีสร้างเทมเพลตส่วนท้าย

en: How to create a header template
th: วิธีสร้างเทมเพลตส่วนหัว

en: How to get your Adobe fonts project ID
th: วิธีรับ ID โปรเจกต์ Adobe fonts ของคุณ

en: How to get your Facebook App ID
th: วิธีรับ ID แอป Facebook ของคุณ

en: How to get your Google Maps API key
th: วิธีรับคีย์ API Google Maps ของคุณ

en: How to get your Google reCAPTCHA v3 API Secret key
th: วิธีรับคีย์ลับ API Google reCAPTCHA v3 ของคุณ

en: How to get your Google reCAPTCHA v3 API Site key
th: วิธีรับคีย์ไซต์ API Google reCAPTCHA v3 ของคุณ

en: How to get your Instagram Access Token
th: วิธีรับโทเค็นการเข้าถึง Instagram ของคุณ

en: How to get your MailChimp API key
th: วิธีรับคีย์ API MailChimp ของคุณ

en: How to get your SendGrid API key
th: วิธีรับคีย์ API SendGrid ของคุณ

en: How to get your Turnstile secret key
th: วิธีรับคีย์ลับ Turnstile ของคุณ

en: How to get your Turnstile site key
th: วิธีรับคีย์ไซต์ Turnstile ของคุณ

en: How to get your Unsplash API key
th: วิธีรับคีย์ API Unsplash ของคุณ

en: How to get your hCaptcha secret key
th: วิธีรับคีย์ลับ hCaptcha ของคุณ

en: How to get your hCaptcha site key
th: วิธีรับคีย์ไซต์ hCaptcha ของคุณ

en: How to use the fluid typography
th: วิธีใช้ตัวอักษรแบบ Fluid

en: How to use the global query manager
th: วิธีใช้ตัวจัดการคิวรีทั่วไป

en: How to use the global variable manager
th: วิธีใช้ตัวจัดการตัวแปรทั่วไป

en: Hue
th: สี

en: Hybrid
th: ผสม

en: I am a button
th: ฉันคือปุ่ม

en: I am a heading
th: ฉันคือหัวเรื่อง

en: I am a slide
th: ฉันคือสไลด์

en: I am a so called subtitle.
th: ฉันคือสิ่งที่เรียกว่าคำบรรยายย่อย.

en: I am an alert.
th: ฉันคือการแจ้งเตือน.

en: I don't know how to use this Bricks
th: ฉันไม่รู้วิธีใช้ Bricks

en: I found a better site builder
th: ฉันพบตัวสร้างเว็บไซต์ที่ดีกว่า

en: I no longer need Bricks
th: ฉันไม่ต้องการใช้ Bricks อีกต่อไป

en: I.e.: 200px / 50% etc.
th: เช่น: 200px / 50% เป็นต้น.

en: ID
th: ไอดี

en: IP address
th: ที่อยู่ IP

en: Icon
th: ไอคอน

en: Icon Box
th: กล่องไอคอน

en: Icon List
th: รายการไอคอน

en: Icon Size
th: ขนาดไอคอน

en: Icon align
th: การจัดวางไอคอน

en: Icon background
th: พื้นหลังไอคอน

en: Icon background color
th: สีพื้นหลังไอคอน

en: Icon border
th: เส้นขอบไอคอน

en: Icon box shadow
th: เงาไอคอน

en: Icon collapsed
th: ไอคอนยุบ

en: Icon color
th: สีไอคอน

en: Icon expanded
th: ไอคอนที่ขยาย

en: Icon expanded typography
th: ตัวอักษรไอคอนที่ขยาย

en: Icon height
th: ความสูงไอคอน

en: Icon manager
th: ตัวจัดการไอคอน

en: Icon margin
th: ระยะขอบไอคอน

en: Icon only
th: ไอคอนเท่านั้น

en: Icon padding
th: ระยะห่างไอคอน

en: Icon position
th: ตำแหน่งไอคอน

en: Icon rotate in °
th: หมุนไอคอนเป็น °

en: Icon rotation for expanded accordion.
th: การหมุนไอคอนสำหรับอคอร์เดียนที่ขยาย.

en: Icon set
th: ชุดไอคอน

en: Icon size
th: ขนาดไอคอน

en: Icon source
th: แหล่งที่มาของไอคอน

en: Icon spinning
th: ไอคอนหมุน

en: Icon transform
th: การแปลงไอคอน

en: Icon transition
th: การเปลี่ยนแปลงไอคอน

en: Icon typography
th: ตัวอักษรไอคอน

en: Icon width
th: ความกว้างไอคอน

en: Icon(s) deleted successfully
th: ลบไอคอนสำเร็จแล้ว

en: Icon(s) imported successfully
th: นำเข้าไอคอนสำเร็จแล้ว

en: Icons
th: ไอคอน

en: If enabled Bricks will try to use the image of the matching product variation when no term-specific image swatch is set.
th: หากเปิดใช้งาน Bricks จะพยายามใช้รูปภาพของตัวเลือกสินค้าที่ตรงกันเมื่อไม่มีการตั้งค่าตัวอย่างรูปภาพเฉพาะคำ.

en: If enabled an additional JS & CSS file is loaded.
th: หากเปิดใช้งาน จะมีการโหลดไฟล์ JS และ CSS เพิ่มเติม.

en: If enabled, form submission will succeed even if the webhook fails. Errors will be logged to the server error log.
th: หากเปิดใช้งาน การส่งแบบฟอร์มจะสำเร็จแม้ว่า webhook จะล้มเหลว ข้อผิดพลาดจะถูกบันทึกไว้ในบันทึกข้อผิดพลาดของเซิร์ฟเวอร์.

en: If no form field is selected, the first password field in the form is used.
th: หากไม่ได้เลือกฟิลด์แบบฟอร์ม จะใช้ฟิลด์รหัสผ่านแรกในแบบฟอร์ม.

en: If no template conditions are set Bricks shows published templates (header, footer, etc.) on the frontend of your site. Select this setting to disable this behavior. Make sure to set template conditions instead.
th: หากไม่ได้ตั้งค่าเงื่อนไขเทมเพลต Bricks จะแสดงเทมเพลตที่เผยแพร่แล้ว (ส่วนหัว ส่วนท้าย ฯลฯ) บนส่วนหน้าบ้านของเว็บไซต์คุณ เลือกการตั้งค่านี้เพื่อปิดใช้งานพฤติกรรมนี้ ตรวจสอบให้แน่ใจว่าได้ตั้งค่าเงื่อนไขเทมเพลตแทน.

en: If the shape doesn't take up all available space add %s to the "svg" tag.
th: ถ้ารูปร่างไม่ได้ใช้พื้นที่ทั้งหมดที่มีอยู่ ให้เพิ่ม %s ไปที่แท็ก “svg”.

en: If the video is unlisted, you will need to enter the video privacy hash.
th: หากวิดีโอเป็นแบบไม่แสดงรายชื่อ คุณจะต้องป้อนแฮชความเป็นส่วนตัวของวิดีโอ.

en: If this account exists, a password reset link will be sent to the associated email address.
th: หากบัญชีนี้มีอยู่จริง ลิงก์รีเซ็ตรหัสผ่านจะถูกส่งไปยังอีเมลที่เชื่อมโยงกับบัญชี.

en: Iframe title
th: ชื่อ Iframe

en: Ignore selector
th: ไม่สนใจตัวเลือก

en: Ignore sticky posts
th: ไม่สนใจโพสต์ที่ปักหมุด

en: Ignored when posts per page set to "-1".
th: ถูกละเว้นเมื่อตั้งค่าโพสต์ต่อหน้าเป็น “-1”.

en: Image
th: รูปภาพ

en: Image Gallery
th: แกลเลอรีรูปภาพ

en: Image ID (%s) no longer exist. Please select another image.
th: รูปภาพ ID (%s) ไม่มีอยู่แล้ว กรุณาเลือกรูปภาพอื่น.

en: Image Overlay
th: โอเวอร์เลย์รูปภาพ

en: Image align
th: จัดแนวรูปภาพ

en: Image border
th: ขอบรูปภาพ

en: Image box shadow
th: เงารูปภาพ

en: Image caption
th: คำบรรยายรูปภาพ

en: Image click action
th: การกระทำเมื่อคลิกรูปภาพ

en: Image gallery
th: แกลเลอรีรูปภาพ

en: Image height
th: ความสูงของรูปภาพ

en: Image link alt text
th: ข้อความทางเลือกสำหรับลิงก์รูปภาพ

en: Image not found
th: ไม่พบรูปภาพ

en: Image position
th: ตำแหน่งรูปภาพ

en: Image ratio
th: สัดส่วนรูปภาพ

en: Image size
th: ขนาดรูปภาพ

en: Image width
th: ความกว้างรูปภาพ

en: Images
th: รูปภาพ

en: Images file types
th: ประเภทไฟล์รูปภาพ

en: Images of the same lightbox ID are grouped together.
th: รูปภาพที่มี ID ไลท์บ็อกซ์เดียวกันจะถูกจัดกลุ่มไว้ด้วยกัน.

en: Import
th: นำเข้า

en: Import CSS variables
th: นำเข้าตัวแปร CSS

en: Import Settings
th: นำเข้าการตั้งค่า

en: Import classes
th: นำเข้าคลาส

en: Import images
th: นำเข้ารูปภาพ

en: Import of "%s" failed: Name already exists.
th: การนำเข้า “%s” ล้มเหลว: ชื่อมีอยู่แล้ว.

en: Import of "%s" failed: Wrong format.
th: การนำเข้า “%s” ล้มเหลว: รูปแบบไม่ถูกต้อง.

en: Import pasted images/SVGs
th: นำเข้ารูปภาพ/SVG ที่วาง

en: Import settings
th: นำเข้าการตั้งค่า

en: Import template
th: นำเข้าเทมเพลต

en: Import/export components
th: นำเข้า/ส่งออกคอมโพเนนต์

en: Import/export templates
th: นำเข้า/ส่งออกเทมเพลต

en: Imported
th: นำเข้าแล้ว

en: Imports
th: การนำเข้า

en: Impressive
th: น่าประทับใจ

en: In case you are a developer you can customize Bricks even further with custom hooks, filters, or by creating your own elements.
th: ในกรณีที่คุณเป็นนักพัฒนา คุณสามารถปรับแต่ง Bricks ได้มากขึ้นด้วยฮุคที่กำหนดเอง ฟิลเตอร์ หรือการสร้างอิลิเมนต์ของคุณเอง.

en: In same term
th: ในหมวดหมู่เดียวกัน

en: In stock
th: มีในสต็อก

en: Inactive
th: ไม่ได้ใช้งาน

en: Include
th: รวม

en: Include children
th: รวมลูก

en: Include posts
th: รวมโพสต์

en: Include terms
th: รวมเทอม

en: Incoming
th: กำลังเข้ามา

en: Incoming changes
th: การเปลี่ยนแปลงที่กำลังเข้ามา

en: Incorrect configuration might cause unwanted side effects. Only use these settings if you know what you are doing.
th: การตั้งค่าที่ไม่ถูกต้องอาจก่อให้เกิดผลข้างเคียงที่ไม่ต้องการได้ ให้ใช้การตั้งค่าเหล่านี้เฉพาะเมื่อคุณทราบดีว่าคุณกำลังทำอะไรอยู่

en: Incorrect password.
th: รหัสผ่านไม่ถูกต้อง.

en: Incredible
th: เหลือเชื่อ

en: Indent
th: เยื้อง

en: Independent toggle
th: สลับอิสระ

en: Index
th: ดัชนี

en: Index of the item to expand on page load, start at 0.
th: ดัชนีของรายการที่จะขยายเมื่อโหลดหน้า เริ่มที่ 0.

en: Indexes of the items to expand on page load, separated by comma, start at 0.
th: ดัชนีของรายการที่จะขยายเมื่อโหลดหน้า คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค เริ่มที่ 0.

en: Indexing in progress.
th: กำลังสร้างดัชนี.

en: Indexing job is stuck?
th: งานสร้างดัชนีติดขัดหรือไม่?

en: Individual
th: แต่ละรายการ

en: Individual users with code execution capability
th: ผู้ใช้รายบุคคลที่มีความสามารถในการประมวลผลโค้ด

en: Infinite
th: ไม่จำกัด

en: Infinite scroll
th: เลื่อนไม่จำกัด

en: Info
th: ข้อมูล

en: Info Box
th: กล่องข้อมูล

en: Info Box template enabled.
th: เปิดใช้งานเทมเพลตกล่องข้อมูลแล้ว.

en: Info color
th: สีข้อมูล

en: Info lightbox
th: ไลท์บ็อกซ์ข้อมูล

en: Infobox
th: กล่องข้อมูล

en: Infobox appears on map marker click.
th: กล่องข้อมูลจะปรากฏเมื่อคลิกที่มาร์กเกอร์บนแผนที่.

en: Inherited from
th: สืบทอดมาจาก

en: Initial
th: เริ่มต้น

en: Initial slide
th: สไลด์เริ่มต้น

en: Inline styles (CSS) are added at the end of the %s tag.
th: สไตล์แบบอินไลน์ (CSS) จะถูกเพิ่มที่ท้ายแท็ก %s.

en: Inline styles (default)
th: สไตล์แบบ inline (ค่าเริ่มต้น)

en: Inner background color
th: สีพื้นหลังด้านใน

en: Inner container
th: คอนเทนเนอร์ภายใน

en: Input
th: อินพุต

en: Input background
th: พื้นหลังช่องป้อนข้อมูล

en: Input border
th: ขอบช่องป้อนข้อมูล

en: Insert
th: แทรก

en: Insert "Toggle" element after "Nav items" to show/hide your mobile menu.
th: แทรกองค์ประกอบ “สลับ” หลัง “รายการนำทาง” เพื่อแสดง/ซ่อนเมนูมือถือของคุณ.

en: Insert after
th: แทรกหลัง

en: Insert components
th: แทรกคอมโพเนนต์

en: Insert element
th: แทรกองค์ประกอบ

en: Insert elements in Emmet-like syntax.
th: แทรกองค์ประกอบในรูปแบบคล้าย Emmet.

en: Insert layout
th: แทรกเลย์เอาต์

en: Insert media
th: แทรกสื่อ

en: Insert of the same component is not possible.
th: ไม่สามารถแทรกคอมโพเนนต์เดียวกันได้.

en: Insert section
th: แทรกส่วน

en: Insert template
th: แทรกเทมเพลต

en: Insert templates
th: แทรกเทมเพลต

en: Inserted
th: แทรกแล้ว

en: Inserted template uses theme style "%s"
th: เทมเพลตที่แทรกใช้สไตล์ธีม “%s”

en: Inserting any template overwrites your data. We recommend to save your changes first.
th: การแทรกเทมเพลตใดๆ จะเขียนทับข้อมูลของคุณ เราแนะนำให้บันทึกการเปลี่ยนแปลงของคุณก่อน.

en: Inset
th: ขอบใน

en: Instagram access token required! Add in WordPress dashboard under %s
th: ต้องใช้โทเค็นการเข้าถึง Instagram! เพิ่มในแดชบอร์ด WordPress ภายใต้ %s

en: Instagram feed
th: ฟีด Instagram

en: Installed version
th: เวอร์ชันที่ติดตั้ง

en: Instance
th: อินสแตนซ์

en: Instances
th: อินสแตนซ์

en: Integer
th: จำนวนเต็ม

en: Interaction
th: การโต้ตอบ

en: Interaction ID
th: ID การโต้ตอบ

en: Interactions
th: การโต้ตอบ

en: Interactions don't run in the builder.
th: การโต้ตอบไม่ทำงานในตัวสร้าง.

en: Interface
th: อินเตอร์เฟซ

en: Internal post/page
th: โพสต์/หน้าภายใน

en: Interval in ms
th: ช่วงเวลาในมิลลิวินาที

en: Invalid
th: ไม่ถูกต้อง

en: Invalid CSS response from Google Fonts.
th: การตอบสนอง CSS จาก Google Fonts ไม่ถูกต้อง.

en: Invalid SVG files
th: ไฟล์ SVG ไม่ถูกต้อง

en: Invalid action
th: การกระทำไม่ถูกต้อง

en: Invalid element names
th: ชื่อองค์ประกอบไม่ถูกต้อง

en: Invalid font ID.
th: รหัสฟอนต์ไม่ถูกต้อง.

en: Invalid font file
th: ไฟล์ฟอนต์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid form token.
th: โทเค็นแบบฟอร์มไม่ถูกต้อง.

en: Invalid license key.
th: คีย์ใบอนุญาตไม่ถูกต้อง.

en: Invalid password reset key
th: คีย์รีเซ็ตรหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: Invalid post ID or form ID.
th: ID โพสต์หรือ ID แบบฟอร์มไม่ถูกต้อง.

en: Invalid pseudo class. Must start with a colon (:)
th: คลาสแฝงไม่ถูกต้อง ต้องขึ้นต้นด้วยทวิภาค (:)

en: Invalid request
th: คำขอไม่ถูกต้อง

en: Invalid signature
th: ลายเซ็นไม่ถูกต้อง

en: Invalid total pages value "%1$s" extracted from path "%2$s". Expected a numeric value.
th: ค่าหน้าทั้งหมดไม่ถูกต้อง “%1$s” ที่แยกจากเส้นทาง “%2$s” คาดหวังค่าตัวเลข

en: Invalid webhook URL.
th: URL เว็บฮุคไม่ถูกต้อง.

en: Invalid webhook payload format.
th: รูปแบบเพย์โหลดเว็บฮุคไม่ถูกต้อง.

en: Invert
th: สลับสี

en: Invisible
th: แบบมองไม่เห็น

en: Is
th: เป็น

en: Is archive main query
th: เป็นคิวรีหลักของอาร์ไคฟ์

en: Is main query
th: เป็นคิวรีหลัก

en: Isolation
th: การแยก

en: It's just a temporary deactivation
th: นี่เป็นเพียงการปิดใช้งานชั่วคราว

en: Italic
th: ตัวเอียง

en: Item
th: รายการ

en: Item width
th: ความกว้างของรายการ

en: Items
th: รายการ

en: Items to scroll
th: จำนวนรายการที่เลื่อน

en: Items to show
th: จำนวนรายการที่แสดง

en: January
th: มกราคม

en: JavaScript function name without parentheses or window object.
th: ชื่อฟังก์ชัน JavaScript โดยไม่มีวงเล็บหรือออบเจ็กต์ window.

en: JavaScript is automatically wrapped in script tags.
th: JavaScript จะถูกห่อด้วยแท็ก script โดยอัตโนมัติ.

en: Join Us
th: เข้าร่วมกับเรา

en: July
th: กรกฎาคม

en: June
th: มิถุนายน

en: Just another slide
th: อีกหนึ่งสไลด์

en: Justify
th: จัดเต็มบรรทัด

en: Justify content
th: จัดเรียงเนื้อหา

en: Justify items
th: จัดวางรายการ

en: Keep formatting
th: คงการจัดรูปแบบไว้

en: Keep open while styling
th: เปิดค้างไว้ขณะจัดสไตล์

en: Key
th: คีย์

en: Keyboard
th: คีย์บอร์ด

en: Keyboard shortcuts
th: ปุ่มลัดแป้นพิมพ์

en: Label
th: ป้ายกำกับ

en: Label text
th: ข้อความป้ายกำกับ

en: Label typography
th: การจัดรูปแบบตัวอักษรป้ายกำกับ

en: Labels
th: ป้ายกำกับ

en: Language
th: ภาษา

en: Language codes
th: รหัสภาษา

en: Language switcher
th: ตัวสลับภาษา

en: Languages
th: ภาษา

en: Laptop
th: แล็ปท็อป

en: Large
th: ใหญ่

en: Last fetch
th: การดึงข้อมูลล่าสุด

en: Last generated
th: สร้างครั้งล่าสุด

en: Last name
th: นามสกุล

en: Last order
th: คำสั่งซื้อล่าสุด

en: Last refresh
th: รีเฟรชล่าสุด

en: Latest
th: ล่าสุด

en: Latitude
th: ละติจูด

en: Layers
th: เลเยอร์

en: Layout
th: เลย์เอาต์

en: Lazy
th: แบบ Lazy

en: Lazy load offset
th: ระยะชดเชยการโหลดแบบ Lazy

en: Lead
th: ลีด

en: Learn more
th: เรียนรู้เพิ่มเติม

en: Learn more about CSS filters
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับฟิลเตอร์ CSS

en: Learn more about CSS transform
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ CSS transform

en: Learn more about CSS transform-origin
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ CSS transform-origin

en: Learn more about CSS transitions
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ CSS transitions

en: Learn more on wordpress.org
th: เรียนรู้เพิ่มเติมที่ wordpress.org

en: Learn which %1$s you should to add to the fields above via the %2$s dynamic data tag.
th: เรียนรู้ว่าควรเพิ่ม%1$sใดลงในฟิลด์ด้านบนผ่านแท็กข้อมูลไดนามิก%2$s.

en: Leave empty to apply template to all archive terms.
th: ปล่อยว่างไว้เพื่อใช้เทมเพลตกับทุกเทอมของหน้าจดหมายเหตุ.

en: Leave empty to apply template to all post types.
th: ปล่อยว่างไว้เพื่อใช้เทมเพลตกับทุกประเภทโพสต์.

en: Leave empty to update the current post.
th: เว้นว่างไว้เพื่ออัปเดตโพสต์ปัจจุบัน

en: Leave empty to use WooCommerce default list.
th: เว้นว่างไว้เพื่อใช้รายการเริ่มต้นของ WooCommerce.

en: Leave empty to use the default WordPress home URL.
th: เว้นว่างไว้เพื่อใช้ URL หน้าแรกของ WordPress เริ่มต้น.

en: Leave options empty to use the options of the first connected control.
th: ปล่อยตัวเลือกไว้ว่างเพื่อใช้ตัวเลือกของตัวควบคุมแรกที่เชื่อมต่อ.

en: Leave the first comment
th: แสดงความคิดเห็นแรก

en: Leave viewport
th: ออกจากพื้นที่มองเห็น

en: Leave your comment
th: แสดงความคิดเห็นของคุณ

en: Left
th: ซ้าย

en: Left to right
th: จากซ้ายไปขวา

en: Left with space
th: ซ้ายพร้อมช่องว่าง

en: Lesser
th: น้อยกว่า

en: Lesser or equal
th: น้อยกว่าหรือเท่ากับ

en: Letter spacing
th: ระยะห่างตัวอักษร

en: License
th: ใบอนุญาต

en: License activated.
th: เปิดใช้งานใบอนุญาตแล้ว.

en: License key format
th: รูปแบบรหัสใบอนุญาต

en: Light
th: เบา

en: Light color
th: สีอ่อน

en: Lightbox
th: ไลท์บ็อกซ์

en: Lightbox Animation
th: ภาพเคลื่อนไหวไลท์บ็อกซ์

en: Lightbox ID
th: ID ไลท์บ็อกซ์

en: Lightbox Image
th: รูปภาพไลท์บ็อกซ์

en: Lightbox Video
th: วิดีโอไลท์บ็อกซ์

en: Lightbox id
th: ID ไลท์บ็อกซ์

en: Lightness
th: ความสว่าง

en: Limit how often this popup appears.
th: จำกัดความถี่ในการแสดงป๊อปอัพนี้.

en: Limit the number of webhook requests that can be sent per hour.
th: จำกัดจำนวนคำขอ webhook ที่สามารถส่งได้ต่อชั่วโมง.

en: Line cap
th: ปลายเส้น

en: Line height
th: ความสูงบรรทัด

en: Line width in px
th: ความกว้างเส้นเป็นพิกเซล

en: Linear
th: เชิงเส้น

en: Link
th: ลิงก์

en: Link & status
th: ลิงก์และสถานะ

en: Link To
th: ลิงก์ไปยัง

en: Link attributes
th: คุณลักษณะลิงก์

en: Link configured
th: กำหนดค่าลิงก์แล้ว

en: Link entire post
th: ลิงก์ทั้งโพสต์

en: Link entire product
th: ลิงก์สินค้าทั้งหมด

en: Link image
th: ลิงก์รูปภาพ

en: Link rendered as
th: ลิงก์แสดงเป็น

en: Link styles apply only to specific elements. Overwrite them via the %s filter or extend them via the CSS selectors setting below.
th: สไตล์ลิงก์ใช้ได้กับองค์ประกอบเฉพาะเท่านั้น เขียนทับผ่านตัวกรอง %s หรือขยายผ่านการตั้งค่าตัวเลือก CSS ด้านล่าง.

en: Link title
th: ชื่อลิงก์

en: Link to
th: ลิงก์ไปที่

en: Link to lightbox
th: ลิงก์ไปยังไลท์บ็อกซ์

en: Link to post
th: ลิงก์ไปยังโพสต์

en: Link to product
th: ลิงก์ไปยังสินค้า

en: Link to website
th: ลิงก์ไปยังเว็บไซต์

en: Link type
th: ประเภทลิงก์

en: Linked
th: เชื่อมโยง

en: Links
th: ลิงก์

en: List
th: รายการ

en: List item
th: รายการ

en: List item #1
th: รายการ #1

en: List item #2
th: รายการ #2

en: List items
th: รายการ

en: Live search
th: ค้นหาแบบสด

en: Live search info
th: ข้อมูลการค้นหาแบบทันที

en: Live search wrapper selector
th: ตัวเลือกตัวครอบการค้นหาแบบทันที

en: Load Block editor data into %s
th: โหลดข้อมูลตัวแก้ไขบล็อกเข้าสู่ %s

en: Load all matching theme styles
th: โหลดสไตล์ธีมที่ตรงกันทั้งหมด

en: Load more
th: โหลดเพิ่ม

en: Load templates from any another Bricks installation you have access to in your template library.
th: โหลดเทมเพลตจากการติดตั้ง Bricks อื่นๆ ที่คุณมีสิทธิ์เข้าถึงในไลบรารีเทมเพลตของคุณ.

en: Loading
th: กำลังโหลด

en: Loading component preview
th: กำลังโหลดตัวอย่างคอมโพเนนต์

en: Loading font data
th: กำลังโหลดข้อมูลฟอนต์

en: Loading method
th: วิธีการโหลด

en: Loading templates
th: กำลังโหลดเทมเพลต

en: Local storage
th: พื้นที่เก็บข้อมูลในเครื่อง

en: Location
th: ตำแหน่ง

en: Location content
th: เนื้อหาสถานที่

en: Location subtitle
th: คำบรรยายสถานที่

en: Location title
th: ชื่อสถานที่

en: Lock
th: ล็อก

en: Lock selected
th: ล็อกที่เลือก

en: Lock/unlock global classes
th: ล็อค/ปลดล็อคคลาสทั่วไป

en: Locked
th: ถูกล็อก

en: Log in to %s to retrieve your license key or copy & paste it from your purchase confirmation email.
th: เข้าสู่ระบบ %s เพื่อรับรหัสใบอนุญาตหรือคัดลอกและวางจากอีเมลยืนยันการซื้อของคุณ.

en: Log in user after successful registration. Tip: Set action "Redirect" to redirect user to the account/admin area.
th: เข้าสู่ระบบผู้ใช้หลังจากการลงทะเบียนสำเร็จ เคล็ดลับ: ตั้งค่าการดำเนินการ “เปลี่ยนเส้นทาง” เพื่อเปลี่ยนเส้นทางผู้ใช้ไปยังพื้นที่บัญชี/ผู้ดูแลระบบ.

en: Logged in
th: เข้าสู่ระบบแล้ว

en: Logged out
th: ออกจากระบบแล้ว

en: Logged-in users
th: ผู้ใช้ที่ล็อกอิน

en: Logged-in users with role
th: ผู้ใช้ที่ล็อกอินที่มีบทบาท

en: Login
th: เข้าสู่ระบบ

en: Login URL
th: URL เข้าสู่ระบบ

en: Login form
th: ฟอร์มเข้าสู่ระบบ

en: Login message
th: ข้อความเข้าสู่ระบบ

en: Logo
th: โลโก้

en: Logo inverse
th: โลโก้แบบกลับสี

en: Logout URL
th: URL ออกจากระบบ

en: Longitude
th: ลองจิจูด

en: Loop
th: วนซ้ำ

en: Lost password
th: ลืมรหัสผ่าน

en: Low
th: ต่ำ

en: Low stock
th: สินค้าใกล้หมด

en: Lowercase
th: ตัวพิมพ์เล็ก

en: Lowercase removes leading zeros
th: ตัวพิมพ์เล็กลบเลขศูนย์นำหน้า

en: Magnificent
th: ยอดเยี่ยม

en: Mailchimp API key required! Add key in dashboard under: %s
th: ต้องมีคีย์ API ของ Mailchimp! เพิ่มคีย์ในแดชบอร์ดภายใต้: %s

en: Main
th: หลัก

en: Main query
th: คิวรีหลัก

en: Maintenance
th: การบำรุงรักษา

en: Maintenance mode
th: โหมดบำรุงรักษา

en: Make sure not to use the "Product tabs" element on the same page.
th: ตรวจสอบให้แน่ใจว่าไม่ได้ใช้อีลีเมนต์ “แท็บสินค้า” บนหน้าเดียวกัน.

en: Make sure the remote website entered above has granted you "My Templates Access".
th: ตรวจสอบให้แน่ใจว่าเว็บไซต์ระยะไกลที่ป้อนข้างต้นได้อนุญาต “การเข้าถึง Templates ของฉัน” ให้คุณแล้ว.

en: Make sure there are no elements with links inside your linked container (nested links).
th: ตรวจสอบให้แน่ใจว่าไม่มีองค์ประกอบที่มีลิงก์อยู่ภายในคอนเทนเนอร์ที่มีลิงก์ของคุณ (ลิงก์ซ้อน).

en: Make sure to save settings after closing this modal to apply changes
th: ตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณบันทึกการตั้งค่าหลังจากปิดหน้าต่างนี้เพื่อใช้การเปลี่ยนแปลง

en: Make sure to set "%1$s" in your "%2$s" definitions below.
th: โปรดตั้งค่า “%1$s” ในนิยาม “%2$s” ด้านล่าง.

en: Manage
th: จัดการ

en: Manage global elements
th: จัดการองค์ประกอบส่วนกลาง

en: Manage my menus in WordPress.
th: จัดการเมนูของฉันใน WordPress.

en: Manage your custom font files
th: จัดการไฟล์ฟอนต์กำหนดเองของคุณ

en: Mandatory
th: จำเป็น

en: Manually regenerate CSS files
th: สร้างไฟล์ CSS ใหม่ด้วยตนเอง

en: Map
th: แผนที่

en: Map Connector
th: ตัวเชื่อมต่อแผนที่

en: Map ID
th: รหัสแผนที่

en: Map Type Control
th: ควบคุมประเภทแผนที่

en: Map center
th: จุดศูนย์กลางของแผนที่

en: Map style
th: สไตล์แผนที่

en: Map type
th: ประเภทแผนที่

en: March
th: มีนาคม

en: Margin
th: ระยะขอบนอก

en: Mark
th: ทำเครื่องหมาย

en: Mark all as read
th: ทำเครื่องหมายทั้งหมดว่าอ่านแล้ว

en: Mark as active
th: ทำเครื่องหมายว่าใช้งานอยู่

en: Mark as inactive
th: ทำเครื่องหมายว่าไม่ได้ใช้งาน

en: Marker
th: มาร์กเกอร์

en: Markers
th: มาร์กเกอร์

en: Markers set on individual addresses or map connectors precede these settings.
th: มาร์กเกอร์ที่ตั้งไว้บนที่อยู่แต่ละแห่งหรือตัวเชื่อมต่อแผนที่จะมาก่อนการตั้งค่าเหล่านี้.

en: Marvelous
th: วิเศษ

en: Mask
th: มาสก์

en: Masonry
th: เรียงอิฐ

en: Max
th: สูงสุด

en: Max Zoom
th: ซูมสูงสุด

en: Max payload size
th: ขนาดเพย์โหลดสูงสุด

en: Max requests per hour
th: คำขอสูงสุดต่อชั่วโมง

en: Max resolution
th: ความละเอียดสูงสุด

en: Max results
th: ผลลัพธ์สูงสุด

en: Max upload size: %s
th: ขนาดอัปโหลดสูงสุด: %s

en: Max. entries
th: รายการสูงสุด

en: Max. files
th: ไฟล์สูงสุด

en: Max. height
th: ความสูงสูงสุด

en: Max. items
th: จำนวนรายการสูงสุด

en: Max. length
th: ความยาวสูงสุด

en: Max. post width
th: ความกว้างสูงสุดของโพสต์

en: Max. price
th: ราคาสูงสุด

en: Max. products
th: จำนวนสินค้าสูงสุด

en: Max. rating
th: คะแนนสูงสุด

en: Max. related posts
th: จำนวนโพสต์ที่เกี่ยวข้องสูงสุด

en: Max. size
th: ขนาดสูงสุด

en: Max. time
th: เวลาสูงสุด

en: Max. value
th: ค่าสูงสุด

en: Max. width
th: ความกว้างสูงสุด

en: Maximum
th: สูงสุด

en: Maximum number of entries reached.
th: ถึงจำนวนรายการสูงสุดแล้ว.

en: Maximum number of results to display for each query loop in the builder. Applies only to Bricks-native queries. Leave blank to use the default value.
th: จำนวนผลลัพธ์สูงสุดที่จะแสดงสำหรับแต่ละลูปคิวรีในตัวสร้าง ใช้ได้เฉพาะกับคิวรีดั้งเดิมของ Bricks เว้นว่างไว้เพื่อใช้ค่าเริ่มต้น.

en: Maximum number of webhook requests allowed per hour.
th: จำนวนคำขอ webhook สูงสุดที่อนุญาตต่อชั่วโมง.

en: Maximum size of the webhook payload in kilobytes.
th: ขนาดสูงสุดของเพย์โหลด webhook เป็นกิโลไบต์.

en: Maximum value
th: ค่าสูงสุด

en: May
th: พฤษภาคม

en: Media
th: สื่อ

en: Media File
th: ไฟล์สื่อ

en: Media URL
th: URL มีเดีย

en: Media library
th: คลังสื่อ

en: Medium
th: กลาง

en: Mega menu
th: เมนูขนาดใหญ่

en: Member
th: สมาชิก

en: Menu
th: เมนู

en: Menu bar
th: แถบเมนู

en: Menu order
th: ลำดับเมนู

en: Message
th: ข้อความ

en: Message sent from:
th: ข้อความส่งจาก:

en: Message successfully sent. We will get back to you as soon as possible.
th: ส่งข้อความสำเร็จแล้ว เราจะติดต่อกลับโดยเร็วที่สุด.

en: Messages
th: ข้อความ

en: Meta
th: เมตา

en: Meta Data
th: ข้อมูลเมตา

en: Meta Key
th: คีย์เมตา

en: Meta description
th: คำอธิบายเมตา

en: Meta key
th: คีย์เมตา

en: Meta keywords
th: คีย์เวิร์ดเมตา

en: Meta query
th: คิวรีเมตา

en: Meta robots
th: เมตาโรบอต

en: Meta typography
th: รูปแบบตัวอักษรของข้อมูลเมตา

en: Meta value
th: ค่าเมตา

en: Meta value num
th: ค่าเมตาตัวเลข

en: Metadata
th: เมตาดาตา

en: Mid Size
th: ขนาดกลาง

en: Middle center
th: กลางกลาง

en: Middle left
th: กลางซ้าย

en: Middle right
th: กลางขวา

en: Mime type
th: ประเภท MIME

en: Min
th: ต่ำสุด

en: Min Zoom
th: ซูมต่ำสุด

en: Min. PHP version to run Bricks is PHP 5.4
th: เวอร์ชัน PHP ขั้นต่ำสำหรับการรัน Bricks คือ PHP 5.4

en: Min. characters
th: อักขระขั้นต่ำ

en: Min. dimension: Twice the value under logo height / logo width for proper display on retina devices.
th: ขนาดขั้นต่ำ: สองเท่าของค่าความสูงโลโก้ / ความกว้างโลโก้ สำหรับการแสดงผลบนอุปกรณ์ retina อย่างเหมาะสม.

en: Min. height
th: ความสูงขั้นต่ำ

en: Min. height is 70.
th: ความสูงขั้นต่ำคือ 70.

en: Min. length
th: ความยาวขั้นต่ำ

en: Min. price
th: ราคาต่ำสุด

en: Min. time
th: เวลาต่ำสุด

en: Min. value
th: ค่าต่ำสุด

en: Min. width
th: ความกว้างขั้นต่ำ

en: Min/max date
th: วันที่ต่ำสุด/สูงสุด

en: Mini cart
th: มินิคาร์ท

en: Minimum
th: ขั้นต่ำ

en: Minimum value
th: ค่าต่ำสุด

en: Misc
th: อื่นๆ

en: Miscellaneous
th: อื่นๆ

en: Missing sidebar name.
th: ไม่มีชื่อไซด์บาร์.

en: Mobile
th: มือถือ

en: Mobile first
th: มือถือก่อน

en: Mobile landscape
th: มือถือแนวนอน

en: Mobile menu
th: เมนูมือถือ

en: Mobile portrait
th: มือถือแนวตั้ง

en: Mode
th: โหมด

en: Modified
th: แก้ไขแล้ว

en: Modified date
th: วันที่แก้ไข

en: Monday
th: วันจันทร์

en: Month: %s
th: เดือน: %s

en: Monthly
th: รายเดือน

en: More about meta robots directives.
th: ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับคำสั่งเมตาโรบอต.

en: More content to come ..
th: เนื้อหาเพิ่มเติมกำลังจะมา..

en: More layouts
th: เลย์เอาต์เพิ่มเติม

en: More text
th: ข้อความเพิ่มเติม

en: Most Popular
th: ยอดนิยม

en: Most specific
th: เฉพาะเจาะจงที่สุด

en: Mouse enter
th: เมาส์เข้า

en: Mouse leave
th: เมาส์ออก

en: Mouse leave window
th: เมาส์ออกจากหน้าต่าง

en: Move
th: ย้าย

en: Move elements
th: ย้ายองค์ประกอบ

en: Move selected
th: ย้ายที่เลือก

en: Move to trash
th: ย้ายไปถังขยะ

en: Moved
th: ย้ายแล้ว

en: Moved to trash
th: ย้ายไปถังขยะแล้ว

en: Multilevel
th: หลายระดับ

en: Multiple options
th: ตัวเลือกหลายรายการ

en: Must match with the format saved in database.
th: ต้องตรงกับรูปแบบที่บันทึกในฐานข้อมูล.

en: Mute
th: ปิดเสียง

en: Muted
th: ลดความสว่าง

en: Muted color
th: สีทึม

en: My Templates
th: Templates ของฉัน

en: My account
th: บัญชีของฉัน

en: My templates
th: เทมเพลตของฉัน

en: My templates access
th: การเข้าถึงเทมเพลตของฉัน

en: MySQL version
th: เวอร์ชัน MySQL

en: Name
th: ชื่อ

en: Name already exists
th: ชื่อมีอยู่แล้ว

en: Name is required
th: ต้องระบุชื่อ

en: Name is reserved
th: ชื่อถูกสงวนไว้

en: Name to display instead of the remote template URL in the template source dropdown.
th: ชื่อที่จะแสดงแทน URL เทมเพลตระยะไกลในเมนูแบบเลื่อนลงแหล่งที่มาของเทมเพลต.

en: Native actions on this hook
th: การกระทำดั้งเดิมบนฮุคนี้

en: Native elements
th: อิลิเมนต์มาตรฐาน

en: Nav
th: นำทาง

en: Nav Menu
th: เมนูนำทาง

en: Nav items
th: รายการนำทาง

en: Navigate through the different query pages without reloading the page.
th: นำทางผ่านหน้าคิวรีต่างๆ โดยไม่ต้องโหลดหน้าใหม่.

en: Navigation
th: การนำทาง

en: Neat
th: เรียบร้อย

en: Need help? Found a bug? Suggest a feature?
th: ต้องการความช่วยเหลือ? พบข้อผิดพลาด? ต้องการแนะนำฟีเจอร์ใหม่?

en: Nestable
th: ซ้อนกันได้

en: Nestable elements can't be converted to components. You can either unlink them manually by right-clicking the global element in the builder or convert them automatically by clicking the "Convert to components" button above and then confirm the prompt.
th: องค์ประกอบที่ซ้อนกันได้ไม่สามารถแปลงเป็นคอมโพเนนต์ได้ คุณสามารถยกเลิกการลิงก์ด้วยตนเองโดยคลิกขวาที่องค์ประกอบส่วนกลางในตัวสร้าง หรือแปลงโดยอัตโนมัติโดยคลิกปุ่ม “แปลงเป็นคอมโพเนนต์” ด้านบนแล้วยืนยันข้อความแจ้งเตือน.

en: Never
th: ไม่แสดง

en: New
th: ใหม่

en: New Custom Font
th: ฟอนต์กำหนดเองใหม่

en: New Template
th: Template ใหม่

en: New Template Name
th: ชื่อ Template ใหม่

en: New capability
th: ความสามารถใหม่

en: New category name
th: ชื่อหมวดหมู่ใหม่

en: New class name
th: ชื่อคลาสใหม่

en: New classes detected. Resolve conflicts, if any, to import or skip.
th: ตรวจพบคลาสใหม่ แก้ไขความขัดแย้ง (ถ้ามี) เพื่อนำเข้าหรือข้าม.

en: New color could not be saved.
th: ไม่สามารถบันทึกสีใหม่ได้.

en: New color palette name
th: ชื่อชุดสีใหม่

en: New feature
th: คุณสมบัติใหม่

en: New group name
th: ชื่อกลุ่มใหม่

en: New query name
th: ชื่อคิวรีใหม่

en: New sidebar created.
th: สร้างไซด์บาร์ใหม่แล้ว.

en: New tab
th: แท็บใหม่

en: New theme style name
th: ชื่อสไตล์ธีมใหม่

en: New variable name
th: ชื่อตัวแปรใหม่

en: Newer Comments
th: ความคิดเห็นที่ใหม่กว่า

en: Next
th: ถัดไป

en: Next Icon
th: ไอคอนถัดไป

en: Next arrow
th: ลูกศรถัดไป

en: Next label
th: ป้ายกำกับถัดไป

en: Next page
th: หน้าถัดไป

en: Next post
th: โพสต์ถัดไป

en: Next slide
th: สไลด์ถัดไป

en: Nice job
th: ทำได้ดีมาก

en: Nicename
th: ชื่อเล่น

en: Nickname
th: ชื่อเรียก

en: No
th: ไม่

en: No Bricks data found.
th: ไม่พบข้อมูล Bricks.

en: No CSS variable found.
th: ไม่พบตัวแปร CSS.

en: No Custom Font found in Trash
th: ไม่พบฟอนต์กำหนดเองในถังขยะ

en: No Custom Fonts found
th: ไม่พบฟอนต์กำหนดเอง

en: No Facebook page URL provided.
th: ไม่ได้ระบุ URL เพจ Facebook.

en: No HTML markup defined.
th: ไม่ได้กำหนดมาร์กอัป HTML.

en: No Instagram account found.
th: ไม่พบบัญชี Instagram.

en: No Instagram posts found.
th: ไม่พบโพสต์ Instagram.

en: No Polylang languages found.
th: ไม่พบภาษา Polylang.

en: No SVG selected.
th: ไม่ได้เลือก SVG.

en: No Template Bundle found
th: ไม่พบชุด Template

en: No Template Tag found
th: ไม่พบแท็ก Template

en: No Template found in Trash
th: ไม่พบ Template ในถังขยะ

en: No Templates found
th: ไม่พบ Templates

en: No URL parameters are generated or read, even if filter elements are present.
th: ไม่มีการสร้างหรืออ่านพารามิเตอร์ URL แม้ว่าจะมีองค์ประกอบตัวกรองอยู่ก็ตาม.

en: No Vimeo ID provided.
th: ไม่ได้ระบุ ID Vimeo.

en: No Vimeo URL provided.
th: ไม่ได้ระบุ URL ของ Vimeo.

en: No WordPress added content found.
th: ไม่พบเนื้อหาที่เพิ่มจาก WordPress.

en: No WordPress widget type selected.
th: ไม่ได้เลือกประเภทวิดเจ็ต WordPress.

en: No YouTube ID provided.
th: ไม่ได้ระบุ ID YouTube.

en: No YouTube URL provided.
th: ไม่ได้ระบุ URL ของ YouTube.

en: No access
th: ไม่มีสิทธิ์เข้าถึง

en: No accordion item added.
th: ไม่มีการเพิ่มรายการแอคคอร์เดียน.

en: No action has been set for this form.
th: ไม่มีการตั้งค่าการดำเนินการสำหรับแบบฟอร์มนี้.

en: No active icon set selected
th: ไม่ได้เลือกชุดไอคอนที่ใช้งาน

en: No additional information to show.
th: ไม่มีข้อมูลเพิ่มเติมที่จะแสดง.

en: No audio file selected.
th: ไม่ได้เลือกไฟล์เสียง.

en: No caption
th: ไม่มีคำบรรยาย

en: No checkout fields defined.
th: ไม่ได้กำหนดฟิลด์การชำระเงิน.

en: No classes found
th: ไม่พบคลาส

en: No classes specified for deletion
th: ไม่ได้ระบุคลาสสำหรับการลบ

en: No classes to import.
th: ไม่มีคลาสให้นำเข้า.

en: No code found.
th: ไม่พบโค้ด.

en: No components found.
th: ไม่พบคอมโพเนนต์.

en: No conflict
th: ไม่มีความขัดแย้ง

en: No connectable property found.
th: ไม่พบคุณสมบัติที่เชื่อมต่อได้.

en: No content
th: ไม่มีเนื้อหา

en: No date/fields set.
th: ไม่ได้กำหนดวันที่/ฟิลด์.

en: No default value
th: ไม่มีค่าเริ่มต้น

en: No dynamic data found.
th: ไม่พบข้อมูลไดนามิก.

en: No dynamic data set.
th: ไม่ได้ตั้งค่าข้อมูลไดนามิก.

en: No effect with loop enabled
th: ไม่มีผลเมื่อเปิดใช้งานการวนซ้ำ

en: No elements found for the selected filter.
th: ไม่พบองค์ประกอบสำหรับตัวกรองที่เลือก.

en: No email address provided.
th: ไม่ได้ระบุที่อยู่อีเมล.

en: No excerpt found.
th: ไม่พบข้อความสรุป.

en: No file URL provided.
th: ไม่ได้ระบุ URL ของไฟล์.

en: No file selected.
th: ไม่ได้เลือกไฟล์.

en: No files were uploaded.
th: ไม่มีไฟล์ถูกอัปโหลด.

en: No filter source selected.
th: ไม่ได้เลือกแหล่งข้อมูลตัวกรอง.

en: No fluid typography category selected. Please create and select a category, then generate your fluid typography variables.
th: ไม่ได้เลือกหมวดหมู่ตัวอักษรแบบ Fluid โปรดสร้างและเลือกหมวดหมู่ จากนั้นสร้างตัวแปรตัวอักษรแบบ Fluid ของคุณ

en: No fluid typography variables found. Configure the scale generator on the right-hand side as per your requirements. Once done, click the "Generate variables" button to automatically create your fluid typography variables.
th: ไม่พบตัวแปรการพิมพ์แบบไหลลื่น กำหนดค่าตัวสร้างสเกลทางด้านขวาตามความต้องการของคุณ เมื่อเสร็จแล้ว คลิกปุ่ม "สร้างตัวแปร" เพื่อสร้างตัวแปรการพิมพ์แบบไหลลื่นโดยอัตโนมัติ

en: No font files found in the CSS.
th: ไม่พบไฟล์ฟอนต์ใน CSS.

en: No form field added.
th: ไม่มีการเพิ่มฟิลด์แบบฟอร์ม.

en: No found rows
th: ไม่พบแถว

en: No hook selected.
th: ไม่ได้เลือกฮุค.

en: No icon selected.
th: ไม่ได้เลือกไอคอน.

en: No image selected.
th: ไม่ได้เลือกรูปภาพ.

en: No instances
th: ไม่มีอินสแตนซ์

en: No languages found.
th: ไม่พบภาษา.

en: No latitude/longitude or address provided. Use dynamic data tags to retrieve the coordinates/address from your query loop results.
th: ไม่ได้ระบุละติจูด/ลองจิจูดหรือที่อยู่ ใช้แท็กข้อมูลแบบไดนามิกเพื่อดึงพิกัด/ที่อยู่จากผลลัพธ์ลูปคิวรีของคุณ.

en: No license for provided license key found.
th: ไม่พบใบอนุญาตสำหรับคีย์ใบอนุญาตที่ให้มา.

en: No link
th: ไม่มีลิงก์

en: No list items defined.
th: ไม่ได้กำหนดรายการ.

en: No locations found
th: ไม่พบสถานที่

en: No menu items
th: ไม่มีรายการเมนู

en: No meta data selected.
th: ไม่ได้เลือกข้อมูลเมตา.

en: No name
th: ไม่มีชื่อ

en: No native actions on this hook
th: ไม่มีการกระทำดั้งเดิมบนฮุคนี้

en: No nav menu found.
th: ไม่พบเมนูนำทาง.

en: No options found
th: ไม่พบตัวเลือก

en: No order found or the order is not suitable for this element.
th: ไม่พบคำสั่งซื้อ หรือคำสั่งซื้อไม่เหมาะสมสำหรับองค์ประกอบนี้.

en: No orphaned elements found.
th: ไม่พบองค์ประกอบที่ไม่มีการอ้างอิง.

en: No pagination on singular posts/pages.
th: ไม่มีการแบ่งหน้าในโพสต์/หน้าเดี่ยว.

en: No pagination results.
th: ไม่มีผลลัพธ์การแบ่งหน้า.

en: No permission
th: ไม่มีสิทธิ์

en: No post ID provided.
th: ไม่มีรหัสโพสต์ที่ระบุ.

en: No posts found
th: ไม่พบโพสต์

en: No previous or next posts found..
th: ไม่พบโพสต์ก่อนหน้าหรือถัดไป.

en: No pricing table defined.
th: ไม่ได้กำหนดตารางราคา.

en: No product archive description found.
th: ไม่พบคำอธิบายหน้าสินค้า.

en: No product selected
th: ไม่ได้เลือกสินค้า

en: No products in cart
th: ไม่มีสินค้าในตะกร้า

en: No products to show.
th: ไม่มีสินค้าที่จะแสดง.

en: No progress bar created.
th: ไม่ได้สร้างแถบความคืบหน้า.

en: No properties connected.
th: ไม่มีคุณสมบัติที่เชื่อมต่อ.

en: No properties found.
th: ไม่พบคุณสมบัติ.

en: No property groups found.
th: ไม่พบกลุ่มคุณสมบัติ.

en: No query selected
th: ไม่ได้เลือกการค้นหา

en: No rating
th: ไม่มีคะแนน

en: No ratings
th: ไม่มีคะแนน

en: No ratings yet.
th: ยังไม่มีคะแนน.

en: No related products to show.
th: ไม่มีสินค้าที่เกี่ยวข้องที่จะแสดง.

en: No repeat
th: ไม่ทำซ้ำ

en: No results
th: ไม่มีผลลัพธ์

en: No results found
th: ไม่พบผลลัพธ์

en: No scroll
th: ไม่เลื่อน

en: No sharing option selected.
th: ไม่ได้เลือกตัวเลือกการแชร์.

en: No shortcode provided.
th: ไม่ได้ระบุชอร์ตโค้ด.

en: No sidebar selected.
th: ไม่ได้เลือกไซด์บาร์.

en: No signature
th: ไม่มีลายเซ็น

en: No slide added.
th: ไม่มีการเพิ่มสไลด์.

en: No social icon added.
th: ไม่มีไอคอนโซเชียลที่เพิ่ม.

en: No spaces. No pound (#) sign.
th: ห้ามใช้ช่องว่าง ห้ามใช้เครื่องหมายสี่เหลี่ยม (#).

en: No tabs added.
th: ไม่มีแท็บที่เพิ่ม.

en: No target query selected.
th: ไม่ได้เลือกคิวรีเป้าหมาย.

en: No team members added.
th: ไม่มีสมาชิกทีมที่เพิ่ม.

en: No template selected.
th: ไม่ได้เลือกเทมเพลต.

en: No templates found.
th: ไม่พบเทมเพลต.

en: No testimonials added.
th: ไม่มีคำรับรองที่เพิ่ม.

en: No text added.
th: ไม่มีข้อความที่เพิ่ม.

en: No valid font files were processed.
th: ไม่มีไฟล์ฟอนต์ที่ถูกต้องถูกประมวลผล.

en: No variables found. Create a CSS variable using the input at the bottom or in bulk by clicking the "Import" icon at the top.
th: ไม่พบตัวแปร สร้างตัวแปร CSS โดยใช้ช่องป้อนข้อมูลด้านล่างหรือนำเข้าเป็นกลุ่มโดยคลิกที่ไอคอน “นำเข้า” ด้านบน.

en: No video selected.
th: ไม่ได้เลือกวิดีโอ.

en: No wrap
th: ไม่ห่อหุ้ม

en: No-repeat
th: ไม่ทำซ้ำ

en: None
th: ไม่มี

en: Normal
th: ปกติ

en: Not allowed
th: ไม่อนุญาต

en: Not allowed: Infinite template loop.
th: ไม่อนุญาต: การวนซ้ำเทมเพลตแบบไม่สิ้นสุด.

en: Not applied in the builder.
th: ไม่ใช้ในตัวสร้าง.

en: Not empty
th: ไม่ว่างเปล่า

en: Not equal
th: ไม่เท่ากับ

en: Not exists
th: ไม่มีอยู่

en: Not featured
th: ไม่แนะนำ

en: Not found
th: ไม่พบ

en: Not new
th: ไม่ใหม่

en: Not on sale
th: ไม่ลดราคา

en: Not possible while bulk-editing.
th: ไม่สามารถทำได้ขณะแก้ไขแบบกลุ่ม.

en: Not supported
th: ไม่รองรับ

en: Not supported on mobile devices
th: ไม่รองรับบนอุปกรณ์มือถือ

en: Nothing found
th: ไม่พบข้อมูล

en: Nothing found.
th: ไม่พบอะไร.

en: Nothing found. Please try again with a different keyword!
th: ไม่พบอะไร โปรดลองอีกครั้งด้วยคำค้นหาอื่น!

en: Nothing to copy
th: ไม่มีอะไรให้คัดลอก

en: Nothing to paste
th: ไม่มีอะไรให้วาง

en: Notice
th: แจ้งเตือน

en: Notice from %1$s: But don't worry. %1$s regularly updates all WooCommerce template files with each new release. If you are on the latest version and see this message, any necessary compatibility enhancements will be included in the next update.
th: ข้อความแจ้งจาก %1$s: แต่ไม่ต้องกังวล %1$s อัปเดตไฟล์เทมเพลต WooCommerce ทั้งหมดเป็นประจำในทุกเวอร์ชันใหม่ หากคุณใช้เวอร์ชันล่าสุดและเห็นข้อความนี้ การปรับปรุงความเข้ากันได้ที่จำเป็นจะรวมอยู่ในการอัปเดตครั้งถัดไป.

en: Notices
th: ประกาศ

en: Notifications
th: การแจ้งเตือน

en: November
th: พฤศจิกายน

en: Number
th: ตัวเลข

en: Number of comments
th: จำนวนความคิดเห็น

en: Number of posts
th: จำนวนโพสต์

en: Number of users to retrieve
th: จำนวนผู้ใช้ที่จะดึงข้อมูล

en: Numbered list
th: รายการแบบตัวเลข

en: Numeric
th: ตัวเลข

en: Numeric meta value
th: ค่าเมตาตัวเลข

en: Object fit
th: การปรับขนาดวัตถุ

en: Object position
th: ตำแหน่งวัตถุ

en: Oblique
th: เอียง

en: October
th: ตุลาคม

en: Odd background
th: พื้นหลังลำดับคี่

en: Off
th: ปิด

en: Off-Canvas
th: ออฟแคนวาส

en: Offcanvas
th: ออฟแคนวาส

en: Offset
th: ออฟเซ็ต

en: Offset key
th: คีย์ offset

en: Offset key location
th: ตำแหน่งของคีย์ offset

en: Okay
th: โอเค

en: Older Comments
th: ความคิดเห็นที่เก่ากว่า

en: On
th: เปิด

en: On backorder
th: สั่งจอง

en: On blur
th: เมื่อออกจากฟิลด์

en: On input
th: เมื่อป้อนข้อมูล

en: On input, blur and submit
th: เมื่อป้อนข้อมูล, ออกจากฟิลด์ และส่งฟอร์ม

en: On sale
th: ลดราคา

en: On sale products only
th: เฉพาะสินค้าลดราคาเท่านั้น

en: Once done editing, click the "Save Settings" button at the bottom below to persist your changes.
th: เมื่อแก้ไขเสร็จแล้ว คลิกปุ่ม “บันทึกการตั้งค่า” ที่ด้านล่างเพื่อบันทึกการเปลี่ยนแปลงของคุณ.

en: Once you are familiar with how Bricks works its a good idea to learn about templates. This is how you create your website header, footer and any other type of reuseable content such as blog post layouts, archives, your search result and error pages.
th: เมื่อคุณคุ้นเคยกับวิธีการทำงานของ Bricks แล้ว ก็เป็นความคิดที่ดีที่จะเรียนรู้เกี่ยวกับเทมเพลต นี่คือวิธีที่คุณสร้างส่วนหัวเว็บไซต์ ส่วนท้าย และเนื้อหาที่นำกลับมาใช้ใหม่ได้อื่นๆ เช่น เลย์เอาต์โพสต์บล็อก หน้าจัดเก็บ ผลการค้นหา และหน้าแสดงข้อผิดพลาด.

en: One Page Navigation
th: การนำทางแบบหน้าเดียว

en: One Result
th: หนึ่งผลลัพธ์

en: One feature per line
th: หนึ่งคุณสมบัติต่อบรรทัด

en: One or more of the selected classes conflict with existing classes on your site. You must either override the existing classes on your site or discard these imported versions.
th: คลาสที่เลือกอย่างน้อยหนึ่งรายการขัดแย้งกับคลาสที่มีอยู่บนเว็บไซต์ของคุณ คุณต้องเขียนทับคลาสที่มีอยู่บนเว็บไซต์ของคุณหรือทิ้งเวอร์ชันที่นำเข้าเหล่านี้.

en: One or more webhook requests failed.
th: การร้องขอเว็บฮุคหนึ่งหรือมากกว่าล้มเหลว.

en: One post found
th: พบหนึ่งโพสต์

en: Only added if none of your product fields contains any links.
th: เพิ่มเฉพาะเมื่อไม่มีฟิลด์สินค้าใดของคุณมีลิงก์.

en: Only applicable for purchasable simple products with in stock status.
th: ใช้ได้เฉพาะกับสินค้าธรรมดาที่ซื้อได้และมีสถานะสินค้าคงคลัง.

en: Only applicable if the add to cart display as form (e.g. on single product page).
th: ใช้ได้เฉพาะเมื่อการเพิ่มลงตะกร้าแสดงเป็นแบบฟอร์ม (เช่น ในหน้าสินค้าเดี่ยว).

en: Only applied in builder and template preview.
th: ใช้เฉพาะในตัวสร้างและการดูตัวอย่างเทมเพลตเท่านั้น.

en: Only applies to Image, Image Gallery, and SVG elements. Images will not be imported if the source is a custom URL or a dynamic data tag.
th: ใช้ได้เฉพาะกับองค์ประกอบรูปภาพ แกลเลอรีรูปภาพ และ SVG รูปภาพจะไม่ถูกนำเข้าหากแหล่งที่มาเป็น URL ที่กำหนดเองหรือแท็กข้อมูลแบบไดนามิก.

en: Only applies to new items added to the DOM.
th: ใช้กับรายการใหม่ที่เพิ่มเข้าไปใน DOM เท่านั้น.

en: Only applies to top level dropdown elements.
th: ใช้ได้กับองค์ประกอบดรอปดาวน์ระดับบนสุดเท่านั้น.

en: Only empty draft fonts can be deleted.
th: เฉพาะร่างฟอนต์ที่ว่างเท่านั้นที่สามารถลบได้

en: Only grant access to your templates to the websites entered above. One URL per line.
th: อนุญาตการเข้าถึงเทมเพลตของคุณเฉพาะเว็บไซต์ที่ป้อนไว้ด้านบนเท่านั้น หนึ่ง URL ต่อบรรทัด.

en: Only muted YouTube videos will autoplay on iOS Safari.
th: เฉพาะวิดีโอ YouTube ที่ปิดเสียงเท่านั้นที่จะเล่นอัตโนมัติบน iOS Safari

en: Only one "Table of contents" element can be visible on a page at a time.
th: สามารถแสดงองค์ประกอบ “สารบัญ” ได้เพียงหนึ่งรายการต่อหน้าเท่านั้น.

en: Only parent terms
th: เทอมหลักเท่านั้น

en: Only post queries are supported in this version.
th: รองรับเฉพาะคิวรีโพสต์ในเวอร์ชันนี้.

en: Only rendered if link is set.
th: แสดงผลเฉพาะเมื่อตั้งค่าลิงก์แล้วเท่านั้น.

en: Only return terms
th: ส่งคืนเฉพาะเทอม

en: Only set if you experience problems with the default rendering in the builder (REST API disabled, etc.)
th: ตั้งค่าเฉพาะเมื่อคุณประสบปัญหากับการแสดงผลเริ่มต้นในตัวสร้าง (REST API ถูกปิดใช้งาน ฯลฯ)

en: Only supports Post, Term, and User context. More context are available inside the "Interaction" settings that open this popup.
th: รองรับเฉพาะบริบทโพสต์ คำศัพท์ และผู้ใช้ บริบทเพิ่มเติมมีอยู่ในการตั้งค่า “การโต้ตอบ” ที่เปิดป๊อปอัพนี้.

en: Only the first assigned term will be displayed.
th: จะแสดงเฉพาะคำที่กำหนดแรกเท่านั้น.

en: Only works if the first assigned term is a child term.
th: ใช้ได้เฉพาะเมื่อคำที่กำหนดแรกเป็นคำย่อย.

en: Opacity
th: ความทึบ

en: Open
th: เปิด

en: Open accordion
th: เปิดอคอร์เดียน

en: Open icon manager
th: เปิดตัวจัดการไอคอน

en: Open image in lightbox
th: เปิดรูปภาพในไลท์บ็อกซ์

en: Open in new tab
th: เปิดในแท็บใหม่

en: Open mobile menu
th: เปิดเมนูมือถือ

en: Open on add to cart (AJAX)
th: เปิดเมื่อเพิ่มลงตะกร้า (AJAX)

en: Open on page load
th: เปิดเมื่อโหลดหน้า

en: Open tab index
th: เปิดดัชนีแท็บ

en: Open tab on
th: เปิดแท็บเมื่อ

en: Operating system
th: ระบบปฏิบัติการ

en: Opposites linked
th: ด้านตรงข้ามเชื่อมโยง

en: Option
th: ตัวเลือก

en: Optional
th: ไม่บังคับ

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Options (one per line)
th: ตัวเลือก (หนึ่งรายการต่อบรรทัด)

en: Options type
th: ประเภทตัวเลือก

en: Or
th: หรือ

en: Order
th: ลำดับ

en: Order by
th: เรียงตาม

en: Order date
th: วันที่สั่งซื้อ

en: Order details
th: รายละเอียดคำสั่งซื้อ

en: Order email
th: อีเมลคำสั่งซื้อ

en: Order id
th: รหัสคำสั่งซื้อ

en: Order matters. Start at smallest breakpoint. If using mobile-first start at largest breakpoint.
th: ลำดับมีความสำคัญ เริ่มจากจุดเปลี่ยนที่เล็กที่สุด หากใช้แบบ mobile-first ให้เริ่มจากจุดเปลี่ยนที่ใหญ่ที่สุด.

en: Order meta key
th: คีย์เมตาสำหรับการเรียงลำดับ

en: Order number
th: หมายเลขคำสั่งซื้อ

en: Order overview
th: ภาพรวมคำสั่งซื้อ

en: Order payment method
th: วิธีการชำระเงินสำหรับคำสั่งซื้อ

en: Order receipt
th: ใบเสร็จรับเงิน

en: Order review
th: ตรวจสอบคำสั่งซื้อ

en: Order total
th: ยอดรวมคำสั่งซื้อ

en: Order updates
th: อัพเดทคำสั่งซื้อ

en: Ordered list
th: รายการเรียงลำดับ

en: Orders
th: คำสั่งซื้อ

en: Organize your properties in groups. Reorder your groups via drag & drop. Click to rename. Create a property group using the form below.
th: จัดระเบียบคุณสมบัติของคุณเป็นกลุ่ม จัดลำดับกลุ่มใหม่ด้วยการลากและวาง คลิกเพื่อเปลี่ยนชื่อ สร้างกลุ่มคุณสมบัติโดยใช้แบบฟอร์มด้านล่าง.

en: Original price
th: ราคาเดิม

en: Original price typography
th: รูปแบบตัวอักษรของราคาเดิม

en: Orphaned elements
th: องค์ประกอบที่ไม่มีการอ้างอิง

en: Orphaned elements detected (%s). Please back-up your site or at least copy all elements in the structure panel, then click the "Clean up" button below to remove all orphaned elements.
th: ตรวจพบอิลิเมนต์ที่กำพร้า (%s) โปรดสำรองข้อมูลเว็บไซต์ของคุณหรืออย่างน้อยคัดลอกอิลิเมนต์ทั้งหมดในแผงโครงสร้าง จากนั้นคลิกปุ่ม “ทำความสะอาด” ด้านล่างเพื่อลบอิลิเมนต์ที่กำพร้าทั้งหมด.

en: Orphaned elements removed.
th: ลบอิลิเมนต์ที่กำพร้าแล้ว.

en: Orphaned elements review
th: ตรวจสอบองค์ประกอบที่ถูกทิ้ง

en: Other
th: อื่น ๆ

en: Other (URL)
th: อื่น ๆ (URL)

en: Other classes
th: คลาสอื่น ๆ

en: Other pages
th: หน้าอื่น ๆ

en: Other styles
th: สไตล์อื่น ๆ

en: Others
th: อื่นๆ

en: Out of stock
th: หมดสต็อก

en: Outer width of the info box popup.
th: ความกว้างภายนอกของป๊อปอัพกล่องข้อมูล.

en: Outline
th: เส้นขอบ

en: Outline - Dark
th: เส้นขอบ - เข้ม

en: Outline - Light
th: เส้นขอบ - สว่าง

en: Outline - Primary
th: เส้นขอบ - หลัก

en: Output PHP function
th: สร้างฟังก์ชัน PHP

en: Outset
th: นูนออก

en: Outstanding
th: ยอดเยี่ยม

en: Overflow
th: การล้น

en: Overlay
th: โอเวอร์เลย์

en: Overlay content
th: เนื้อหาซ้อนทับ

en: Overline
th: ขีดเส้นบน

en: Override
th: แทนที่

en: Override local class
th: แทนที่คลาสเฉพาะที่

en: Overwrite
th: เขียนทับ

en: PHP class does not exist
th: ไม่พบคลาส PHP

en: PHP execution time limit
th: ขีดจำกัดเวลาการทำงานของ PHP

en: PHP max input vars
th: ตัวแปรอินพุตสูงสุดของ PHP

en: PHP max upload file size
th: ขนาดไฟล์อัปโหลดสูงสุดของ PHP

en: PHP memory limit
th: ขีดจำกัดหน่วยความจำของ PHP

en: PHP post max size
th: ขนาดโพสต์สูงสุดของ PHP

en: PHP safe mode
th: โหมดปลอดภัยของ PHP

en: PHP version
th: เวอร์ชัน PHP

en: Padding
th: ระยะขอบใน

en: Page
th: หน้า

en: Page %s
th: หน้า %s

en: Page ID
th: ID หน้า

en: Page background
th: พื้นหลังหน้า

en: Page date
th: วันที่หน้า

en: Page layout
th: เค้าโครงหน้า

en: Page modified
th: วันที่แก้ไขหน้า

en: Page not found
th: ไม่พบหน้านี้

en: Page number
th: หมายเลขหน้า

en: Page order
th: ลำดับหน้า

en: Page parameter
th: พารามิเตอร์หน้า

en: Page settings
th: การตั้งค่าหน้า

en: Page title
th: ชื่อหน้า

en: Page-specific styles are loaded inline by default. Select "External files" to load required CSS only and to allow for stylesheet caching.
th: สไตล์เฉพาะหน้าจะถูกโหลดแบบ inline โดยค่าเริ่มต้น เลือก “ไฟล์ภายนอก” เพื่อโหลดเฉพาะ CSS ที่จำเป็นและอนุญาตการแคช stylesheet.

en: Pages
th: หน้า

en: Pages:
th: หน้า:

en: Pagination
th: การแบ่งหน้า

en: Pagination method
th: วิธีการแบ่งหน้า

en: Pagination parameter location
th: ตำแหน่งของพารามิเตอร์การแบ่งหน้า

en: Pane
th: บานหน้าต่าง

en: Panel
th: พาเนล

en: Panel width could not be saved.
th: ไม่สามารถบันทึกความกว้างของพาเนลได้.

en: Paragraph
th: ย่อหน้า

en: Parameter
th: พารามิเตอร์

en: Parameter name for the page number (e.g., "page" or "offset"). This parameter will only be added when AJAX enabled pagination element are used.
th: ชื่อพารามิเตอร์สำหรับหมายเลขหน้า (เช่น “page” หรือ “offset”) พารามิเตอร์นี้จะถูกเพิ่มเฉพาะเมื่อใช้องค์ประกอบการแบ่งหน้าที่เปิดใช้งาน AJAX

en: Parameters
th: พารามิเตอร์

en: Parent
th: หน้าแม่

en: Parent term
th: เทอมหลัก

en: Parent term ID
th: ID เทอมหลัก

en: Parent theme URI
th: URI ธีมหลัก

en: Parent theme author URI
th: URI ผู้สร้างธีมหลัก

en: Parent theme name
th: ชื่อธีมหลัก

en: Parent theme version
th: เวอร์ชันธีมหลัก

en: Parse dynamic data
th: แยกวิเคราะห์ข้อมูลแบบไดนามิก

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Password accepted. You can now access the protected content.
th: รหัสผ่านถูกต้อง คุณสามารถเข้าถึงเนื้อหาที่ป้องกันได้แล้ว.

en: Password min. length
th: ความยาวรหัสผ่านขั้นต่ำ

en: Password protect your templates.
th: ป้องกันเทมเพลตของคุณด้วยรหัสผ่าน.

en: Password protected
th: ป้องกันด้วยรหัสผ่าน

en: Password protection
th: การป้องกันด้วยรหัสผ่าน

en: Password protection limits access to content on the rendered frontend only. It does not restrict alternative access methods (e.g. REST API). For sensitive data, consider stricter security controls.
th: การป้องกันด้วยรหัสผ่านจำกัดการเข้าถึงเนื้อหาบนส่วนหน้าบ้านที่แสดงผลเท่านั้น ไม่ได้จำกัดวิธีการเข้าถึงอื่นๆ (เช่น REST API) สำหรับข้อมูลที่ละเอียดอ่อน ควรพิจารณาใช้การควบคุมความปลอดภัยที่เข้มงวดกว่านี้.

en: Password required.
th: ต้องใส่รหัสผ่าน.

en: Password source
th: แหล่งที่มาของรหัสผ่าน

en: Password toggle
th: สลับรหัสผ่าน

en: Paste
th: วาง

en: Pasted
th: วางแล้ว

en: Path that contains the total item count. Use "body" to target the response path root and "header" for the response headers. Required for the pagination to work. Use "header.x-wp-totalpages" for WordPress REST API calls.
th: เส้นทางที่มีจำนวนรายการทั้งหมด ใช้ "body" เพื่อกำหนดเป้าหมายรากของเส้นทางตอบสนอง และ "header" สำหรับส่วนหัวของการตอบสนอง จำเป็นต้องใช้เพื่อให้การแบ่งหน้าทำงาน ใช้ "header.x-wp-totalpages" สำหรับการเรียก API ของ WordPress REST

en: Path to extract nested data. Leave empty to use full response. Example: "data.results" to get results from {data: {results: [...]}}
th: เส้นทางเพื่อแยกข้อมูลที่ซ้อนกัน เว้นว่างไว้เพื่อใช้การตอบกลับทั้งหมด ตัวอย่าง: “data.results” เพื่อรับผลลัพธ์จาก {data: {results: [...]}}

en: Pattern
th: รูปแบบ

en: Pause autoplay
th: หยุดเล่นอัตโนมัติ

en: Pause on focus
th: หยุดชั่วคราวเมื่อโฟกัส

en: Pause on hover
th: หยุดชั่วคราวเมื่อเมาส์ชี้

en: Paused
th: หยุดชั่วคราว

en: Pay
th: จ่ายเงิน

en: Payment
th: การชำระเงิน

en: Pending message
th: ข้อความรอดำเนินการ

en: Per page load
th: ต่อการโหลดหน้า

en: Per session
th: ต่อเซสชัน

en: Percent
th: เปอร์เซ็นต์

en: Percentage
th: เปอร์เซ็นต์

en: Percentage typography
th: รูปแบบตัวอักษรของเปอร์เซ็นต์

en: Performance
th: ประสิทธิภาพ

en: Permalink
th: ลิงก์ถาวร

en: Permanently delete this icon? This action cannot be undone.
th: ลบไอคอนนี้อย่างถาวร? การกระทำนี้ไม่สามารถยกเลิกได้.

en: Picture in picture
th: ภาพซ้อนภาพ

en: Pie Chart
th: แผนภูมิวงกลม

en: Pin
th: ปักหมุด

en: Pin/unpin elements
th: ปักหมุด/ยกเลิกการปักหมุดองค์ประกอบ

en: Pinned
th: ปักหมุดแล้ว

en: Pinned elements
th: อิลิเมนต์ที่ปักหมุด

en: Place and configure a "Map Connector" element inside the query loop to enable dynamic address retrieval. On the frontend, actual location markers will be displayed based on the retrieved addresses. In the builder, a placeholder marker will be shown using your Map Center settings for styling purposes.
th: วางและกำหนดค่าองค์ประกอบ “ตัวเชื่อมต่อแผนที่” ภายในลูปคิวรีเพื่อเปิดใช้งานการดึงข้อมูลที่อยู่แบบไดนามิก บนหน้าเว็บ มาร์กเกอร์ตำแหน่งจริงจะแสดงตามที่อยู่ที่ดึงมา ในตัวสร้าง จะแสดงมาร์กเกอร์ตัวอย่างโดยใช้การตั้งค่าศูนย์กลางแผนที่ของคุณเพื่อจุดประสงค์ในการจัดรูปแบบ.

en: Place this query on the cart page.
th: วางคิวรีนี้บนหน้าตะกร้าสินค้า.

en: Place this query on the product page.
th: วางคิวรีนี้บนหน้าสินค้า.

en: Place this query on the single product page.
th: วางคิวรีนี้บนหน้าสินค้าเดี่ยว.

en: Placeholder
th: ตัวอย่างข้อความ

en: Placeholder color
th: สีตัวอักษรยึดตำแหน่ง

en: Placeholder image shown.
th: แสดงภาพตัวอย่าง.

en: Placeholder typography
th: การจัดรูปแบบตัวอักษรข้อความตัวอย่าง

en: Placeholders
th: ตัวยึดตำแหน่ง

en: Play inline
th: เล่นในบรรทัด

en: Play interaction
th: เล่นการโต้ตอบ

en: Play once
th: เล่นครั้งเดียว

en: Please check your email to confirm your subscription.
th: โปรดตรวจสอบอีเมลของคุณเพื่อยืนยันการสมัครสมาชิก.

en: Please click the button below to generate all required CSS files.
th: กรุณาคลิกปุ่มด้านล่างเพื่อสร้างไฟล์ CSS ที่จำเป็นทั้งหมด.

en: Please click the link below to activate your account
th: โปรดคลิกที่ลิงก์ด้านล่างเพื่อเปิดใช้งานบัญชีของคุณ

en: Please connect your Instagram account.
th: กรุณาเชื่อมต่อบัญชี Instagram ของคุณ.

en: Please copy & paste your license key in here ..
th: กรุณาคัดลอกและวางรหัสใบอนุญาตของคุณที่นี่..

en: Please create a full-site backup and perform a "Code review" (see above) before generating code signatures globally.
th: โปรดสร้างการสำรองข้อมูลเว็บไซต์ทั้งหมดและทำการ “ตรวจสอบโค้ด” (ดูด้านบน) ก่อนที่จะสร้างลายเซ็นโค้ดทั่วทั้งระบบ.

en: Please create a full-site backup before running the converter.
th: โปรดสร้างการสำรองข้อมูลทั้งเว็บไซต์ก่อนรันตัวแปลง.

en: Please ensure SMTP is set up on this site so all outgoing emails are delivered properly.
th: โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าได้ตั้งค่า SMTP บนเว็บไซต์นี้แล้ว เพื่อให้อีเมลขาออกทั้งหมดถูกส่งอย่างถูกต้อง.

en: Please ensure that the SVG code you paste in here does not contain any potentially malicious code. You can run it first through a free online SVG cleaner like %s
th: โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าโค้ด SVG ที่คุณวางลงที่นี่ไม่มีโค้ดที่อาจเป็นอันตราย คุณสามารถรันผ่านเครื่องมือทำความสะอาด SVG ออนไลน์ฟรีเช่น %s ก่อนได้

en: Please enter a password of at least %s characters.
th: กรุณาใส่รหัสผ่านอย่างน้อย %s ตัวอักษร.

en: Please enter at least 2 characters
th: โปรดป้อนอย่างน้อย 2 ตัวอักษร

en: Please enter the latitude/longitude when using multiple markers.
th: กรุณาป้อนละติจูด/ลองจิจูดเมื่อใช้มาร์กเกอร์หลายจุด.

en: Please fetch the data again as the API settings have changed.
th: โปรดดึงข้อมูลอีกครั้งเนื่องจากการตั้งค่า API มีการเปลี่ยนแปลง

en: Please make sure to set the "Scale X" value inside the transform setting above to "-1".
th: โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าได้ตั้งค่า “สเกล X” ในการตั้งค่าการแปลงด้านบนเป็น “-1”.

en: Please provide a new password
th: กรุณาระบุรหัสผ่านใหม่

en: Please review all code instances found on your site page by page to ensure they don't contain any malicious or faulty code. Click on the title to edit the page, template, etc. with Bricks.
th: กรุณาตรวจสอบโค้ดทั้งหมดที่พบในเว็บไซต์ของคุณทีละหน้าเพื่อให้แน่ใจว่าไม่มีโค้ดที่เป็นอันตรายหรือผิดพลาด คลิกที่ชื่อเรื่องเพื่อแก้ไขหน้า เทมเพลต ฯลฯ ด้วย Bricks.

en: Please review your code and generate code signatures.
th: กรุณาตรวจสอบโค้ดของคุณและสร้างลายเซ็นโค้ด.

en: Please select a filter input.
th: โปรดเลือกการป้อนข้อมูลตัวกรอง.

en: Please select rating icons.
th: โปรดเลือกไอคอนการให้คะแนน.

en: Please set at least one product filter.
th: โปรดตั้งค่าตัวกรองสินค้าอย่างน้อยหนึ่งรายการ.

en: Please share your reason(s) for deactivation Bricks. The more details, the better :)
th: กรุณาแชร์เหตุผลในการปิดใช้งาน Bricks ของคุณ ยิ่งมีรายละเอียดมากยิ่งดีครับ :)

en: Please update your WordPress URLs under Settings > General to use https:// instead of http:// for optimal performance & functionality. Valid SSL certificate required.
th: โปรดอัปเดต URL WordPress ของคุณใน การตั้งค่า > ทั่วไป เพื่อใช้ https:// แทน http:// เพื่อประสิทธิภาพและฟังก์ชันการทำงานที่ดีที่สุด จำเป็นต้องมีใบรับรอง SSL ที่ถูกต้อง.

en: Please use your Bricks account email address for all customer support requests. To attach larger files, please send an email directly to %1$s. To see what is currently in development or submit/upvote feature requests please visit our %2$s.
th: กรุณาใช้อีเมลบัญชี Bricks ของคุณสำหรับคำขอสนับสนุนทั้งหมด หากต้องการแนบไฟล์ขนาดใหญ่ กรุณาส่งอีเมลโดยตรงไปที่ %1$s หากต้องการดูสิ่งที่กำลังพัฒนาอยู่หรือส่ง/โหวตคำขอฟีเจอร์ กรุณาเยี่ยมชม %2$s ของเรา.

en: Popular
th: ยอดนิยม

en: Popularity
th: ความนิยม

en: Populate Content
th: ใส่เนื้อหา

en: Populate the query loop address above through dynamic data tags.
th: ป้อนที่อยู่ลูปคิวรีด้านบนผ่านแท็กข้อมูลแบบไดนามิก.

en: Popup
th: ป๊อปอัพ

en: Popup data not found
th: ไม่พบข้อมูลป๊อปอัพ

en: Popup limit
th: จำกัดป๊อปอัพ

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Positioning
th: การจัดตำแหน่ง

en: Post
th: โพสต์

en: Post Content
th: เนื้อหาโพสต์

en: Post ID
th: รหัสโพสต์

en: Post Navigation
th: การนำทางโพสต์

en: Post Title
th: ชื่อโพสต์

en: Post author
th: ผู้เขียนโพสต์

en: Post comments
th: ความคิดเห็นของโพสต์

en: Post comments count
th: จำนวนความคิดเห็นของโพสต์

en: Post content
th: เนื้อหาโพสต์

en: Post could not be duplicated
th: ไม่สามารถทำซ้ำโพสต์ได้

en: Post count
th: จำนวนโพสต์

en: Post date
th: วันที่โพสต์

en: Post excerpt
th: ข้อความสรุปโพสต์

en: Post link
th: ลิงก์โพสต์

en: Post meta
th: เมตาของโพสต์

en: Post meta typography
th: การจัดรูปแบบตัวอักษรเมตาโพสต์

en: Post modified date
th: วันที่แก้ไขโพสต์

en: Post navigation
th: การนำทางโพสต์

en: Post parent
th: โพสต์หลัก

en: Post parent ID
th: ID โพสต์หลัก

en: Post password
th: รหัสผ่านโพสต์

en: Post slug
th: สลักโพสต์

en: Post status
th: สถานะโพสต์

en: Post time
th: เวลาโพสต์

en: Post title
th: ชื่อโพสต์

en: Post title typography
th: การจัดรูปแบบตัวอักษรชื่อโพสต์

en: Post to update
th: โพสต์ที่จะอัปเดต

en: Post type
th: ประเภทโพสต์

en: Post types
th: ประเภทโพสต์

en: Poster
th: โปสเตอร์

en: Poster image
th: รูปภาพโปสเตอร์

en: Poster size for YouTube
th: ขนาดโปสเตอร์สำหรับ YouTube

en: Postmeta table meta_value type
th: ประเภท meta_value ของตาราง postmeta

en: Posts
th: โพสต์

en: Posts per page
th: โพสต์ต่อหน้า

en: Posts per row
th: โพสต์ต่อแถว

en: Posts should be in a same taxonomy term.
th: โพสต์ควรอยู่ในหมวดหมู่เดียวกัน.

en: Powered by %s
th: ขับเคลื่อนโดย %s

en: Precedes "Link Image" setting.
th: มีความสำคัญมากกว่าการตั้งค่า “ลิงก์รูปภาพ”.

en: Precedes image height setting.
th: มาก่อนการตั้งค่าความสูงของรูปภาพ.

en: Prefix
th: คำนำหน้า

en: Prefix block
th: บล็อกคำนำหน้า

en: Prefix with a dot (.) to filter results that start with this string, or suffix with a dot (.) to filter results ending with this string.
th: นำหน้าด้วยจุด (.) เพื่อกรองผลลัพธ์ที่ขึ้นต้นด้วยสตริงนี้ หรือลงท้ายด้วยจุด (.) เพื่อกรองผลลัพธ์ที่ลงท้ายด้วยสตริงนี้

en: Preload
th: โหลดล่วงหน้า

en: Preload custom fonts
th: โหลดฟอนต์กำหนดเองล่วงหน้า

en: Prev
th: ก่อนหน้า

en: Prev arrow
th: ลูกศรก่อนหน้า

en: Prev label
th: ป้ายกำกับก่อนหน้า

en: Prevent duplicates
th: ป้องกันรายการซ้ำ

en: Preview
th: ดูตัวอย่าง

en: Preview autosave
th: ตัวอย่างบันทึกอัตโนมัติ

en: Preview image
th: ภาพตัวอย่าง

en: Preview mode
th: โหมดดูตัวอย่าง

en: Preview notice type
th: ดูตัวอย่างประเภทการแจ้งเตือน

en: Preview order ID
th: ดูตัวอย่างหมายเลขคำสั่งซื้อ

en: Preview template
th: เทมเพลตตัวอย่าง

en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Previous Icon
th: ไอคอนก่อนหน้า

en: Previous interaction ID
th: ไอดีการโต้ตอบก่อนหน้า

en: Previous page
th: หน้าก่อนหน้า

en: Previous post
th: โพสต์ก่อนหน้า

en: Previous slide
th: สไลด์ก่อนหน้า

en: Price
th: ราคา

en: Price meta
th: ข้อมูลเมตาของราคา

en: Price prefix
th: คำนำหน้าราคา

en: Price suffix
th: คำต่อท้ายราคา

en: Price typography
th: รูปแบบตัวอักษรของราคา

en: Pricing
th: การกำหนดราคา

en: Pricing Tables
th: ตารางราคา

en: Pricing table
th: ตารางราคา

en: Primary
th: หลัก

en: Primary color
th: สีหลัก

en: Priority
th: ลำดับความสำคัญ

en: Privacy
th: ความเป็นส่วนตัว

en: Privacy policy
th: นโยบายความเป็นส่วนตัว

en: Product
th: สินค้า

en: Product ID
th: รหัสสินค้า

en: Product SKU
th: รหัสสินค้า

en: Product additional information
th: ข้อมูลเพิ่มเติมของสินค้า

en: Product archive
th: คลังสินค้า

en: Product attribute
th: คุณลักษณะสินค้า

en: Product badge "New"
th: ป้ายสินค้า “ใหม่”

en: Product badge "Sale"
th: ป้ายสินค้า “ลดราคา”

en: Product badge new
th: ป้ายสินค้าใหม่

en: Product categories
th: หมวดหมู่สินค้า

en: Product category
th: หมวดหมู่สินค้า

en: Product category image
th: รูปภาพหมวดหมู่สินค้า

en: Product content
th: เนื้อหาสินค้า

en: Product content is empty.
th: เนื้อหาสินค้าว่างเปล่า.

en: Product featured
th: สินค้าแนะนำ

en: Product gallery
th: แกลเลอรีสินค้า

en: Product gallery images
th: รูปภาพแกลเลอรีสินค้า

en: Product images
th: รูปภาพสินค้า

en: Product is out of stock.
th: สินค้าหมดสต็อก.

en: Product meta
th: เมตาของสินค้า

en: Product new status
th: สถานะสินค้าใหม่

en: Product on sale
th: สินค้าลดราคา

en: Product price
th: ราคาสินค้า

en: Product purchased by user
th: สินค้าที่ผู้ใช้ซื้อแล้ว

en: Product rating
th: คะแนนสินค้า

en: Product ratings are disabled.
th: คะแนนสินค้าถูกปิดใช้งาน.

en: Product regular price
th: ราคาปกติของสินค้า

en: Product reviews
th: รีวิวสินค้า

en: Product sale price
th: ราคาขายของสินค้า

en: Product sale status
th: สถานะการขายสินค้า

en: Product search
th: ค้นหาสินค้า

en: Product short description
th: คำอธิบายสั้นของสินค้า

en: Product sold individually
th: สินค้าขายแยกชิ้น

en: Product stock
th: สต็อกสินค้า

en: Product stock management
th: การจัดการสต็อกสินค้า

en: Product stock quantity
th: จำนวนสต็อกสินค้า

en: Product stock status
th: สถานะสต็อกสินค้า

en: Product tabs
th: แท็บสินค้า

en: Product tag
th: แท็กสินค้า

en: Product tags
th: แท็กสินค้า

en: Product title
th: ชื่อสินค้า

en: Product type
th: ประเภทสินค้า

en: Product up/cross-sells
th: สินค้าอัพเซลล์/ครอสเซลล์

en: Products
th: สินค้า

en: Products archive description
th: คำอธิบายหน้าสินค้า

en: Products filter
th: ตัวกรองสินค้า

en: Products orderby
th: เรียงลำดับสินค้าตาม

en: Products pagination
th: การแบ่งหน้าสินค้า

en: Products per page
th: สินค้าต่อหน้า

en: Products total results
th: ผลลัพธ์รวมของสินค้า

en: Products with the same category or tag.
th: สินค้าที่อยู่ในหมวดหมู่หรือแท็กเดียวกัน.

en: Profile picture
th: รูปโปรไฟล์

en: Progress
th: ความคืบหน้า

en: Progress Bar
th: แถบความคืบหน้า

en: Project ID
th: ID โปรเจกต์

en: Project not found.
th: ไม่พบโปรเจกต์.

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: Properties found, but none are conneted to any setting of your main component.
th: พบคุณสมบัติ แต่ไม่มีคุณสมบัติใดเชื่อมต่อกับการตั้งค่าของคอมโพเนนต์หลักของคุณ.

en: Property
th: คุณสมบัติ

en: Property groups
th: กลุ่มคุณสมบัติ

en: Property name
th: ชื่อคุณสมบัติ

en: Property value
th: ค่าคุณสมบัติ

en: Provide the element ID that holds the live search results below.
th: ระบุ ID ของอิลิเมนต์ที่เก็บผลการค้นหาแบบสดด้านล่าง.

en: Provide your own options in JSON format
th: ระบุตัวเลือกของคุณเองในรูปแบบ JSON

en: Provider
th: ผู้ให้บริการ

en: Pseudo class
th: คลาสแฝง

en: Pseudos
th: คลาสแฝง

en: Public templates
th: เทมเพลตสาธารณะ

en: Publish
th: เผยแพร่

en: Published
th: เผยแพร่แล้ว

en: Published date
th: วันที่เผยแพร่

en: Quantity
th: จำนวน

en: Queries
th: คิวรี

en: Queries of the types "Post", "Term", and "User" are supported.
th: รองรับการค้นหาประเภท “โพสต์”, “เทอม” และ “ผู้ใช้”.

en: Query
th: คิวรี

en: Query API
th: คิวรี API

en: Query Bricks data in search results
th: ค้นหาข้อมูล Bricks ในผลการค้นหา

en: Query Results Summary
th: สรุปผลการค้นหา

en: Query configured
th: กำหนดค่าคิวรีแล้ว

en: Query editor
th: ตัวแก้ไขคิวรี

en: Query editor in use. But not accessible due to lack of code execution rights.
th: กำลังใช้ตัวแก้ไขคิวรี แต่ไม่สามารถเข้าถึงได้เนื่องจากขาดสิทธิ์ในการประมวลผลโค้ด.

en: Query filters
th: ตัวกรองคิวรี

en: Query filters are disabled
th: ปิดใช้งานตัวกรองคิวรีแล้ว

en: Query filters reindex job started.
th: เริ่มงานการทำดัชนีตัวกรองคิวรีแล้ว.

en: Query loop
th: ลูปคิวรี

en: Query loop index
th: ดัชนีลูปคิวรี

en: Query loop results in the builder are limited to %1$s.
th: ผลลัพธ์ของลูปคิวรีในตัวสร้างถูกจำกัดที่ %1$s.

en: Query manager
th: ตัวจัดการคิวรี

en: Query name
th: ชื่อคิวรี

en: Query object type not supported
th: ไม่รองรับประเภทออบเจ็กต์ของคิวรี

en: Query results count
th: จำนวนผลลัพธ์การค้นหา

en: Query settings
th: การตั้งค่าคิวรี

en: Query type
th: ประเภทคิวรี

en: Query with this name already exists.
th: มีคิวรีชื่อนี้อยู่แล้ว

en: Quick Feedback
th: ฟีดแบ็กด่วน

en: Quick View
th: ดูอย่างรวดเร็ว

en: Quotes
th: คำคม

en: REST API Prefix
th: คำนำหน้า REST API

en: Radial
th: รูปวงกลม

en: Radio
th: ตัวเลือกเดียว

en: Radio list
th: รายการปุ่มวิทยุ

en: Radius
th: รัศมี

en: Random
th: สุ่ม

en: Random order
th: ลำดับสุ่ม

en: Random seed TTL
th: อายุของซีดสุ่ม

en: Random seed ttl
th: ค่า seed สุ่ม ttl

en: Range
th: ช่วง

en: Rate limit exceeded. Please try again later.
th: เกินขีดจำกัดการใช้งาน กรุณาลองใหม่อีกครั้งในภายหลัง.

en: Rate limit for this hour reached. Please wait until the next full hour for it to be resetted.
th: ถึงขีดจำกัดอัตราสำหรับชั่วโมงนี้แล้ว กรุณารอจนถึงชั่วโมงถัดไปเพื่อรีเซ็ต.

en: Rate limiting
th: การจำกัดอัตรา

en: Rated %s out of 5
th: คะแนน %s จาก 5

en: Rating
th: คะแนน

en: Rating icon
th: ไอคอนการให้คะแนน

en: Rating typography
th: รูปแบบตัวอักษรการให้คะแนน

en: Raw
th: ดิบ

en: Raw HTML
th: HTML แบบดิบ

en: Read more
th: อ่านเพิ่มเติม

en: Read more about %s
th: อ่านเพิ่มเติมเกี่ยวกับ%s

en: Reading progress bar
th: แถบแสดงความคืบหน้าการอ่าน

en: Reading time
th: เวลาในการอ่าน

en: Ready to publish your first post?
th: พร้อมที่จะเผยแพร่โพสต์แรกของคุณหรือยัง?

en: Recent comments
th: ความคิดเห็นล่าสุด

en: Recent posts
th: โพสต์ล่าสุด

en: Recommended column type
th: ประเภทคอลัมน์ที่แนะนำ

en: Recommended length: 55 characters. Default: Post/page excerpt.
th: ความยาวที่แนะนำ: 55 ตัวอักษร ค่าเริ่มต้น: ข้อความสรุปของโพสต์/หน้า.

en: Recommended length: 95 characters or less. Default: Post/page title.
th: ความยาวที่แนะนำ: 95 ตัวอักษรหรือน้อยกว่า ค่าเริ่มต้น: ชื่อโพสต์/หน้า.

en: Recommended max_execution_time: 180 (or more)
th: แนะนำ max_execution_time: 180 (หรือมากกว่า)

en: Recommended size: Large. Default: Featured image.
th: ขนาดที่แนะนำ: ใหญ่ ค่าเริ่มต้น: รูปภาพหลัก.

en: Recommended upload_max_filesize
th: แนะนำ upload_max_filesize

en: Recommended wp_memory_limit: 64M (or more)
th: แนะนำ wp_memory_limit: 64M (หรือมากกว่า)

en: Redirect
th: เปลี่ยนเส้นทาง

en: Redirect after (ms)
th: เปลี่ยนเส้นทางหลังจาก (มิลลิวินาที)

en: Redirect is only triggered after successful form submit.
th: การเปลี่ยนเส้นทางจะเกิดขึ้นหลังจากส่งแบบฟอร์มสำเร็จเท่านั้น.

en: Redirect to
th: เปลี่ยนเส้นทางไปยัง

en: Redirect to admin area
th: เปลี่ยนเส้นทางไปยังพื้นที่ผู้ดูแลระบบ

en: Redirect to custom authentication page
th: เปลี่ยนเส้นทางไปยังหน้ายืนยันตัวตนแบบกำหนดเอง

en: Redirect to product page
th: เปลี่ยนเส้นทางไปยังหน้าสินค้า

en: Redirect to specific page
th: เปลี่ยนเส้นทางไปยังหน้าที่ระบุ

en: Redo
th: ทำซ้ำ

en: Referrer
th: ผู้อ้างอิง

en: Referrer URL
th: URL อ้างอิง

en: Regenerate CSS files
th: สร้างไฟล์ CSS ใหม่

en: Regenerate code signatures
th: สร้างลายเซ็นโค้ดใหม่

en: Regenerate code signatures whenever your WordPress salts (secret keys) change.
th: สร้างลายเซ็นโค้ดใหม่ทุกครั้งที่คีย์ลับ (secret keys) ของ WordPress ของคุณเปลี่ยนแปลง.

en: Regenerate filter index
th: สร้างดัชนีตัวกรองใหม่

en: Register form
th: ฟอร์มลงทะเบียน

en: Registered
th: ลงทะเบียนแล้ว

en: Registered sidebars
th: ไซด์บาร์ที่ลงทะเบียน

en: Registration
th: การลงทะเบียน

en: Regular expression to validate the input.
th: นิพจน์ปกติเพื่อตรวจสอบข้อมูลที่ป้อน

en: Regular price typography
th: รูปแบบตัวอักษรราคาปกติ

en: Rel attribute
th: แอตทริบิวต์ rel

en: Related Posts
th: โพสต์ที่เกี่ยวข้อง

en: Related posts
th: โพสต์ที่เกี่ยวข้อง

en: Related products
th: สินค้าที่เกี่ยวข้อง

en: Related videos from other channels
th: วิดีโอที่เกี่ยวข้องจากช่องอื่น

en: Relation
th: ความสัมพันธ์

en: Reload
th: โหลดใหม่

en: Reload canvas
th: โหลดแคนวาสใหม่

en: Remarkable
th: น่าทึ่ง

en: Remember me
th: จดจำฉัน

en: Remote
th: รีโมท

en: Remote playback
th: การเล่นระยะไกล

en: Remote templates
th: เทมเพลตรีโมท

en: Remove
th: ลบ

en: Remove all index jobs
th: ลบงานสร้างดัชนีทั้งหมด

en: Remove attribute
th: ลบแอตทริบิวต์

en: Remove billing fields
th: ลบฟิลด์การเรียกเก็บเงิน

en: Remove default margins
th: ลบระยะขอบเริ่มต้น

en: Remove file
th: ลบไฟล์

en: Remove from favorites
th: ลบออกจากรายการโปรด

en: Remove from icon set
th: ลบออกจากชุดไอคอน

en: Remove image
th: ลบรูปภาพ

en: Remove selected
th: ลบที่เลือก

en: Remove shipping fields
th: ลบฟิลด์การจัดส่ง

en: Removed
th: ลบแล้ว

en: Removed from cart
th: ลบออกจากตะกร้าแล้ว

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Rename images
th: เปลี่ยนชื่อรูปภาพ

en: Renamed
th: เปลี่ยนชื่อแล้ว

en: Render
th: การแสดงผล

en: Render dynamic data text on canvas
th: แสดงข้อความข้อมูลแบบไดนามิกบนแคนวาส

en: Render footer
th: แสดงส่วนท้าย

en: Render header
th: แสดงส่วนหัว

en: Render on the front-end without the div wrapper.
th: แสดงผลที่ด้านหน้าโดยไม่มีตัวห่อ div.

en: Render popups
th: แสดงป๊อปอัป

en: Render with %s
th: แสดงผลด้วย %s

en: Render without wrapper
th: แสดงผลโดยไม่มีตัวห่อ

en: Rendered with %s
th: แสดงผลด้วย %s

en: Repeat
th: ทำซ้ำ

en: Repeat-x
th: ทำซ้ำแนวนอน

en: Repeat-y
th: ทำซ้ำแนวตั้ง

en: Replace
th: แทนที่

en: Replace content
th: แทนที่เนื้อหา

en: Replace element classes
th: แทนที่คลาสขององค์ประกอบ

en: Replace image
th: แทนที่รูปภาพ

en: Replace with
th: แทนที่ด้วย

en: Replace with this string
th: แทนที่ด้วยสตริงนี้

en: Reply
th: ตอบกลับ

en: Reply to email address
th: ที่อยู่อีเมลตอบกลับ

en: Request
th: คำขอ

en: Request body
th: เนื้อหาของคำขอ

en: Request body type
th: ประเภทเนื้อหาของคำขอ

en: Required
th: จำเป็น

en: Requires enabling of "%1$s" and/or "%2$s" permission.
th: ต้องเปิดใช้งานสิทธิ์ “%1$s” และ/หรือ “%2$s”.

en: Resend activation email
th: ส่งอีเมลยืนยันการใช้งานอีกครั้ง

en: Reset
th: รีเซ็ต

en: Reset Settings
th: รีเซ็ตการตั้งค่า

en: Reset all
th: รีเซ็ตทั้งหมด

en: Reset database table
th: รีเซ็ตตารางฐานข้อมูล

en: Reset filters
th: รีเซ็ตตัวกรอง

en: Reset password
th: รีเซ็ตรหัสผ่าน

en: Reset styles
th: รีเซ็ตสไตล์

en: Reset text after .. seconds
th: รีเซ็ตข้อความหลังจาก.. วินาที

en: Resetting all breakpoints deletes all custom breakpoints and resets all default breakpoints.
th: การรีเซ็ตจุดตัดทั้งหมดจะลบจุดตัดที่กำหนดเองทั้งหมดและรีเซ็ตจุดตัดเริ่มต้นทั้งหมด.

en: Resize
th: ปรับขนาด

en: Resolve all conflicts listed below to save your changes.
th: แก้ไขความขัดแย้งทั้งหมดที่แสดงด้านล่างเพื่อบันทึกการเปลี่ยนแปลงของคุณ.

en: Resolve all conflicts listed below, highlighted in red, to continue with importing those classes.
th: แก้ไขความขัดแย้งทั้งหมดที่แสดงด้านล่าง (ไฮไลต์สีแดง) เพื่อดำเนินการนำเข้าคลาสเหล่านั้นต่อ.

en: Response
th: การตอบกลับ

en: Response path
th: เส้นทางการตอบกลับ

en: Response settings
th: การตั้งค่าการตอบกลับ

en: Responsive breakpoints
th: จุดตัดการตอบสนอง

en: Responsive control indicator
th: ตัวบ่งชี้การควบคุมแบบปรับตัว

en: Restart
th: เริ่มใหม่

en: Restore
th: คืนค่า

en: Restore all
th: คืนค่าทั้งหมด

en: Restore icon
th: คืนค่าไอคอน

en: Restored
th: คืนค่าแล้ว

en: Result Count
th: จำนวนผลลัพธ์

en: Results
th: ผลลัพธ์

en: Results for: %s
th: ผลลัพธ์สำหรับ: %s

en: Results per page
th: ผลลัพธ์ต่อหน้า

en: Return query parameters in PHP array. Learn more about the query parameters for %1$s, %2$s, %3$s
th: ส่งคืนพารามิเตอร์คิวรีในอาร์เรย์ PHP เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับพารามิเตอร์คิวรีสำหรับ %1$s, %2$s, %3$s

en: Reveal animation
th: แอนิเมชันการเปิดเผย

en: Reverse
th: ย้อนกลับ

en: Review
th: รีวิว

en: Review all Code element (PHP & HTML), SVG element (code), Query editor, and "echo" tag instances.
th: ตรวจสอบ Code element ทั้งหมด (PHP & HTML), SVG element (โค้ด), Query editor และแท็ก “echo”.

en: Review author
th: ผู้เขียนรีวิว

en: Reviewed
th: ตรวจสอบแล้ว

en: Reviewed item name
th: ชื่อรายการที่รีวิว

en: Reviewed item type
th: ประเภทรายการที่รีวิว

en: Revision applied
th: ใช้การแก้ไขแล้ว

en: Revision by
th: การแก้ไขโดย

en: Revision deleted
th: ลบการแก้ไขแล้ว

en: Revision discarded
th: ยกเลิกการแก้ไขแล้ว

en: Revisions
th: การแก้ไข

en: Rewind
th: ย้อนกลับ

en: Rewind by drag
th: ย้อนกลับด้วยการลาก

en: Ribbon
th: ริบบิ้น

en: Rich Text
th: ข้อความแบบ Rich

en: Rich text
th: ข้อความแบบ Rich text

en: Ridge
th: สันนูน

en: Right
th: ขวา

en: Right to left
th: จากขวาไปซ้าย

en: Right with space
th: ขวาพร้อมช่องว่าง

en: Ring
th: วงแหวน

en: Ripple
th: ระลอกคลื่น

en: Roadmap
th: โรดแมป

en: Role
th: บทบาท

en: Roles
th: บทบาท

en: Roller
th: ลูกกลิ้ง

en: Root container margin
th: ระยะขอบของคอนเทนเนอร์หลัก

en: Root container padding
th: ระยะภายในของคอนเทนเนอร์หลัก

en: Root container width
th: ความกว้างของคอนเทนเนอร์หลัก

en: Rotate
th: หมุน

en: Rotate X
th: หมุนแกน x

en: Rotate Y
th: หมุนแกน y

en: Rotate Z
th: หมุนแกน z

en: Round
th: กลม

en: Row
th: แถว

en: Row gap
th: ช่องว่างระหว่างแถว

en: Rows
th: แถว

en: Run only once
th: ทำงานเพียงครั้งเดียว

en: Run this interaction if the following conditions are met.
th: ทำการโต้ตอบนี้หากเป็นไปตามเงื่อนไขต่อไปนี้.

en: Running the %s detects any outdated Bricks data and automatically updates it to the latest syntax.
th: การรัน %s จะตรวจหาข้อมูล Bricks ที่ล้าสมัยและอัปเดตเป็นไวยากรณ์ล่าสุดโดยอัตโนมัติ.

en: SSL certificate
th: ใบรับรอง SSL

en: SVG URL
th: URL ของ SVG

en: SVG code
th: โค้ด SVG

en: SVG files describe images in XML format and can therefore contain malicious code. With %s enabled Bricks will try to sanitize SVG files during upload.
th: ไฟล์ SVG อธิบายภาพในรูปแบบ XML และอาจมีโค้ดที่เป็นอันตราย เมื่อเปิดใช้งาน %s Bricks จะพยายามทำความสะอาดไฟล์ SVG ระหว่างการอัปโหลด.

en: SVG files not imported for security reasons.
th: ไฟล์ SVG ไม่ถูกนำเข้าด้วยเหตุผลด้านความปลอดภัย.

en: SVG logo: Set "Height" & "Width" in "px" value.
th: โลโก้ SVG: ตั้งค่า “ความสูง” และ “ความกว้าง” เป็นค่า “px”.

en: SVG uploads
th: อัปโหลด SVG

en: Sale
th: ลดราคา

en: Sale price typography
th: รูปแบบตัวอักษรราคาลดพิเศษ

en: Sale!
th: ลดราคา!

en: Sample text
th: ข้อความตัวอย่าง

en: Sanitization method
th: วิธีการทำความสะอาด

en: Satellite
th: ดาวเทียม

en: Saturation
th: ความอิ่มตัว

en: Saturday
th: วันเสาร์

en: Save
th: บันทึก

en: Save %s data as Block editor data
th: บันทึกข้อมูล %s เป็นข้อมูลตัวแก้ไขบล็อก

en: Save IP address
th: บันทึกที่อยู่ IP

en: Save Settings
th: บันทึกการตั้งค่า

en: Save Variables
th: บันทึกตัวแปร

en: Save as
th: บันทึกเป็น

en: Save as component
th: บันทึกเป็นคอมโพเนนต์

en: Save as template
th: บันทึกเป็นเทมเพลต

en: Save changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Save draft
th: บันทึกฉบับร่าง

en: Save file
th: บันทึกไฟล์

en: Save form submissions in database
th: บันทึกการส่งแบบฟอร์มในฐานข้อมูล

en: Save in custom directory
th: บันทึกในไดเรกทอรีกำหนดเอง

en: Save in media library
th: บันทึกในคลังสื่อ

en: Save my name, email, and website in this browser for the next time I comment.
th: บันทึกชื่อ อีเมล และเว็บไซต์ของฉันในเบราว์เซอร์นี้สำหรับการแสดงความคิดเห็นครั้งถัดไป.

en: Save new style
th: บันทึกสไตล์ใหม่

en: Save new title/permalink
th: บันทึกชื่อ/ลิงก์ถาวรใหม่

en: Save style
th: บันทึกสไตล์

en: Save submission
th: บันทึกการส่งข้อมูล

en: Saved
th: บันทึกแล้ว

en: Saved as template
th: บันทึกเป็นเทมเพลตแล้ว

en: Scale
th: ขนาด

en: Scale X
th: ขยายแกน x

en: Scale Y
th: ขยายแกน y

en: Scale color
th: สีของสเกล

en: Scale down
th: ย่อขนาด

en: Scale length in px
th: ความยาวของสเกลเป็นพิกเซล

en: Scale type
th: ประเภทสเกล

en: Scales
th: สเกล

en: Scan complete: %1$d orphaned elements found across %2$d posts.
th: การสแกนเสร็จสิ้น: พบองค์ประกอบที่ไม่มีการเชื่อมโยง %1$d รายการ จาก %2$d โพสต์.

en: Scan your site for orphaned elements that may cause issues.
th: สแกนเว็บไซต์ของคุณเพื่อหาอิลิเมนต์ที่ขาดการเชื่อมโยงซึ่งอาจก่อให้เกิดปัญหาได้.

en: Scanning your entire site. This may take a moment.
th: กำลังสแกนเว็บไซต์ทั้งหมดของคุณ อาจใช้เวลาสักครู่.

en: Schedule
th: กำหนดเวลา

en: Schema
th: โครงสร้าง

en: Scope
th: ขอบเขต

en: Screen reader label for the marker. Set for better accessibility.
th: ป้ายกำกับสำหรับโปรแกรมอ่านหน้าจอของมาร์กเกอร์ ตั้งค่าเพื่อการเข้าถึงที่ดีขึ้น.

en: Screen width
th: ความกว้างของหน้าจอ

en: Screenshots generated
th: สร้างภาพหน้าจอแล้ว

en: Scroll
th: เลื่อน

en: Scroll offset
th: ระยะเลื่อน

en: Scroll snap
th: การเลื่อนแบบสแนป

en: Scroll to
th: เลื่อนไปที่

en: Scroll to notice
th: เลื่อนไปที่การแจ้งเตือน

en: Scroll to top
th: เลื่อนขึ้นบน

en: Scroll to top of popup when popup opens.
th: เลื่อนไปด้านบนของป๊อปอัพเมื่อป๊อปอัพเปิด.

en: Scroll to top when offcanvas opens.
th: เลื่อนขึ้นด้านบนเมื่อ offcanvas เปิด.

en: Scrolling background
th: พื้นหลังขณะเลื่อน

en: Scrolling box shadow
th: เงาขอบกล่องขณะเลื่อน

en: Scrolling text color
th: สีข้อความขณะเลื่อน

en: Search
th: ค้นหา

en: Search ...
th: ค้นหา...

en: Search Custom Fonts
th: ค้นหาฟอนต์กำหนดเอง

en: Search Template Bundles
th: ค้นหาชุด Template

en: Search Template Tags
th: ค้นหาแท็ก Template

en: Search Templates
th: ค้นหา Templates

en: Search and replace label value.
th: ค้นหาและแทนที่ค่าป้ายกำกับ.

en: Search background color
th: สีพื้นหลังการค้นหา

en: Search border
th: ขอบการค้นหา

en: Search classes
th: ค้นหาชั้นเรียน

en: Search documentation
th: ค้นหาเอกสาร

en: Search elements ..
th: ค้นหาองค์ประกอบ..

en: Search for
th: ค้นหา

en: Search for posts, pages, or custom post types
th: ค้นหาโพสต์ หน้า หรือประเภทโพสต์กำหนดเอง

en: Search options
th: ตัวเลือกการค้นหา

en: Search or create post
th: ค้นหาหรือสร้างโพสต์

en: Search pages ..
th: ค้นหาหน้า..

en: Search posts
th: ค้นหาโพสต์

en: Search posts/pages
th: ค้นหาโพสต์/หน้า

en: Search results
th: ผลการค้นหา

en: Search results for:
th: ผลการค้นหาสำหรับ:

en: Search settings
th: ค้นหาการตั้งค่า

en: Search site
th: ค้นหาเว็บไซต์

en: Search tag
th: ค้นหาแท็ก

en: Search templates ..
th: ค้นหาเทมเพลต..

en: Search term
th: คำค้นหา

en: Search variable
th: ค้นหาตัวแปร

en: Searching
th: กำลังค้นหา

en: Secondary
th: รอง

en: Secondary color
th: สีรอง

en: Section
th: หัวข้อ

en: Security warning
th: คำเตือนด้านความปลอดภัย

en: Select
th: เลือก

en: Select Color
th: เลือกสี

en: Select HTML tags
th: เลือกแท็ก HTML

en: Select SVG Icons
th: เลือกไอคอน SVG

en: Select a slide to show
th: เลือกสไลด์เพื่อแสดง

en: Select a template or provide a custom text to show if this query doesn't return any results.
th: เลือกเทมเพลตหรือระบุข้อความที่กำหนดเองเพื่อแสดงหากคิวรีนี้ไม่ส่งคืนผลลัพธ์ใด ๆ.

en: Select a theme style or create a new one to style your website (%s).
th: เลือกสไตล์ธีมหรือสร้างใหม่เพื่อจัดสไตล์เว็บไซต์ (%s) ของคุณ.

en: Select action(s) you want to perform after form has been successfully submitted.
th: เลือกการดำเนินการที่คุณต้องการให้เกิดขึ้นหลังจากส่งฟอร์มสำเร็จ.

en: Select an icon library
th: เลือกไลบรารีไอคอน

en: Select and import your settings JSON file from your computer.
th: เลือกและนำเข้าไฟล์ JSON การตั้งค่าของคุณจากคอมพิวเตอร์.

en: Select and import your template JSON/ZIP file from your computer.
th: เลือกและนำเข้าไฟล์ JSON/ZIP เทมเพลตของคุณจากคอมพิวเตอร์.

en: Select any revision to preview it. Click "Apply" to continue editing the selected revision. Click "Discard" to continue editing the current revision.
th: เลือกรีวิชันใดก็ได้เพื่อดูตัวอย่าง คลิก “ใช้” เพื่อดำเนินการแก้ไขรีวิชันที่เลือก คลิก “ยกเลิก” เพื่อดำเนินการแก้ไขรีวิชันปัจจุบัน.

en: Select archive term
th: เลือกเทอมของหน้าจดหมายเหตุ

en: Select archive type
th: เลือกประเภทหน้าจดหมายเหตุ

en: Select author
th: เลือกผู้เขียน

en: Select class
th: เลือกคลาส

en: Select classes
th: เลือกคลาส

en: Select color
th: เลือกสี

en: Select color palette
th: เลือกจานสี

en: Select condition
th: เลือกเงื่อนไข

en: Select content type
th: เลือกประเภทเนื้อหา

en: Select dynamic data
th: เลือกข้อมูลไดนามิก

en: Select element structure
th: เลือกโครงสร้างองค์ประกอบ

en: Select end date
th: เลือกวันที่สิ้นสุด

en: Select file
th: เลือกไฟล์

en: Select file(s) to import
th: เลือกไฟล์ที่จะนำเข้า

en: Select font file
th: เลือกไฟล์ฟอนต์

en: Select icon
th: เลือกไอคอน

en: Select icon library
th: เลือกไลบรารีไอคอน

en: Select icon set
th: เลือกชุดไอคอน

en: Select image
th: เลือกรูปภาพ

en: Select images
th: เลือกรูปภาพ

en: Select individual
th: เลือกแต่ละรายการ

en: Select items
th: เลือกรายการ

en: Select link type
th: เลือกประเภทลิงก์

en: Select multiple images
th: เลือกหลายรูปภาพ

en: Select nav menu
th: เลือกเมนูนำทาง

en: Select option
th: เลือกตัวเลือก

en: Select options
th: เลือกตัวเลือก

en: Select post
th: เลือกโพสต์

en: Select post type
th: เลือกประเภทโพสต์

en: Select post types to edit with %s.
th: เลือกประเภทโพสต์ที่จะแก้ไขด้วย %s.

en: Select post/page
th: เลือกโพสต์/หน้า

en: Select posts
th: เลือกโพสต์

en: Select posts/pages
th: เลือกโพสต์/หน้า

en: Select product type
th: เลือกประเภทสินค้า

en: Select products
th: เลือกสินค้า

en: Select query loop
th: เลือกลูปคิวรี

en: Select shape
th: เลือกรูปร่าง

en: Select smallest breakpoint that this video should play at. Preview on frontend.
th: เลือกจุดเปลี่ยนที่เล็กที่สุดที่วิดีโอนี้ควรเล่น ดูตัวอย่างในหน้าเว็บ.

en: Select sort
th: เลือกการเรียงลำดับ

en: Select start date
th: เลือกวันที่เริ่มต้น

en: Select taxonomies
th: เลือกอนุกรมวิธาน

en: Select taxonomy
th: เลือกแท็กซอนอมี

en: Select template
th: เลือกเทมเพลต

en: Select template tags
th: เลือกแท็กเทมเพลต

en: Select template to update
th: เลือกเทมเพลตที่จะอัปเดต

en: Select template type
th: เลือกประเภทเทมเพลต

en: Select templates
th: เลือกเทมเพลต

en: Select templates to exclude from remote template access.
th: เลือกเทมเพลตที่จะยกเว้นจากการเข้าถึงเทมเพลตระยะไกล.

en: Select term
th: เลือกเทอม

en: Select terms
th: เลือกเทอม

en: Select text on canvas to format it. To add headings, paragraphs, and images use the "Rich Text" element.
th: เลือกข้อความบนผืนผ้าใบเพื่อจัดรูปแบบ ในการเพิ่มหัวข้อ ย่อหน้า และรูปภาพ ให้ใช้องค์ประกอบ “ข้อความแบบ Rich”.

en: Select the elements for which you want to remove the default margins.
th: เลือกองค์ประกอบที่คุณต้องการลบระยะขอบเริ่มต้น.

en: Select the node that you want to style inside the currently active element on the canvas.
th: เลือกโหนดที่คุณต้องการจัดสไตล์ภายในองค์ประกอบที่ใช้งานอยู่บนแคนวาส.

en: Select the query this filter should target.
th: เลือกคิวรีที่ตัวกรองนี้ควรมุ่งเป้า.

en: Select the type of template you want to create:
th: เลือกประเภทของเทมเพลตที่คุณต้องการสร้าง:

en: Select type of content to show on canvas, then click "APPLY PREVIEW" to show the selected content on the canvas.
th: เลือกประเภทของเนื้อหาที่จะแสดงบนผืนผ้าใบ จากนั้นคลิก “ใช้ตัวอย่าง” เพื่อแสดงเนื้อหาที่เลือกบนผืนผ้าใบ.

en: Select which post types can be edited using Bricks.
th: เลือกประเภทโพสต์ที่สามารถแก้ไขได้ด้วย Bricks.

en: Select/enter unit
th: เลือก/ป้อนหน่วย

en: Select/upload font variation
th: เลือก/อัปโหลดรูปแบบฟอนต์

en: Selected
th: เลือกแล้ว

en: Selected classes
th: คลาสที่เลือก

en: Selected elements
th: องค์ประกอบที่เลือก

en: Selected field
th: ฟิลด์ที่เลือก

en: Selected posts/pages will be accessible even when maintenance mode is active.
th: โพสต์/หน้าที่เลือกจะสามารถเข้าถึงได้แม้ว่าโหมดบำรุงรักษาจะเปิดใช้งานอยู่.

en: Selected sidebar has no active widgets.
th: ไซด์บาร์ที่เลือกไม่มีวิดเจ็ตที่ใช้งานอยู่.

en: Selected variables
th: ตัวแปรที่เลือก

en: Selecting an element in the structure panel scrolls it into view on the canvas.
th: การเลือกองค์ประกอบในแผงโครงสร้างจะเลื่อนมันเข้าสู่มุมมองบนแคนวาส.

en: Selection
th: การเลือก

en: Selector
th: ตัวเลือก

en: Selector detector
th: ตัวตรวจจับตัวเลือก

en: Selector exists
th: มีตัวเลือกอยู่แล้ว

en: Selectors
th: ตัวเลือก

en: Self
th: ตัวเอง

en: Semi Bold
th: กึ่งหนา

en: Send
th: ส่ง

en: Send WordPress notification
th: ส่งการแจ้งเตือน WordPress

en: Send an email to every newly registered user with an activation link that must be clicked to activate their account.
th: ส่งอีเมลถึงผู้ใช้ที่ลงทะเบียนใหม่ทุกคนพร้อมลิงก์เปิดใช้งานที่ต้องคลิกเพื่อเปิดใช้งานบัญชีของพวกเขา

en: Send email to %s
th: ส่งอีเมลถึง %s

en: Send to custom email address
th: ส่งไปยังที่อยู่อีเมลกำหนดเอง

en: Send to email address
th: ส่งไปยังที่อยู่อีเมล

en: Sendgrid API key required! Add key in dashboard under: %s
th: ต้องมีคีย์ API ของ Sendgrid! เพิ่มคีย์ในแดชบอร์ดภายใต้: %s

en: Separate keywords by comma. Helps search engine to determine topic of a page.
th: แยกคีย์เวิร์ดด้วยเครื่องหมายจุลภาค ช่วยให้เครื่องมือค้นหากำหนดหัวข้อของหน้าได้.

en: Separate value & label by ":".
th: แยกค่าและป้ายกำกับด้วย “:”.

en: Separate values by comma.
th: คั่นค่าด้วยเครื่องหมายจุลภาค.

en: Separated by space. Without class dot.
th: แยกด้วยช่องว่าง ไม่ต้องใส่จุดนำหน้าคลาส.

en: Separator
th: ตัวแบ่ง

en: Separator color
th: สีตัวแบ่ง

en: Sepia
th: เซเปีย

en: September
th: กันยายน

en: Server Environment
th: สภาพแวดล้อมของเซิร์ฟเวอร์

en: Server info
th: ข้อมูลเซิร์ฟเวอร์

en: Server-side render not available
th: การแสดงผลฝั่งเซิร์ฟเวอร์ไม่พร้อมใช้งาน

en: Service
th: บริการ

en: Session storage
th: พื้นที่เก็บข้อมูลเซสชัน

en: Set "Align items" under "Mobile menu" instead.
th: ตั้งค่า “จัดตำแหน่งรายการ” ภายใต้ “เมนูมือถือ” แทน.

en: Set "ID" on items above to open via anchor link.
th: ตั้งค่า “ID” บนรายการด้านบนเพื่อเปิดผ่านลิงก์แบบแอนเคอร์.

en: Set "ID" on tab menu "Div" to open a tab via anchor link.
th: ตั้งค่า “ID” บนเมนูแท็บ “Div” เพื่อเปิดแท็บผ่านลิงก์แอนเคอร์.

en: Set "Icon" as video play button for a better user experience.
th: ตั้งค่า “ไอคอน” เป็นปุ่มเล่นวิดีโอเพื่อประสบการณ์ผู้ใช้ที่ดีขึ้น.

en: Set "Top" value to make this element "sticky".
th: ตั้งค่า “บน” เพื่อทำให้องค์ประกอบนี้ “เกาะติด”.

en: Set %s per user role. To define access for a specific user edit the user profile directly.
th: ตั้งค่า %s ตามบทบาทผู้ใช้ หากต้องการกำหนดการเข้าถึงสำหรับผู้ใช้เฉพาะ ให้แก้ไขโปรไฟล์ผู้ใช้โดยตรง.

en: Set Unsplash API Key
th: ตั้งค่าคีย์ API Unsplash

en: Set a specific height for your template manager thumbnails in the builder. Thumbnails exceeding this height auto-scroll on mouseover.
th: กำหนดความสูงเฉพาะสำหรับภาพขนาดย่อของตัวจัดการเทมเพลตในตัวสร้าง ภาพขนาดย่อที่เกินความสูงนี้จะเลื่อนอัตโนมัติเมื่อนำเมาส์ไปวาง.

en: Set attribute
th: ตั้งค่าแอตทริบิวต์

en: Set clause name to be used as "Order by" parameter.
th: ตั้งชื่อเงื่อนไขเพื่อใช้เป็นพารามิเตอร์ “เรียงลำดับตาม”.

en: Set code execution capability for individual users by editing their user profile.
th: ตั้งค่าความสามารถในการประมวลผลโค้ดสำหรับผู้ใช้แต่ละคนโดยแก้ไขโปรไฟล์ผู้ใช้ของพวกเขา.

en: Set condition(s) to apply selected theme style to your entire website or certain areas.
th: ตั้งค่าเงื่อนไขเพื่อใช้สไตล์ธีมที่เลือกกับทั้งเว็บไซต์หรือบางพื้นที่.

en: Set condition(s) to show template on specific areas of your site.
th: ตั้งค่าเงื่อนไขเพื่อแสดงเทมเพลตในพื้นที่เฉพาะของเว็บไซต์ของคุณ.

en: Set conditions
th: ตั้งค่าเงื่อนไข

en: Set custom link destination for builder toolbar logo.
th: ตั้งค่าปลายทางลิงก์แบบกำหนดเองสำหรับโลโก้แถบเครื่องมือของตัวสร้าง.

en: Set for better in-builder performance. Using dynamic data tags like {cf_my_wordpress_field} is still possible.
th: ตั้งค่าเพื่อปรับปรุงประสิทธิภาพในตัวสร้าง การใช้แท็กข้อมูลแบบไดนามิกเช่น {cf_my_wordpress_field} ยังคงเป็นไปได้.

en: Set for better performance if you don't run any jQuery code older than version 1.9.
th: ตั้งค่าเพื่อประสิทธิภาพที่ดีขึ้นหากคุณไม่ได้เรียกใช้โค้ด jQuery ที่เก่ากว่าเวอร์ชัน 1.9

en: Set for better performance if you don't use embeds, such as YouTube videos, on your site.
th: ตั้งค่าเพื่อประสิทธิภาพที่ดีขึ้นหากคุณไม่ใช้การฝังเนื้อหา เช่น วิดีโอ YouTube บนเว็บไซต์ของคุณ.

en: Set for better performance if you don't use emojis on your site.
th: ตั้งค่าเพื่อประสิทธิภาพที่ดีขึ้นหากคุณไม่ใช้อิโมจิบนเว็บไซต์ของคุณ.

en: Set for video SEO best practices via poster attribute on the video tag. If the source is Youtube or Vimeo, it will be used as preview image.
th: ตั้งค่าเพื่อการทำ SEO วิดีโอที่ดีที่สุดผ่านแอตทริบิวต์โปสเตอร์บนแท็กวิดีโอ หากแหล่งที่มาเป็น Youtube หรือ Vimeo จะถูกใช้เป็นภาพตัวอย่าง.

en: Set globally under %s
th: ตั้งค่าทั่วไปที่ %s

en: Set if this element doesn't contain any descriptive text.
th: ตั้งค่าถ้าองค์ประกอบนี้ไม่มีข้อความอธิบาย.

en: Set if you don't use Google Fonts or you've uploaded and self-host Google Fonts as "Custom Fonts".
th: ตั้งค่าหากคุณไม่ใช้ Google Fonts หรือคุณได้อัปโหลดและโฮสต์ Google Fonts เองเป็น “ฟอนต์กำหนดเอง”.

en: Set if you have problems with Bricks built-in lazy loading.
th: ตั้งค่าหากคุณมีปัญหากับการโหลดแบบ Lazy ที่มีมาใน Bricks.

en: Set if your dynamic data in AJAX popup is rendered incorrectly.
th: ตั้งค่านี้หากข้อมูลไดนามิกในป๊อปอัพ AJAX แสดงผลไม่ถูกต้อง.

en: Set individual video player controls under: Settings > Theme Styles > Element - Video
th: ตั้งค่าการควบคุมเครื่องเล่นวิดีโอแต่ละรายการที่: การตั้งค่า > ธีมสไตล์ > องค์ประกอบ - วิดีโอ

en: Set interactions for this popup.
th: ตั้งค่าการโต้ตอบสำหรับป๊อปอัปนี้.

en: Set maximum number of form submissions that you want to store in the database.
th: กำหนดจำนวนสูงสุดของการส่งแบบฟอร์มที่คุณต้องการเก็บไว้ในฐานข้อมูล.

en: Set number of columns on smaller breakpoints.
th: ตั้งค่าจำนวนคอลัมน์สำหรับหน้าจอขนาดเล็ก.

en: Set only width generates 16:9 ratio videos.
th: การตั้งค่าเฉพาะความกว้างจะสร้างวิดีโออัตราส่วน 16:9.

en: Set options as %s
th: ตั้งค่าตัวเลือกเป็น %s

en: Set source image at base breakpoint to use main image as fallback image.
th: ตั้งค่ารูปภาพต้นฉบับที่จุดเปลี่ยนพื้นฐานเพื่อใช้รูปภาพหลักเป็นรูปภาพสำรอง.

en: Set template style
th: ตั้งค่าสไตล์เทมเพลต

en: Set the builder language direction.
th: ตั้งค่าทิศทางภาษาของตัวสร้าง.

en: Set the builder language.
th: ตั้งค่าภาษาของตัวสร้าง.

en: Set the default field value/content.
th: ตั้งค่าเริ่มต้นของฟิลด์/เนื้อหา.

en: Set the key you used for the offset. Example: limit = 20 set on query parameter, Page parameter is "skip", set this offset key as "limit". Clicking page 3 on the pagination element will generate the final URL as https://api.example.com/endpoint?skip=40&limit=20
th: ตั้งค่าคีย์ที่คุณใช้สำหรับ offset ตัวอย่าง: limit = 20 ตั้งค่าบนพารามิเตอร์คิวรี พารามิเตอร์หน้าคือ “skip” ตั้งค่าคีย์ offset นี้เป็น “limit” การคลิกหน้า 3 บนองค์ประกอบการแบ่งหน้าจะสร้าง URL สุดท้ายเป็น https://api.example.com/endpoint?skip=40&limit=20

en: Set the required password under Settings > Template settings > Password protection for template-wide protection, or set an individual password directly for each post/page.
th: ตั้งรหัสผ่านที่จำเป็นภายใต้ การตั้งค่า > การตั้งค่า Template > การป้องกันด้วยรหัสผ่าน สำหรับการป้องกันทั้ง Template หรือตั้งรหัสผ่านแยกสำหรับแต่ละโพสต์/หน้าโดยตรง.

en: Set the status of each element, native and custom, in the builder and frontend.
th: กำหนดสถานะของแต่ละอิลิเมนต์ ทั้งแบบมาตรฐานและแบบกำหนดเอง ในตัวสร้างและส่วนหน้าบ้าน.

en: Set to "0" to disable default animations.
th: ตั้งค่าเป็น “0” เพื่อปิดใช้งานแอนิเมชันเริ่มต้น.

en: Set to "0s" to disable open/close animation.
th: ตั้งเป็น “0 วินาที” เพื่อปิดการใช้งานแอนิเมชันเปิด/ปิด.

en: Set to "50%" to scroll active element into center or "off" to disable auto-scroll.
th: ตั้งค่าเป็น “50%” เพื่อเลื่อนองค์ประกอบที่ใช้งานไปยังกึ่งกลาง หรือ “ปิด” เพื่อปิดการเลื่อนอัตโนมัติ.

en: Set to "Fixed" for parallax effect.
th: ตั้งค่าเป็น “คงที่” สำหรับเอฟเฟกต์พาราแลกซ์.

en: Set to 0 to disable caching. Default is 300 seconds (five minutes).
th: ตั้งค่าเป็น 0 เพื่อปิดการใช้งานแคช ค่าเริ่มต้นคือ 300 วินาที (ห้านาที)

en: Set to improve performance by caching query loops. This is particularly useful when your query loop arguments remain relatively unchanged. For optimal functionality, ensure that server object caching is enabled for persistent caching. Disable this setting if you experience any unexpected query results.
th: ตั้งค่าเพื่อปรับปรุงประสิทธิภาพด้วยการแคช query loops ซึ่งมีประโยชน์อย่างยิ่งเมื่อ argument ของ query loop ไม่ค่อยเปลี่ยนแปลง เพื่อการทำงานที่ดีที่สุด ตรวจสอบให้แน่ใจว่าการแคชออบเจ็กต์ของเซิร์ฟเวอร์เปิดใช้งานอยู่สำหรับการแคชแบบถาวร ปิดการตั้งค่านี้หากคุณพบผลลัพธ์การค้นหาที่ไม่คาดคิด.

en: Set to load %s in the builder to improve compatibility in older browsers. Not recommended to enable for modern browsers due to potential performance impact.
th: ตั้งค่าให้โหลด %s ในตัวสร้างเพื่อปรับปรุงความเข้ากันได้ในเบราว์เซอร์รุ่นเก่า ไม่แนะนำให้เปิดใช้งานสำหรับเบราว์เซอร์สมัยใหม่เนื่องจากอาจส่งผลกระทบต่อประสิทธิภาพ.

en: Set to show the responsive indicator next to controls that can have different values at each breakpoint.
th: ตั้งค่าให้แสดงตัวบ่งชี้การปรับตัวข้างๆ ตัวควบคุมที่สามารถมีค่าแตกต่างกันในแต่ละจุดเปลี่ยน.

en: Set up your own capabilities with the exact permissions you want to allow. Then assign it to specific user roles from the "Builder Access" dropdown below.
th: ตั้งค่าความสามารถของคุณเองด้วยสิทธิ์ที่แน่นอนตามที่คุณต้องการอนุญาต จากนั้นกำหนดให้กับบทบาทผู้ใช้เฉพาะจากเมนูแบบเลื่อนลง “การเข้าถึงตัวสร้าง” ด้านล่าง.

en: Set who can bypass maintenance mode. To grant bypass privileges to a specific user, modify the user's profile settings directly.
th: กำหนดว่าใครสามารถข้ามโหมดบำรุงรักษาได้ หากต้องการให้สิทธิ์การข้ามแก่ผู้ใช้เฉพาะราย ให้แก้ไขการตั้งค่าโปรไฟล์ของผู้ใช้โดยตรง.

en: Sets direction to row
th: ตั้งทิศทางเป็นแถว

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Settings imported
th: นำเข้าการตั้งค่าแล้ว

en: Settings resetted
th: รีเซ็ตการตั้งค่าแล้ว

en: Settings saved
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

en: Shape
th: รูปร่าง

en: Shape Dividers
th: ตัวแบ่งรูปทรง

en: Shape dividers
th: ตัวแบ่งรูปร่าง

en: Share on %s
th: แชร์บน %s

en: Share via
th: แชร์ผ่าน

en: Share via email
th: แชร์ทางอีเมล

en: Shop template
th: เทมเพลตร้านค้า

en: Shortcode
th: ชอร์ตโค้ด

en: Shortcode content is empty
th: เนื้อหาของชอร์ตโค้ดว่างเปล่า

en: Shortcuts
th: ทางลัด

en: Show
th: แสดง

en: Show After Grid
th: แสดงหลังตาราง

en: Show Before Grid
th: แสดงก่อนตาราง

en: Show again after .. hours
th: แสดงอีกครั้งหลังจาก.. ชั่วโมง

en: Show all
th: แสดงทั้งหมด

en: Show all fonts
th: แสดงฟอนต์ทั้งหมด

en: Show arrows
th: แสดงลูกศร

en: Show artist
th: แสดงศิลปิน

en: Show at breakpoint
th: แสดงที่จุดเปลี่ยน

en: Show author
th: แสดงผู้เขียน

en: Show avatar
th: แสดงอวตาร

en: Show badge if product is less than .. days old.
th: แสดงป้ายถ้าสินค้ามีอายุไม่เกิน.. วัน.

en: Show bio
th: แสดงประวัติย่อ

en: Show cart cross-sells
th: แสดงสินค้าขายต่อเนื่องในตะกร้า

en: Show count
th: แสดงจำนวน

en: Show cross-sell products
th: แสดงสินค้าขายต่อเนื่อง

en: Show custom element names
th: แสดงชื่อองค์ประกอบที่กำหนดเอง

en: Show date
th: แสดงวันที่

en: Show default element names
th: แสดงชื่อองค์ประกอบเริ่มต้น

en: Show different images per breakpoint.
th: แสดงรูปภาพที่แตกต่างกันตามจุดเปลี่ยน.

en: Show dots
th: แสดงจุด

en: Show dynamic data key in dropdown
th: แสดงคีย์ข้อมูลแบบไดนามิกในเมนูแบบเลื่อนลง

en: Show element
th: แสดงองค์ประกอบ

en: Show empty
th: แสดงว่างเปล่า

en: Show empty stars
th: แสดงดาวที่ว่างเปล่า

en: Show empty terms
th: แสดงเทอมที่ว่างเปล่า

en: Show excerpt
th: แสดงข้อความสรุป

en: Show favorites only
th: แสดงเฉพาะรายการโปรด

en: Show featured image
th: แสดงภาพหลัก

en: Show flags
th: แสดงธง

en: Show for class conflicts
th: แสดงสำหรับคลาสที่ขัดแย้งกัน

en: Show for new & conflicting classes
th: แสดงสำหรับคลาสใหม่และที่ขัดแย้งกัน

en: Show for new classes
th: แสดงสำหรับคลาสใหม่

en: Show friends' photos
th: แสดงรูปเพื่อน

en: Show fullscreen
th: แสดงเต็มหน้าจอ

en: Show if any value exists
th: แสดงหากมีค่าใดๆ อยู่

en: Show if non-base breakpoint value exists
th: แสดงหากมีค่าที่ไม่ใช่จุดเริ่มต้น

en: Show image
th: แสดงรูปภาพ

en: Show info
th: แสดงข้อมูล

en: Show label
th: แสดงป้ายกำกับ

en: Show labels
th: แสดงป้ายกำกับ

en: Show link to author posts
th: แสดงลิงก์ไปยังโพสต์ของผู้เขียน

en: Show name
th: แสดงชื่อ

en: Show names
th: แสดงชื่อ

en: Show navigation
th: แสดงการนำทาง

en: Show notice
th: แสดงการแจ้งเตือน

en: Show on all responsive controls
th: แสดงในการควบคุมแบบปรับตัวทั้งหมด

en: Show on hover
th: แสดงเมื่อเมาส์ชี้

en: Show only active dropdown. Toggle on click. Inner dropdowns inherit multilevel.
th: แสดงเฉพาะเมนูแบบเลื่อนลงที่ใช้งานอยู่ สลับเมื่อคลิก เมนูย่อยด้านในจะสืบทอดแบบหลายระดับ.

en: Show only featured
th: แสดงเฉพาะสินค้าแนะนำ

en: Show parent posts
th: แสดงโพสต์หลัก

en: Show parent terms
th: แสดงคำหลัก

en: Show password
th: แสดงรหัสผ่าน

en: Show percentage
th: แสดงเปอร์เซ็นต์

en: Show popup
th: แสดงป๊อปอัป

en: Show post type archive
th: แสดงคลังโพสต์ประเภท

en: Show products related
th: แสดงสินค้าที่เกี่ยวข้อง

en: Show quantity input field in product loop
th: แสดงฟิลด์ป้อนจำนวนในลูปสินค้า

en: Show query loop type
th: แสดงประเภทลูปคิวรี

en: Show required asterisk
th: แสดงเครื่องหมายดอกจันสำหรับฟิลด์ที่จำเป็น

en: Show tabs
th: แสดงแท็บ

en: Show taxonomy
th: แสดงหมวดหมู่

en: Show tips
th: แสดงคำแนะนำ

en: Show title
th: แสดงชื่อเรื่อง

en: Show under
th: แสดงด้านล่าง

en: Show up-sell products
th: แสดงสินค้าขายเพิ่ม

en: Shows when popup content is fetched via AJAX.
th: แสดงเมื่อดึงข้อมูลป๊อปอัพผ่าน AJAX.

en: Shows when using infinite scroll, load more interaction, AJAX pagination.
th: แสดงเมื่อใช้การเลื่อนไม่สิ้นสุด, การโต้ตอบโหลดเพิ่มเติม, การแบ่งหน้า AJAX.

en: Shuffle
th: สับเปลี่ยน

en: Sidebar
th: แถบด้านข้าง

en: Sidebar deleted.
th: ลบไซด์บาร์แล้ว.

en: Sidebar name *
th: ชื่อไซด์บาร์ *

en: Sidebars
th: ไซด์บาร์

en: Sign all
th: เซ็นชื่อทั้งหมด

en: Sign code
th: เซ็นชื่อโค้ด

en: Simple
th: ธรรมดา

en: Simple product
th: สินค้าธรรมดา

en: Single
th: เดี่ยว

en: Single product
th: สินค้าเดี่ยว

en: Single product template
th: เทมเพลตสินค้าเดี่ยว

en: Site
th: ไซต์

en: Site Address
th: ที่อยู่เว็บไซต์

en: Site URL
th: URL เว็บไซต์

en: Site background
th: พื้นหลังไซต์

en: Site border
th: ขอบไซต์

en: Site layout
th: เลย์เอาต์ไซต์

en: Site tagline
th: สโลแกนเว็บไซต์

en: Site title
th: ชื่อเว็บไซต์

en: Size
th: ขนาด

en: Size - Default
th: ขนาด - ค่าเริ่มต้น

en: Size - Extra Large
th: ขนาด - ใหญ่พิเศษ

en: Size - Large
th: ขนาด - ใหญ่

en: Size - Medium
th: ขนาด - กลาง

en: Size - Small
th: ขนาด - เล็ก

en: Sizing
th: การกำหนดขนาด

en: Skew
th: เอียง

en: Skew X
th: เอียงแกน x

en: Skew Y
th: เอียงแกน y

en: Skillful
th: เก่งมาก

en: Skin
th: สกิน

en: Skip
th: ข้าม

en: Skip & Deactivate
th: ข้ามและปิดใช้งาน

en: Skip class import
th: ข้ามการนำเข้าคลาส

en: Skip to footer
th: ข้ามไปยังส่วนท้าย

en: Skip to main content
th: ข้ามไปยังเนื้อหาหลัก

en: Slide
th: สไลด์

en: Slide from left
th: เลื่อนจากซ้าย

en: Slide from right
th: เลื่อนจากขวา

en: Slide up after
th: เลื่อนขึ้นหลังจาก

en: Slider
th: แถบเลื่อน

en: Slides
th: สไลด์

en: Slow
th: ช้า

en: Slug
th: สลัก

en: Small
th: เล็ก

en: Small header
th: ส่วนหัวขนาดเล็ก

en: Smooth scroll
th: เลื่อนแบบนุ่มนวล

en: Snap
th: สแนป

en: Snapping elements selector
th: ตัวเลือกองค์ประกอบที่สแนป

en: Social Sharing
th: การแชร์โซเชียล

en: Social media
th: โซเชียลมีเดีย

en: Solid
th: ทึบ

en: Something went wrong.
th: เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง.

en: Sorry, but no site URL has been provided.
th: ขออภัย ไม่มีการระบุ URL ของเว็บไซต์.

en: Sorry, but we could not subscribe you.
th: ขออภัย เราไม่สามารถสมัครสมาชิกให้คุณได้.

en: Sort
th: เรียงลำดับ

en: Sort by
th: เรียงตาม

en: Sort by average rating
th: เรียงตามคะแนนเฉลี่ย

en: Sort by latest
th: เรียงตามล่าสุด

en: Sort by options
th: ตัวเลือกการเรียงลำดับ

en: Sort by popularity
th: เรียงตามความนิยม

en: Sort by price: high to low
th: เรียงตามราคา: สูงไปต่ำ

en: Sort by price: low to high
th: เรียงตามราคา: ต่ำไปสูง

en: Sort options
th: เรียงลำดับตัวเลือก

en: Source
th: แหล่งที่มา

en: Sources
th: แหล่งที่มา

en: Space
th: ระยะห่าง

en: Space around
th: ระยะห่างรอบ

en: Space between
th: ระยะห่างระหว่าง

en: Space between header and footer.
th: ช่องว่างระหว่างส่วนหัวและส่วนท้าย.

en: Space evenly
th: ระยะห่างเท่ากัน

en: Space-separated list of CSS classes to add to the <body> tag of this page.
th: รายการคลาส CSS ที่คั่นด้วยช่องว่างเพื่อเพิ่มไปยังแท็ก <body> ของหน้านี้.

en: Spacing
th: ระยะห่าง

en: Spam protection
th: การป้องกันสแปม

en: Speed
th: ความเร็ว

en: Speed in ms
th: ความเร็วในมิลลิวินาที

en: Spellcheck
th: ตรวจสอบการสะกดคำ

en: Spinner
th: ตัวหมุน

en: Spread
th: กระจาย

en: Square
th: สี่เหลี่ยมจัตุรัส

en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Standard fonts
th: ฟอนต์มาตรฐาน

en: Star color
th: สีดาว

en: Stars
th: ดาว

en: Start
th: เริ่ม

en: Start animation
th: เริ่มแอนิเมชัน

en: Start autoplay
th: เริ่มเล่นอัตโนมัติ

en: Start date
th: วันที่เริ่มต้น

en: Start delay in ms
th: เวลาหน่วงเริ่มต้นเป็น ms

en: Start display at breakpoint
th: เริ่มแสดงที่จุดเบรกพอยต์

en: Start index
th: ดัชนีเริ่มต้น

en: Start play at
th: เริ่มเล่นที่

en: Start time
th: เวลาเริ่มต้น

en: Starting angle in º
th: มุมเริ่มต้นเป็น º

en: Static
th: คงที่

en: Static dropdown content always toggles on click, not hover.
th: เนื้อหาเมนูแบบเลื่อนลงแบบคงที่จะสลับเมื่อคลิกเสมอ ไม่ใช่เมื่อชี้.

en: Status
th: สถานะ

en: Status bar
th: แถบสถานะ

en: Statuses
th: สถานะ

en: Step
th: ขั้น

en: Sticky
th: ติดหน้าจอ

en: Sticky header
th: ส่วนหัวแบบติดตาย

en: Sticky on scroll
th: ติดตายเมื่อเลื่อน

en: Stock
th: สต็อก

en: Stock management not enabled for this product.
th: ไม่ได้เปิดใช้งานการจัดการสต็อกสำหรับสินค้านี้.

en: Stop
th: หยุด

en: Stop on last slide
th: หยุดที่สไลด์สุดท้าย

en: Street View Control
th: ควบคุมมุมมองถนน

en: Stretch
th: ยืด

en: Strike
th: ขีดฆ่า

en: Strikethrough
th: ขีดฆ่า

en: Strings
th: สตริง

en: Stroke
th: เส้น

en: Stroke #2
th: เส้น #2

en: Stroke color
th: สีเส้นขอบ

en: Stroke width
th: ความกว้างเส้นขอบ

en: Structure
th: โครงสร้าง

en: Structure panel
th: แผงโครงสร้าง

en: Stunning
th: สวยงามมาก

en: Style
th: สไตล์

en: Style notices globally under Settings > Theme Styles > WooCommerce - Notice.
th: จัดสไตล์การแจ้งเตือนทั่วไปได้ที่ การตั้งค่า > สไตล์ธีม > WooCommerce - การแจ้งเตือน.

en: Style saved
th: บันทึกสไตล์แล้ว

en: Styles
th: สไตล์

en: Stylesheet
th: สไตล์ชีต

en: Stylesheets (default)
th: Stylesheet (ค่าเริ่มต้น)

en: Sub menu
th: เมนูย่อย

en: Sub menu, mega menu, or multilevel area.
th: พื้นที่เมนูย่อย เมกะเมนู หรือหลายระดับ.

en: Subject
th: หัวข้อ

en: Submission failed. Please reload the page and try to submit the form again.
th: การส่งล้มเหลว กรุณาโหลดหน้าใหม่และลองส่งฟอร์มอีกครั้ง.

en: Submit
th: ส่ง

en: Submit & Deactivate
th: ส่งและปิดใช้งาน

en: Submit Comment
th: ส่งความคิดเห็น

en: Submit button
th: ปุ่มส่ง

en: Subtitle
th: คำบรรยายย่อย

en: Subtitle goes here
th: คำบรรยายย่อยอยู่ที่นี่

en: Subtitle typography
th: ตัวอักษรคำบรรยายย่อย

en: Subtitles typography
th: รูปแบบตัวอักษรหัวข้อย่อย

en: Subtotal
th: ยอดรวมย่อย

en: Success
th: สำเร็จ

en: Success color
th: สีสำเร็จ

en: Success message
th: ข้อความแสดงความสำเร็จ

en: Successful
th: สำเร็จ

en: Successfully removed %1$d orphaned elements across %2$d posts.
th: ลบองค์ประกอบที่ไม่มีการอ้างอิง %1$d รายการใน %2$d โพสต์สำเร็จแล้ว.

en: Suffix
th: คำต่อท้าย

en: Suffix block
th: บล็อกคำต่อท้าย

en: Sunday
th: วันอาทิตย์

en: Superb
th: ยอดเยี่ยม

en: Supported field types
th: ประเภทฟิลด์ที่รองรับ

en: Supported filters
th: ตัวกรองที่รองรับ

en: Suppress PHP errors
th: ระงับข้อผิดพลาด PHP

en: Sure thing
th: แน่นอน

en: Sure?
th: แน่ใจหรือ?

en: Swatch type
th: ประเภทตัวอย่างสี

en: Sweet
th: เยี่ยม

en: Switch
th: สลับ

en: Sync fonts
th: ซิงค์ฟอนต์

en: Sync global classes
th: ซิงค์คลาสส่วนกลาง

en: Sync with query
th: ซิงค์กับคิวรี

en: System Information
th: ข้อมูลระบบ

en: T-shirt
th: เสื้อยืด

en: Tab
th: แท็บ

en: Tab 1
th: แท็บ 1

en: Tab 1 label
th: ป้ายกำกับแท็บ 1

en: Tab 2
th: แท็บ 2

en: Tab 2 label
th: ป้ายกำกับแท็บ 2

en: Tab content
th: เนื้อหาแท็บ

en: Tab menu
th: เมนูแท็บ

en: Table
th: ตาราง

en: Table background
th: พื้นหลังตาราง

en: Table border
th: ขอบตาราง

en: Table box shadow
th: เงาของกรอบตาราง

en: Table of contents
th: สารบัญ

en: Tablet
th: แท็บเล็ต

en: Tablet portrait
th: แท็บเล็ตแนวตั้ง

en: Tabs
th: แท็บ

en: Tag
th: แท็ก

en: Tag cloud
th: กลุ่มแท็ก

en: Tag: %s
th: แท็ก: %s

en: Tags
th: แท็ก

en: Take over
th: เข้าควบคุม

en: Target
th: เป้าหมาย

en: Target a "CSS selector" on "Hide popup", but not a popup directly! As this action runs after the popup has been closed.
th: เลือกเป้าหมาย “ตัวเลือก CSS” ใน “ซ่อนป๊อปอัป” แต่ไม่ใช่ป๊อปอัปโดยตรง! เนื่องจากการกระทำนี้จะทำงานหลังจากป๊อปอัปถูกปิดแล้ว.

en: Target form selector
th: ตัวเลือกฟอร์มเป้าหมาย

en: Target interaction ID
th: ไอดีการโต้ตอบเป้าหมาย

en: Target query
th: คิวรีเป้าหมาย

en: Target query has not been set. Without connecting a filter to a query, the filter has no effect.
th: ยังไม่ได้ตั้งค่าคิวรีเป้าหมาย หากไม่เชื่อมต่อตัวกรองกับคิวรี ตัวกรองจะไม่มีผล.

en: Taxonomies
th: อนุกรมวิธาน

en: Taxonomies related posts must have in common.
th: หมวดหมู่ที่โพสต์ที่เกี่ยวข้องต้องมีร่วมกัน.

en: Taxonomy
th: อนุกรมวิธาน

en: Taxonomy query
th: คิวรีอนุกรมวิธาน

en: Taxonomy slug
th: สลัก URL หมวดหมู่

en: Team Members
th: สมาชิกทีม

en: Team member
th: สมาชิกทีม

en: Team members
th: สมาชิกทีม

en: Telephone
th: โทรศัพท์

en: Template & post password
th: รหัสผ่าน Template และโพสต์

en: Template Bundle
th: ชุด Template

en: Template Bundles
th: ชุด Template

en: Template Tag
th: แท็ก Template

en: Template Tags
th: แท็ก Template

en: Template bundle
th: ชุด Template

en: Template created
th: สร้าง Template แล้ว

en: Template deleted
th: ลบ Template แล้ว

en: Template has not been published.
th: Template ยังไม่ได้เผยแพร่.

en: Template imported
th: นำเข้า Template แล้ว

en: Template insert failed: This template has no data
th: การแทรก Template ล้มเหลว: Template นี้ไม่มีข้อมูล

en: Template inserted
th: แทรก Template แล้ว

en: Template manager thumbnail height
th: ความสูงของภาพขนาดย่อในตัวจัดการ Template

en: Template overridden
th: เขียนทับ Template แล้ว

en: Template password
th: รหัสผ่าน Template

en: Template saved
th: บันทึก Template แล้ว

en: Template screenshot generation is disabled.
th: การสร้างภาพตัวอย่าง Template ถูกปิดใช้งาน.

en: Template screenshots
th: ภาพตัวอย่าง Template

en: Template screenshots deleted
th: ลบภาพตัวอย่าง Template แล้ว

en: Template settings
th: การตั้งค่า Template

en: Template tag
th: แท็ก Template

en: Template tags
th: แท็ก Template

en: Template thumbnail column
th: คอลัมน์ภาพขนาดย่อของ Template

en: Template title
th: ชื่อ Template

en: Template type
th: ประเภท Template

en: Term
th: เทอม

en: Term ID
th: ID เทอม

en: Term archive URL
th: URL หน้าจดหมายเหตุของเทอม

en: Term count
th: จำนวนเทอม

en: Term description
th: คำอธิบายเทอม

en: Term group
th: กลุ่มเทอม

en: Term id
th: ไอดีเทอม

en: Term meta
th: ข้อมูลเมตาของเทอม

en: Term name
th: ชื่อเทอม

en: Term slug
th: สลักเทอม

en: Term taxonomy ID
th: ID แท็กซอนอมีเทอม

en: Term taxonomy slug
th: สลักหมวดหมู่ของเทอม

en: Terms
th: เทอม

en: Terrain
th: ภูมิประเทศ

en: Testimonial
th: คำรับรอง

en: Testimonials
th: คำรับรอง

en: Text
th: ข้อความ

en: Text align
th: การจัดตำแหน่งข้อความ

en: Text block
th: บล็อกข้อความ

en: Text color
th: สีข้อความ

en: Text decoration
th: การตกแต่งข้อความ

en: Text editor
th: ตัวแก้ไขข้อความ

en: Text link
th: ลิงก์ข้อความ

en: Text list
th: รายการข้อความ

en: Text padding
th: การเว้นระยะข้อความ

en: Text shadow
th: เงาข้อความ

en: Text to display when hovering over the field.
th: ข้อความที่จะแสดงเมื่อวางเมาส์เหนือฟิลด์

en: Text transform
th: การแปลงข้อความ

en: Text wrap
th: การตัดคำ

en: Textarea
th: พื้นที่ข้อความ

en: Thank you
th: ขอบคุณ

en: Thank you for your message
th: ขอบคุณสำหรับข้อความของคุณ

en: The "Enable AJAX add to cart buttons on archives" WooCommerce setting must also be active.
th: ต้องเปิดใช้งานการตั้งค่า “เปิดใช้งานปุ่มเพิ่มลงตะกร้าแบบ AJAX ในหน้าแสดงสินค้า” ของ WooCommerce ด้วย.

en: The "Features" articles covers topics such as the Unsplash integration, custom code (CSS & JS), gradients, sidebars, shape dividers, global elements, etc.
th: บทความ “คุณสมบัติ” ครอบคลุมหัวข้อต่างๆ เช่น การรวม Unsplash โค้ดที่กำหนดเอง (CSS & JS) ไล่สี แถบด้านข้าง ตัวแบ่งรูปทรง อิลิเมนต์ส่วนกลาง ฯลฯ.

en: The URL to send the form data to.
th: URL ที่จะส่งข้อมูลฟอร์มไป.

en: The active theme has no sidebars defined.
th: ธีมที่ใช้งานอยู่ไม่มีไซด์บาร์ที่กำหนดไว้.

en: The custom video player is only applicable to "Media" or "File URL" video source.
th: เครื่องเล่นวิดีโอแบบกำหนดเองใช้ได้กับแหล่งที่มาของวิดีโอแบบ “สื่อ” หรือ “URL ไฟล์” เท่านั้น.

en: The dynamic data is empty.
th: ข้อมูลไดนามิกว่างเปล่า.

en: The executed code will run on your site! Only add code that you consider safe.
th: โค้ดที่ถูกเรียกใช้จะทำงานบนเว็บไซต์ของคุณ! เพิ่มเฉพาะโค้ดที่คุณพิจารณาแล้วว่าปลอดภัยเท่านั้น.

en: The field "%s" exceeds the allowed maximum length of %2$d characters.
th: ฟิลด์ “%s” เกินความยาวสูงสุดที่อนุญาตคือ %%2$d ตัวอักษร.

en: The following classes have been modified by the user below since your last save. Accept or discard those changes to continue your save.
th: คลาสต่อไปนี้ถูกแก้ไขโดยผู้ใช้ด้านล่างตั้งแต่การบันทึกครั้งล่าสุดของคุณ ยอมรับหรือยกเลิกการเปลี่ยนแปลงเหล่านั้นเพื่อดำเนินการบันทึกต่อ.

en: The form is not rendered if the current user is lacking the required capability.
th: ฟอร์มจะไม่ถูกแสดงหากผู้ใช้ปัจจุบันขาดความสามารถที่จำเป็น

en: The full URL of the API endpoint you want to retrieve data.
th: URL เต็มของ API endpoint ที่คุณต้องการดึงข้อมูล

en: The query element doesn't exist.
th: ไม่มีองค์ประกอบคิวรี.

en: The query filter database is outdated. Please click "Regenerate filter index" button to update it.
th: ฐานข้อมูลตัวกรองการค้นหาล้าสมัย โปรดคลิกปุ่ม “สร้างดัชนีตัวกรองใหม่” เพื่ออัปเดต.

en: The site you are requesting templates from has access to their templates disabled.
th: เว็บไซต์ที่คุณกำลังขอเทมเพลตได้ปิดการเข้าถึงเทมเพลตของพวกเขา.

en: The site you are requesting templates from requires a remote templates password.
th: เว็บไซต์ที่คุณกำลังขอเทมเพลตต้องการรหัสผ่านสำหรับเทมเพลตระยะไกล.

en: The style name entered already exists. Please choose a different name.
th: ชื่อสไตล์ที่ป้อนมีอยู่แล้ว กรุณาเลือกชื่ออื่น.

en: The value is automatically populated based on the font-size in percentage that you have set under Theme Styles > Typography > HTML: font-size. For an HTML font-size of 100%, the value is 16, if the HTML font-size is 62.5%, the value is 10, and so on. If left empty, your fluid typography unit will be "px" instead of "rem".
th: ค่านี้จะถูกกรอกโดยอัตโนมัติตามขนาดตัวอักษรเป็นเปอร์เซ็นต์ที่คุณตั้งค่าภายใต้ Theme Styles > Typography > HTML: font-size สำหรับขนาดตัวอักษร HTML 100% ค่าคือ 16 หากขนาดตัวอักษร HTML เป็น 62.5% ค่าคือ 10 และอื่นๆ หากเว้นว่างไว้ หน่วยตัวอักษรแบบ Fluid ของคุณจะเป็น “px” แทนที่จะเป็น “rem”

en: The video <iframe> is lazy loaded after clicking the preview image.
th: <iframe> ของวิดีโอจะถูกโหลดแบบ lazy หลังจากคลิกที่ภาพตัวอย่าง.

en: The webhook endpoint(s) to send the submitted form data to.
th: จุดสิ้นสุด webhook ที่จะส่งข้อมูลฟอร์มที่ส่งไป.

en: Theme
th: ธีม

en: Theme Information
th: ข้อมูลธีม

en: Theme Style
th: สไตล์ธีม

en: Theme Styles
th: สไตล์ธีม

en: Theme author
th: ผู้สร้างธีม

en: Theme author URI
th: URI ผู้สร้างธีม

en: Theme is child theme
th: ธีมเป็นธีมลูก

en: Theme name
th: ชื่อธีม

en: Theme style created
th: สร้างสไตล์ธีมแล้ว

en: Theme style deleted
th: ลบสไตล์ธีมแล้ว

en: Theme styles
th: สไตล์ธีม

en: Theme version
th: เวอร์ชันธีม

en: There is an "Activation status" column under "Users", where you can manually set the status to active/inactive and resend the activation email.
th: มีคอลัมน์ “สถานะการเปิดใช้งาน” ภายใต้ “ผู้ใช้” ซึ่งคุณสามารถตั้งค่าสถานะเป็นใช้งาน/ไม่ใช้งานและส่งอีเมลเปิดใช้งานอีกครั้งได้ด้วยตนเอง

en: There is an autosave more recent than the version you are currently viewing.
th: มีการบันทึกอัตโนมัติที่ใหม่กว่าเวอร์ชันที่คุณกำลังดูอยู่.

en: There is no excerpt because this is a protected post.
th: ไม่มีข้อความสรุปเนื่องจากเป็นโพสต์ที่ได้รับการป้องกัน.

en: These parameters will be added to the API request URL.
th: พารามิเตอร์เหล่านี้จะถูกเพิ่มไปยัง URL ของคำขอ API

en: These styles also apply to all Gutenberg captions.
th: สไตล์เหล่านี้ยังใช้กับคำบรรยายของ Gutenberg ทั้งหมด

en: These styles will also apply to all Gutenberg captions.
th: สไตล์เหล่านี้จะใช้กับคำบรรยายของ Gutenberg ทั้งหมดด้วย

en: Thin
th: บาง

en: This %s component is not enabled for use in the block editor. Ask your site administrator to enable this component for use in the block editor.
th: คอมโพเนนต์ %s นี้ไม่ได้เปิดใช้งานในตัวแก้ไขบล็อก โปรดขอให้ผู้ดูแลเว็บไซต์เปิดใช้งานคอมโพเนนต์นี้สำหรับใช้ในตัวแก้ไขบล็อก

en: This content is password protected. To view it please enter your password below:
th: เนื้อหานี้ป้องกันด้วยรหัสผ่าน หากต้องการดู กรุณาป้อนรหัสผ่านของคุณด้านล่าง:

en: This data will be used in your query.
th: ข้อมูลนี้จะถูกใช้ในคิวรีของคุณ

en: This dataset has unsaved changes
th: ชุดข้อมูลนี้มีการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้บันทึก

en: This element works alongside a "Map" element when "Sync with query" has been set. An invisible <template> node is generated that stores location data. Allowing the map to retrieve and display markers dynamically.
th: องค์ประกอบนี้ทำงานร่วมกับองค์ประกอบ “แผนที่” เมื่อตั้งค่า “ซิงค์กับคิวรี” แล้ว จะสร้างโหนด <template> ที่มองไม่เห็นเพื่อเก็บข้อมูลตำแหน่ง ทำให้แผนที่สามารถดึงและแสดงมาร์กเกอร์แบบไดนามิกได้.

en: This feature affects all new user registrations, not just those submitted via the Form element.
th: คุณสมบัตินี้มีผลกับการลงทะเบียนผู้ใช้ใหม่ทั้งหมด ไม่เฉพาะการลงทะเบียนที่ส่งผ่านองค์ประกอบฟอร์มเท่านั้น

en: This icon set is currently disabled and hidden from the icon dropdown menu. However, any existing icons from this set will still display on your site.
th: ชุดไอคอนนี้ถูกปิดใช้งานอยู่และถูกซ่อนจากเมนูดรอปดาวน์ไอคอน อย่างไรก็ตาม ไอคอนที่มีอยู่จากชุดนี้จะยังคงแสดงบนเว็บไซต์ของคุณ.

en: This is an experimental feature. Query filters and components are not supported when using API requests.
th: นี่เป็นคุณสมบัติทดลอง ตัวกรองคิวรีและคอมโพเนนต์ไม่รองรับเมื่อใช้คำขอ API

en: This page is built with %s.
th: หน้านี้สร้างด้วย %s.

en: This post has no %s terms.
th: โพสต์นี้ไม่มีหมวดหมู่ %s.

en: This post has no related posts.
th: โพสต์นี้ไม่มีโพสต์ที่เกี่ยวข้อง.

en: This post is already being edited.
th: โพสต์นี้กำลังถูกแก้ไขอยู่.

en: This query type doesn't support pagination.
th: คิวรีประเภทนี้ไม่รองรับการแบ่งหน้า.

en: This template contains a color palette. Would you like to import it?
th: เทมเพลตนี้มีชุดสี คุณต้องการนำเข้าหรือไม่?

en: This template contains color palettes. Would you like to import them?
th: เทมเพลตนี้มีชุดสี คุณต้องการนำเข้าหรือไม่?

en: This template contains global variables. Would you like to import them?
th: เทมเพลตนี้มีตัวแปรส่วนกลาง คุณต้องการนำเข้าหรือไม่?

en: This template contains the following theme styles. Would you like to import them?
th: เทมเพลตนี้มีสไตล์ธีมต่อไปนี้ คุณต้องการนำเข้าหรือไม่?

en: This template is currently not rendered on pages that meet the template conditions as no password has been set.
th: เทมเพลตนี้ไม่ได้แสดงผลบนหน้าที่ตรงตามเงื่อนไขของเทมเพลตในขณะนี้ เนื่องจากยังไม่ได้ตั้งรหัสผ่าน.

en: This template type is automatically rendered on the correct page.
th: ประเภทเทมเพลตนี้จะถูกแสดงผลโดยอัตโนมัติบนหน้าที่ถูกต้อง.

en: This text is displayed when the "Registration privacy policy" text is filled in WooCommerce.
th: ข้อความนี้จะแสดงเมื่อมีการกรอกข้อความ “นโยบายความเป็นส่วนตัวในการลงทะเบียน” ใน WooCommerce.

en: This text is displayed when the "When creating an account, send the new user a link to set their password" option is enabled in WooCommerce.
th: ข้อความนี้จะแสดงเมื่อเปิดใช้งานตัวเลือก “เมื่อสร้างบัญชี ให้ส่งลิงก์ไปยังผู้ใช้ใหม่เพื่อตั้งรหัสผ่าน” ใน WooCommerce.

en: This user role has %s capability, and therefore full builder access. Effectively overriding this setting.
th: บทบาทผู้ใช้นี้มีความสามารถ %s และดังนั้นจึงมีสิทธิ์เข้าถึงตัวสร้างเต็มรูปแบบ ซึ่งมีผลเหนือกว่าการตั้งค่านี้.

en: Thousand separator
th: ตัวคั่นหลักพัน

en: Thumb
th: รูปขนาดย่อ

en: Thumbnail
th: ภาพขนาดย่อ

en: Thumbnail navigation
th: การนำทางด้วยภาพขนาดย่อ

en: Thumbnail size
th: ขนาดภาพขนาดย่อ

en: Thursday
th: วันพฤหัสบดี

en: Tick if this popup is for WooCommerce Quick View.
th: ติ๊กหากป๊อปอัพนี้ใช้สำหรับการดูอย่างรวดเร็วของ WooCommerce.

en: Tick if you do not display any post meta fields. Reduce additional queries.
th: ทำเครื่องหมายหากคุณไม่แสดงฟิลด์เมตาโพสต์ใดๆ ลดการสืบค้นเพิ่มเติม

en: Tick if you do not display any taxonomy terms. Reduce additional queries.
th: ทำเครื่องหมายหากคุณไม่แสดงคำศัพท์ทางอนุกรมวิธาน ลดการสืบค้นเพิ่มเติม

en: Tick if you do not need pagination, load more or infinite scroll. Performance boost.
th: ทำเครื่องหมายหากคุณไม่ต้องการการแบ่งหน้า, โหลดเพิ่มเติม หรือเลื่อนแบบไม่สิ้นสุด เพิ่มประสิทธิภาพ

en: Tilt
th: เอียง

en: Time
th: เวลา

en: Time in minutes that the random seed will last. Avoid duplicate posts when using random order.
th: เวลาเป็นนาทีที่ซีดสุ่มจะคงอยู่ หลีกเลี่ยงโพสต์ซ้ำเมื่อใช้การสั่งแบบสุ่ม.

en: Time zone
th: โซนเวลา

en: Timeline
th: ไทม์ไลน์

en: Timezone
th: เขตเวลา

en: Timing function
th: ฟังก์ชันจังหวะเวลา

en: Title
th: ชื่อเรื่อง

en: Title Tag
th: แท็กชื่อเรื่อง

en: Title margin
th: ระยะขอบชื่อเรื่อง

en: Title tag
th: แท็กชื่อเรื่อง

en: Title typography
th: ตัวอักษรชื่อเรื่อง

en: To add decorative text, but not user input. Runs through %s.
th: เพื่อเพิ่มข้อความตกแต่ง แต่ไม่ใช่การป้อนข้อมูลของผู้ใช้ ผ่านการประมวลผล %s.

en: To distinguish markers in the builder.
th: เพื่อแยกมาร์กเกอร์ในตัวสร้าง

en: To ensure showing a marker please provide the latitude and longitude, separated by comma.
th: เพื่อให้แน่ใจว่าจะแสดงมาร์กเกอร์ กรุณาระบุละติจูดและลองจิจูด โดยคั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค.

en: To select a default value you have to first connect this property with the select control.
th: เพื่อเลือกค่าเริ่มต้น คุณต้องเชื่อมต่อคุณสมบัตินี้กับตัวควบคุมการเลือกก่อน.

en: To trigger the interaction when 50%% of the element is in the viewport, set the rootMargin to %s.
th: เพื่อกระตุ้นการโต้ตอบเมื่อ 50%% ของอิลิเมนต์อยู่ในพื้นที่มองเห็น ให้ตั้งค่า rootMargin เป็น %s.

en: Toggle
th: สลับ

en: Toggle attribute
th: สลับแอตทริบิวต์

en: Toggle controls
th: สลับการควบคุม

en: Toggle coupon form
th: สลับฟอร์มคูปอง

en: Toggle dropdown
th: สลับเมนูแบบเลื่อนลง

en: Toggle login form
th: สลับฟอร์มเข้าสู่ระบบ

en: Toggle mini cart
th: สลับมินิคาร์ท

en: Toggle offcanvas
th: สลับออฟแคนวาส

en: Toggle on
th: สลับเมื่อ

en: Toggle search
th: สลับการค้นหา

en: Toggle width
th: ความกว้างของปุ่มสลับ

en: Toggleable form
th: ฟอร์มที่สลับได้

en: Toolbar
th: แถบเครื่องมือ

en: Toolbar logo link
th: ลิงก์โลโก้แถบเครื่องมือ

en: Tooltip
th: คำแนะนำ

en: Top
th: สุดยอด

en: Top / Start
th: บน / เริ่มต้น

en: Top center
th: บนกลาง

en: Top left
th: บนซ้าย

en: Top level
th: ระดับบนสุด

en: Top level terms only
th: เฉพาะหมวดหมู่ระดับบนสุด

en: Top right
th: บนขวา

en: Total
th: ยอดรวมทั้งหมด

en: Total items path
th: เส้นทางรายการทั้งหมด

en: Total jobs
th: งานทั้งหมด

en: Track color
th: สีเส้นแทร็ก

en: Track resize
th: ติดตามการปรับขนาด

en: Transform
th: การแปลง

en: Transform origin
th: จุดกำเนิดการแปลง

en: Transition
th: การเปลี่ยนแปลง

en: Translate X
th: แปลงแกน x

en: Translate Y
th: แปลงแกน y

[ctx: Translators: %s = the number of comments]
en: %s comment | %s comments
th[0]: %s ความคิดเห็น

en: Transparency
th: ความโปร่งใส

en: Trash
th: ถังขยะ

en: Trash is empty
th: ถังขยะว่างเปล่า

en: Triangle
th: สามเหลี่ยม

en: Triangle concave
th: สามเหลี่ยมเว้า

en: Triangle convex
th: สามเหลี่ยมนูน

en: Triangle double
th: สามเหลี่ยมคู่

en: Trigger
th: ตัวกระตุ้น

en: Trigger "register_new_user" action to send WordPress notification. %s
th: เรียกใช้การดำเนินการ “register_new_user” เพื่อส่งการแจ้งเตือน WordPress %s

en: True
th: จริง

en: TrueType Font: Uncompressed font data, but partial IE9+ support.
th: TrueType Font: ข้อมูลฟอนต์ไม่บีบอัด แต่รองรับ IE9+ บางส่วน.

en: Tuesday
th: วันอังคาร

en: Type
th: ประเภท

en: Type keyword, hit enter.
th: พิมพ์คำค้นหา กดปุ่ม Enter.

en: Type name, hit enter
th: พิมพ์ชื่อ แล้วกด Enter

en: Type scale ratio
th: อัตราส่วนสเกลของตัวอักษร

en: Type speed in ms
th: ความเร็วในการพิมพ์เป็น ms

en: Type to search
th: พิมพ์เพื่อค้นหา

en: Type to search for ..
th: พิมพ์เพื่อค้นหา..

en: Typography
th: การจัดรูปแบบตัวอักษร

en: Typography active
th: รูปแบบตัวอักษรที่ใช้งาน

en: URL parameter
th: พารามิเตอร์ URL

en: URL parameters
th: พารามิเตอร์ URL

en: URL redirect to after applying the filter. Leave it empty if not intended to.
th: URL ที่จะเปลี่ยนเส้นทางไปหลังจากใช้ตัวกรอง เว้นว่างไว้หากไม่ต้องการ.

en: Unable to calculate total pages for offset pagination. Items per page not found for element "%s".
th: ไม่สามารถคำนวณหน้าทั้งหมดสำหรับการแบ่งหน้าแบบ offset ไม่พบรายการต่อหน้าสำหรับองค์ประกอบ “%s”

en: Unable to determine items per page for offset pagination. Check offset key settings.
th: ไม่สามารถกำหนดรายการต่อหน้าสำหรับการแบ่งหน้าแบบ offset ตรวจสอบการตั้งค่าคีย์ offset

en: Unable to fix corrupted filter element database
th: ไม่สามารถแก้ไขฐานข้อมูลองค์ประกอบตัวกรองที่เสียหายได้

en: Uncategorized
th: ไม่มีหมวดหมู่

en: Unconnected
th: ไม่เชื่อมต่อ

en: Unconnected properties detected. Edit your component or any of its children to connect your properties to a specific setting.
th: ตรวจพบคุณสมบัติที่ไม่เชื่อมต่อ แก้ไขคอมโพเนนต์หรือองค์ประกอบย่อยเพื่อเชื่อมคุณสมบัติกับการตั้งค่าเฉพาะ.

en: Underline
th: ขีดเส้นใต้

en: Understanding the layout
th: ทำความเข้าใจเลย์เอาต์

en: Undo
th: เลิกทำ

en: Unique lightbox identifier
th: ตัวระบุไลท์บ็อกซ์ที่ไม่ซ้ำกัน

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Unlimited websites
th: เว็บไซต์ไม่จำกัด

en: Unlink
th: ยกเลิกการเชื่อมโยง

en: Unlink component
th: ยกเลิกการเชื่อมโยงคอมโพเนนต์

en: Unlinked
th: ไม่เชื่อมโยง

en: Unlock
th: ปลดล็อก

en: Unlock password protection
th: ปลดล็อกการป้องกันด้วยรหัสผ่าน

en: Unlocked
th: ปลดล็อกแล้ว

en: Unordered list
th: รายการไม่เรียงลำดับ

en: Unpin
th: เลิกปักหมุด

en: Unpinned
th: เลิกปักหมุดแล้ว

en: Unsigned code
th: โค้ดที่ไม่มีลายเซ็น

en: Unsplash API key required! Add key in dashboard under: %s
th: ต้องใช้คีย์ API Unsplash! เพิ่มคีย์ในแดชบอร์ดภายใต้: %s

en: Unused elements
th: อิลิเมนต์ที่ไม่ได้ใช้

en: Unused on this page
th: ไม่ได้ใช้ในหน้านี้

en: Unused on this site
th: ไม่ได้ใช้ในเว็บไซต์นี้

en: Unwrap
th: คลายการห่อหุ้ม

en: Up sells
th: สินค้าขายเพิ่ม

en: Up-sells
th: สินค้าอัพเซลล์

en: Update
th: อัปเดต

en: Update Template Bundle
th: อัปเดตชุด Template

en: Update Template Tag
th: อัปเดตแท็ก Template

en: Update cart via AJAX
th: อัปเดตตะกร้าผ่าน AJAX

en: Update filter index
th: อัปเดตดัชนีตัวกรอง

en: Update post
th: อัปเดตโพสต์

en: Updated
th: อัปเดตแล้ว

en: Updating references to %s global variable(s) across the entire site...
th: กำลังอัปเดตการอ้างอิงถึงตัวแปรสากล %s ทั่วทั้งเว็บไซต์...

en: Upload
th: อัปโหลด

en: Upload .%s file
th: อัปโหลดไฟล์.%s

en: Upload SVG
th: อัปโหลด SVG

en: Upload/Add image
th: อัปโหลด/เพิ่มรูปภาพ

en: Uploaded file type is not allowed.
th: ประเภทไฟล์ที่อัปโหลดไม่ได้รับอนุญาต.

en: Uppercase
th: ตัวพิมพ์ใหญ่

en: Upsells
th: การขายต่อยอด

en: Usage
th: การใช้งาน

en: Use "%root%" to target the element wrapper.
th: ใช้ “%root%” เพื่อกำหนดเป้าหมายตัวห่อองค์ประกอบ.

en: Use "ip" to prevent multiple entries from the same IP address.
th: ใช้ “ip” เพื่อป้องกันการส่งหลายรายการจากที่อยู่ IP เดียวกัน.

en: Use %s to pass data such as the source and target elements to your custom function.
th: ใช้ %s เพื่อส่งข้อมูลเช่นอิลิเมนต์ต้นทางและเป้าหมายไปยังฟังก์ชันที่คุณกำหนดเอง.

en: Use %s when adding columns/rows
th: ใช้ %s เมื่อเพิ่มคอลัมน์/แถว

en: Use AJAX instead of WP REST API calls to render elements.
th: ใช้ AJAX แทนการเรียกใช้ WP REST API เพื่อแสดงผลองค์ประกอบ.

en: Use PHP constant
th: ใช้ค่าคงที่ PHP

en: Use a prefix to avoid conflicts with plugins or WordPress reserved parameters.
th: ใช้คำนำหน้าเพื่อหลีกเลี่ยงความขัดแย้งกับปลั๊กอินหรือพารามิเตอร์สงวนของ WordPress.

en: Use any form field value via it's ID like this: {{form_field}}. Replace "form_field" with the actual field ID.
th: ใช้ค่าฟิลด์ฟอร์มใดก็ได้ผ่าน ID ของมันเช่นนี้: {{form_field}} แทนที่ “form_field” ด้วย ID ฟิลด์จริง.

en: Use block editor
th: ใช้ตัวแก้ไขบล็อก

en: Use brand colors
th: ใช้สีแบรนด์

en: Use field IDs to personalize your message.
th: ใช้ ID ฟิลด์เพื่อปรับแต่งข้อความของคุณ.

en: Use for sticky scrolling header etc.
th: ใช้สำหรับส่วนหัวแบบเลื่อนแบบ sticky เป็นต้น.

en: Use in block editor
th: ใช้ในตัวแก้ไขบล็อก

en: Use min/max
th: ใช้ค่าต่ำสุด/สูงสุด

en: Use min/max date from index table.
th: ใช้วันที่ต่ำสุด/สูงสุดจากตารางดัชนี.

en: Use product variation image
th: ใช้รูปภาพตัวเลือกสินค้า

en: Use the builder to add custom code to a specific page.
th: ใช้ตัวสร้างเพื่อเพิ่มโค้ดที่กำหนดเองลงในหน้าเฉพาะ.

en: Use the date format as set under Settings > General > Date format
th: ใช้รูปแบบวันที่ตามที่ตั้งไว้ใน การตั้งค่า > ทั่วไป > รูปแบบวันที่

en: Use the dynamic picker in the "Meta key" control below to select the desired custom field. The dynamic data tag is used to retrieves the field settings, it is not parsed.
th: ใช้ตัวเลือกแบบไดนามิกในส่วนควบคุม “คีย์เมตา” ด้านล่างเพื่อเลือกฟิลด์กำหนดเองที่ต้องการ แท็กข้อมูลไดนามิกใช้เพื่อดึงการตั้งค่าฟิลด์ แต่จะไม่ถูกแปลง.

en: Use the generated variables in your design (theme styles, elements, etc.)
th: ใช้ตัวแปรที่สร้างขึ้นในการออกแบบของคุณ (สไตล์ธีม, องค์ประกอบ ฯลฯ)

en: Use valid HTML syntax. No spaces.
th: ใช้ไวยากรณ์ HTML ที่ถูกต้อง ห้ามมีช่องว่าง.

en: Use vertical position of target node.
th: ใช้ตำแหน่งแนวตั้งของโหนดเป้าหมาย.

en: Use width & horizontal position of target node.
th: ใช้ความกว้างและตำแหน่งแนวนอนของโหนดเป้าหมาย.

en: Used if default or custom preview image can't be loaded.
th: ใช้หากไม่สามารถโหลดภาพตัวอย่างเริ่มต้นหรือที่กำหนดเองได้.

en: Used if logo image isn't set or available.
th: ใช้เมื่อไม่ได้ตั้งค่าหรือไม่มีรูปภาพโลโก้.

en: Used on this page
th: ใช้ในหน้านี้

en: Used on this site
th: ใช้ในเว็บไซต์นี้

en: Used to creat visual hiarchy between nested dropdowns.
th: ใช้เพื่อสร้างลำดับชั้นทางสายตาระหว่างดรอปดาวน์ที่ซ้อนกัน.

en: User
th: ผู้ใช้

en: User ID
th: รหัสผู้ใช้

en: User Login
th: เข้าสู่ระบบผู้ใช้

en: User Registration
th: ลงทะเบียนผู้ใช้

en: User activation
th: การเปิดใช้งานผู้ใช้

en: User author URL
th: URL ของผู้เขียน

en: User login
th: ชื่อผู้ใช้

en: User meta
th: ข้อมูลเมตาของผู้ใช้

en: User name
th: ชื่อผู้ใช้

en: User portrait
th: ภาพประจำตัวผู้ใช้

en: User profile
th: โปรไฟล์ผู้ใช้

en: User registered
th: วันที่ลงทะเบียนผู้ใช้

en: User registered date
th: วันที่ลงทะเบียนผู้ใช้

en: User registration
th: การลงทะเบียนผู้ใช้

en: User role
th: บทบาทผู้ใช้

en: User roles
th: บทบาทผู้ใช้

en: User roles with code execution capability
th: บทบาทผู้ใช้ที่มีความสามารถในการประมวลผลโค้ด

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Username already exists.
th: มีชื่อผู้ใช้นี้อยู่แล้ว.

en: Username is not valid.
th: ชื่อผู้ใช้ไม่ถูกต้อง.

en: Username required.
th: จำเป็นต้องระบุชื่อผู้ใช้.

en: Users
th: ผู้ใช้

en: Users could upload potentially malicious files through your form. To minimize this risk, please specify the "Allowed file formats" below.
th: ผู้ใช้อาจอัปโหลดไฟล์ที่เป็นอันตรายผ่านฟอร์มของคุณได้ เพื่อลดความเสี่ยงนี้ โปรดระบุ “รูปแบบไฟล์ที่อนุญาต” ด้านล่าง.

en: Using "Auto height" might lead to CLS (Cumulative Layout Shift).
th: การใช้ “ความสูงอัตโนมัติ” อาจทำให้เกิด CLS (การเลื่อนเค้าโครงสะสม).

en: Using Cloudflare Bot Fight Mode? Try disabling it
th: ใช้ Cloudflare Bot Fight Mode อยู่หรือเปล่า? ลองปิดการใช้งานดู

en: Valid
th: ถูกต้อง

en: Valid JSON data required to run the importer
th: ต้องใช้ข้อมูล JSON ที่ถูกต้องเพื่อเรียกใช้ตัวนำเข้า

en: Valid code signatures are required for all Code (element), SVG (element) and Query editor instances to run.
th: ต้องมีลายเซ็นโค้ดที่ถูกต้องสำหรับอินสแตนซ์ของ Code (element), SVG (element) และ Query editor ทั้งหมดจึงจะทำงานได้.

en: Valid signature
th: ลายเซ็นถูกต้อง

en: Validation failed
th: การตรวจสอบล้มเหลว

en: Value
th: ค่า

en: Value type
th: ประเภทค่า

en: Variable
th: หลากหลาย

en: Variable dropdown: Hide value
th: เมนูแบบเลื่อนลงของตัวแปร: ซ่อนค่า

en: Variable name
th: ชื่อตัวแปร

en: Variable name already exists
th: มีชื่อตัวแปรนี้อยู่แล้ว

en: Variable name missing
th: ชื่อตัวแปรขาดหายไป

en: Variable product
th: สินค้าที่มีตัวเลือก

en: Variables
th: ตัวแปร

en: Variables duplicated
th: ทำสำเนาตัวแปรแล้ว

en: Variables imported
th: นำเข้าตัวแปรแล้ว

en: Variables renamed
th: เปลี่ยนชื่อตัวแปรแล้ว

en: Variation swatches
th: ตัวอย่างตัวเลือก

en: Variations
th: ตัวเลือก

en: Verification failure page
th: หน้าการยืนยันล้มเหลว

en: Verification success page
th: หน้าการยืนยันสำเร็จ

en: Vertical
th: แนวตั้ง

en: Vertical - Cloud
th: แนวตั้ง - เมฆ

en: Vertical - Drops
th: แนวตั้ง - หยด

en: Vertical - Pixels
th: แนวตั้ง - พิกเซล

en: Vertical - Stroke
th: แนวตั้ง - เส้น

en: Vertical - Stroke #2
th: แนวตั้ง - เส้น #2

en: Vertical - Tilt
th: แนวตั้ง - เอียง

en: Vertical - Triangle
th: แนวตั้ง - สามเหลี่ยม

en: Vertical - Triangle double
th: แนวตั้ง - สามเหลี่ยมคู่

en: Vertical - Wave
th: แนวตั้ง - คลื่น

en: Vertical - Wave brush
th: แนวตั้ง - พู่กันคลื่น

en: Vertical - Waves
th: แนวตั้ง - คลื่นหลายลูก

en: Vertical - Zigzag
th: แนวตั้ง - ซิกแซก

en: Vertical align
th: จัดแนวแนวตั้ง

en: Vertical alignment
th: การจัดแนวตั้ง

en: Very fast
th: เร็วมาก

en: Very slow
th: ช้ามาก

en: Very well
th: ดีมาก

en: Video
th: วิดีโอ

en: Video URL
th: URL วิดีโอ

en: Video file URL
th: URL ไฟล์วิดีโอ

en: Video url
th: URL วิดีโอ

en: Videos
th: วิดีโอ

en: View
th: ดู

en: View %s
th: ดู%s

en: View Custom Font
th: ดูฟอนต์กำหนดเอง

en: View Custom Fonts
th: ดูฟอนต์กำหนดเอง

en: View Template
th: ดู Template

en: View Template Bundle
th: ดูชุด Template

en: View Template Tag
th: ดูแท็ก Template

en: View Templates
th: ดู Templates

en: View cart
th: ดูตะกร้า

en: View changelog
th: ดูบันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: View classes
th: ดูคลาส

en: View on frontend
th: ดูบนหน้าเว็บ

en: View order
th: ดูคำสั่งซื้อ

en: View products
th: ดูสินค้า

en: Vimeo privacy hash
th: แฮชความเป็นส่วนตัวของ Vimeo

en: Vimeo video ID/URL
th: ID/URL วิดีโอ Vimeo

en: Visibility
th: การมองเห็น

en: Visible
th: มองเห็นได้

en: Visible after
th: มองเห็นได้หลังจาก

en: Visible on scroll up
th: มองเห็นได้เมื่อเลื่อนขึ้น

en: Visit docs
th: เยี่ยมชมเอกสาร

en: Visit the website %s
th: เยี่ยมชมเว็บไซต์ %s

en: Visual
th: แบบภาพ

en: Visual grid builder
th: ตัวสร้างกริดแบบภาพ

en: WP debug
th: การดีบัก WP

en: WP language
th: ภาษา WP

en: WP memory limit
th: ขีดจำกัดหน่วยความจำ WP

en: WP multisite
th: WP แบบหลายเว็บไซต์

en: WP version
th: เวอร์ชัน WP

en: Warning
th: เตือน

en: Warning color
th: สีเตือน

en: Wave
th: คลื่น

en: Wave brush
th: คลื่นแปรง

en: Waves
th: คลื่นหลายลูก

en: We recommend setting a padding for your lightbox to accommodate the thumbnail navigation.
th: เราแนะนำให้ตั้งค่าระยะขอบสำหรับไลท์บ็อกซ์ของคุณเพื่อรองรับการนำทางด้วยภาพขนาดย่อ.

en: Web Open Font Format 2.0: TrueType/OpenType font with even better compression than WOFF 1.0, but no IE browser support.
th: Web Open Font Format 2.0: ฟอนต์ TrueType/OpenType ที่มีการบีบอัดดีกว่า WOFF 1.0 แต่ไม่รองรับเบราว์เซอร์ IE.

en: Web Open Font Format: Compressed TrueType/OpenType font with information about font source and full IE9+ support (recommended).
th: Web Open Font Format: ฟอนต์ TrueType/OpenType ที่บีบอัดพร้อมข้อมูลแหล่งที่มาของฟอนต์และรองรับ IE9+ เต็มรูปแบบ (แนะนำ).

en: Web design
th: การออกแบบเว็บ

en: Webfont loading method
th: วิธีการโหลด Webfont

en: Webfonts (such as Google Fonts) are loaded via stylesheets by default. Select "Webfont Loader" to avoid FOUT (Flash of unstyled text) by hiding your website content until all webfonts are loaded.
th: Webfont (เช่น Google Fonts) จะถูกโหลดผ่าน stylesheet โดยค่าเริ่มต้น เลือก “Webfont Loader” เพื่อหลีกเลี่ยง FOUT (การกระพริบของข้อความที่ไม่มีสไตล์) โดยซ่อนเนื้อหาเว็บไซต์ของคุณจนกว่า webfont ทั้งหมดจะโหลดเสร็จ.

en: Webhook payload too large.
th: เพย์โหลดเว็บฮุคใหญ่เกินไป.

en: Webhook request failed with status code
th: การร้องขอเว็บฮุคล้มเหลวด้วยรหัสสถานะ

en: Website
th: เว็บไซต์

en: Wednesday
th: วันพุธ

en: Weekday
th: วันในสัปดาห์

en: Welcome to %s
th: ยินดีต้อนรับสู่ %s

en: What is the name of this site builder? And why did you choose it?
th: ตัวสร้างเว็บไซต์นั้นชื่ออะไร? และทำไมคุณถึงเลือกมัน?

en: When a Map ID is present, map styles are controlled via the %s.
th: เมื่อมีรหัสแผนที่อยู่ สไตล์ของแผนที่จะถูกควบคุมผ่าน %s.

en: When editing your popup template, you have to enable the "Info Box" setting under "Template Settings > Popup".
th: เมื่อแก้ไข Template ป๊อปอัพของคุณ คุณต้องเปิดใช้งานการตั้งค่า “กล่องข้อมูล” ภายใต้ “การตั้งค่า Template > ป๊อปอัพ”.

en: When enabled, this field acts as a spam trap. It will not be visible to users, but will capture any bots that fill it out.
th: เมื่อเปิดใช้งาน ฟิลด์นี้จะทำหน้าที่เป็นกับดักสแปม มันจะไม่ปรากฏแก่ผู้ใช้ แต่จะจับบอทที่กรอกข้อมูลลงไป.

en: When enabled, this query only runs when a live search is performed.
th: เมื่อเปิดใช้งาน คิวรีนี้จะทำงานเฉพาะเมื่อมีการค้นหาแบบสด.

en: When pasting elements from another site that contain image or SVG files, placeholders are used by default. Enable to download the image from the source site. If the current user lacks SVG upload permissions, a placeholder SVG is used.
th: เมื่อวางองค์ประกอบจากเว็บไซต์อื่นที่มีไฟล์รูปภาพหรือ SVG จะใช้ตัวยึดตำแหน่งเป็นค่าเริ่มต้น เปิดใช้งานเพื่อดาวน์โหลดรูปภาพจากเว็บไซต์ต้นทาง หากผู้ใช้ปัจจุบันไม่มีสิทธิ์ในการอัปโหลด SVG จะใช้ SVG ตัวยึดตำแหน่งแทน.

en: When rendering without wrapper your settings under the style tab won't have any effect.
th: เมื่อแสดงผลโดยไม่มีตัวห่อ การตั้งค่าของคุณในแท็บสไตล์จะไม่มีผลใดๆ.

en: When someone visits a default WordPress authentication URL (%s), they are redirected to this selected page.
th: เมื่อมีคนเข้าชม URL การยืนยันตัวตนเริ่มต้นของ WordPress (%s) พวกเขาจะถูกเปลี่ยนเส้นทางไปยังหน้าที่เลือกไว้นี้.

en: When using dynamic data that contains formatted text (e.g. WYSIWYG field, or any other HTML tags such as p, div, headings, etc.), set the HTML tag to "div", not "p". Alternatively, use the Rich Text element.
th: เมื่อใช้ข้อมูลแบบไดนามิกที่มีข้อความที่จัดรูปแบบแล้ว (เช่น ฟิลด์ WYSIWYG หรือแท็ก HTML อื่นๆ เช่น p, div, หัวข้อ ฯลฯ) ให้ตั้งค่าแท็ก HTML เป็น “div” ไม่ใช่ “p” หรือใช้องค์ประกอบข้อความแบบ Rich แทน.

en: Where to set the pagination parameter in the request.
th: ตำแหน่งที่จะตั้งค่าพารามิเตอร์การแบ่งหน้าในคำขอ

en: Where you defined the offset key. Bricks will retrieve the value from there.
th: ตำแหน่งที่คุณกำหนดคีย์ offset Bricks จะดึงค่าจากที่นั่น

en: White space
th: ช่องว่าง

en: Whitelist URLs
th: URL ที่อนุญาต

en: Whoops, that page is gone
th: อุ๊ปส์ หน้านี้ไม่มีแล้ว

en: Wide
th: แบบกว้าง

en: Widget
th: วิดเจ็ต

en: Widget margin
th: ระยะขอบของวิดเจ็ต

en: Widget title
th: ชื่อวิดเจ็ต

en: Widget title border
th: ขอบชื่อวิดเจ็ต

en: Widget title typography
th: รูปแบบตัวอักษรชื่อวิดเจ็ต

en: Widgets
th: วิดเจ็ต

en: Width
th: ความกว้าง

en: Window
th: หน้าต่าง

en: Window storage
th: พื้นที่เก็บข้อมูลของหน้าต่าง

en: Wireframes
th: ไวร์เฟรม

en: Wireframes provide basic structural templates that serve as a starting point for designing a layout. They are based on classes and variables.
th: ไวร์เฟรมให้เทมเพลตโครงสร้างพื้นฐานที่ใช้เป็นจุดเริ่มต้นสำหรับการออกแบบเลย์เอาต์ พวกมันอิงตามคลาสและตัวแปร

en: Without attributes
th: ไม่มีแอตทริบิวต์

en: Wonderful
th: วิเศษ

en: WooCommerce Template Hook
th: ฮุค Template WooCommerce

en: WooCommerce template hooks
th: ฮุคเทมเพลต WooCommerce

en: Woohoo
th: วู้ฮู

en: WordPress Environment
th: สภาพแวดล้อม WordPress

en: WordPress authentication page access
th: การเข้าถึงหน้ายืนยันตัวตนของ WordPress

en: WordPress field
th: ฟิลด์ WordPress

en: Words limit
th: จำกัดคำ

en: Words per minute
th: คำต่อนาที

en: Words per minutes
th: คำต่อนาที

en: Would you like to import the variable categories as well?
th: คุณต้องการนำเข้าหมวดหมู่ตัวแปรด้วยหรือไม่?

en: Wrap
th: ห่อหุ้ม

en: Wrap element
th: ห่อองค์ประกอบ

en: Wrap reverse
th: ห่อหุ้มย้อนกลับ

en: Wrap your scripts in %s tags.
th: ห่อสคริปต์ของคุณด้วยแท็ก %s.

en: Wrapper
th: แรปเปอร์

en: X axis
th: แกน X

en: Y axis
th: แกน Y

en: Yeah
th: ใช่

en: Year: %s
th: ปี: %s

en: Yearly
th: รายปี

en: Yep
th: ใช่

en: Yes
th: ใช่

en: You
th: คุณ

en: You are about to delete all form submissions (including the database table). Do you wish to proceed?
th: คุณกำลังจะลบการส่งแบบฟอร์มทั้งหมด (รวมถึงตารางฐานข้อมูล) คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: You are about to delete all form submissions of form ID %s. Do you wish to proceed?
th: คุณกำลังจะลบการส่งแบบฟอร์มทั้งหมดของฟอร์มไอดี %s คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: You are about to delete all form submissions. Do you wish to proceed?
th: คุณกำลังจะลบการส่งแบบฟอร์มทั้งหมด คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: You are about to delete all template screenshots. Not your featured images, though. Do you wish to proceed?
th: คุณกำลังจะลบภาพหน้าจอเทมเพลตทั้งหมด แต่ไม่ใช่รูปภาพหน้าปก คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: You are about to delete this capability. Do you wish to proceed?
th: คุณกำลังจะลบความสามารถนี้ คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: You are about to fix the element database. Do you wish to proceed?
th: คุณกำลังจะแก้ไขฐานข้อมูลองค์ประกอบ คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: You are about to regenerate code signatures for all executable code on your website. Please ensure you have a recent backup before continuing. Do you wish to proceed?
th: คุณกำลังจะสร้างลายเซ็นโค้ดใหม่สำหรับโค้ดที่เรียกใช้ได้ทั้งหมดบนเว็บไซต์ของคุณ โปรดตรวจสอบว่าคุณมีการสำรองข้อมูลล่าสุดก่อนดำเนินการต่อ คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: You are about to regenerate indexes for all query filters. Do you wish to proceed?
th: คุณกำลังจะสร้างดัชนีใหม่สำหรับตัวกรองคิวรีทั้งหมด คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: You are about to remove all index jobs. Do you wish to proceed?
th: คุณกำลังจะลบงานดัชนีทั้งหมด คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: You are about to remove all selected icons from this set. Do you wish to proceed?
th: คุณกำลังจะลบไอคอนที่เลือกทั้งหมดออกจากชุดนี้ คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: You are about to reset all Bricks global settings. Do you wish to proceed?
th: คุณกำลังจะรีเซ็ตการตั้งค่าทั่วไปของ Bricks ทั้งหมด คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: You are about to trigger Index Job. Do you wish to proceed?
th: คุณกำลังจะเริ่มงานดัชนี คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: You are editing the selected global query settings. Changes to this global query apply to all instances throughout your website.
th: คุณกำลังแก้ไขการตั้งค่าคิวรีทั่วไปที่เลือก การเปลี่ยนแปลงคิวรีทั่วไปนี้จะมีผลกับทุกอินสแตนซ์ทั่วทั้งเว็บไซต์ของคุณ

en: You are missing out!
th: คุณกำลังพลาดโอกาส!

en: You are not allowed to add scripts.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เพิ่มสคริปต์.

en: You are not allowed to uploads SVG files.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้อัปโหลดไฟล์ SVG.

en: You are now running the latest version
th: คุณกำลังใช้งานเวอร์ชันล่าสุดแล้ว

en: You are viewing the first 1000 results. Perform search to see more.
th: คุณกำลังดูผลลัพธ์ 1000 รายการแรก ทำการค้นหาเพื่อดูเพิ่มเติม.

en: You can manage code execution permissions under: %s
th: คุณสามารถจัดการสิทธิ์การเรียกใช้โค้ดได้ที่: %s

en: You can manage your license, update payment method and view your invoices right from %s.
th: คุณสามารถจัดการใบอนุญาต อัปเดตวิธีการชำระเงิน และดูใบแจ้งหนี้ของคุณได้โดยตรงจาก %s.

en: You can now manage your custom fonts using the new %s in the builder.
th: คุณสามารถจัดการฟอนต์กำหนดเองได้แล้วโดยใช้ %s ใหม่ในตัวสร้าง.

en: You can render API response data through dynamic data tags. Create custom-labeled dynamic data tags for the {query_api} tag by hovering over any key in the response above and and click the "+" icon. Those labeled tags are stored for you in your browser local storage, not in the database. They are therefore not available on other devices or browsers.
th: คุณสามารถแสดงข้อมูลการตอบกลับ API ผ่านแท็กข้อมูลแบบไดนามิก สร้างแท็กข้อมูลแบบไดนามิกที่มีป้ายกำกับแบบกำหนดเองสำหรับแท็ก {query_api} โดยวางเมาส์เหนือคีย์ใดๆ ในการตอบกลับด้านบนและคลิกไอคอน “+” แท็กที่มีป้ายกำกับเหล่านั้นจะถูกเก็บไว้สำหรับคุณในที่เก็บข้อมูลในเครื่องของเบราว์เซอร์ ไม่ใช่ในฐานข้อมูล ดังนั้นจึงไม่สามารถใช้งานได้บนอุปกรณ์หรือเบราว์เซอร์อื่น

en: You can use the title attribute to provide a description of the expected input value to meet the "pattern" requirement set above.
th: คุณสามารถใช้แอตทริบิวต์ title เพื่อให้คำอธิบายของค่าข้อมูลที่ป้อนที่คาดหวังเพื่อให้ตรงกับข้อกำหนด “pattern” ที่ตั้งไว้ข้างต้น

en: You did not select any action(s). So when this form is submitted nothing happens.
th: คุณไม่ได้เลือกการดำเนินการใดๆ ดังนั้นเมื่อส่งฟอร์มนี้จะไม่มีอะไรเกิดขึ้น.

en: You do not have the required capability to perform this action.
th: คุณไม่มีความสามารถที่จำเป็นในการดำเนินการนี้

en: You don't have permission to perform this action.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ดำเนินการนี้.

en: You have disabled the capability checks. Now anyone, including non-logged-in visitors, can create posts through this form. This can lead to unauthorized content creation, spam and malicious posts, database pollution, and potential security breaches. Only use this setting if you have alternative security measures in place, the form is on a protected page, or you fully understand the security implications.
th: คุณได้ปิดการตรวจสอบความสามารถแล้ว ตอนนี้ทุกคน รวมถึงผู้เยี่ยมชมที่ไม่ได้ล็อกอิน สามารถสร้างโพสต์ผ่านฟอร์มนี้ได้ ซึ่งอาจนำไปสู่การสร้างเนื้อหาที่ไม่ได้รับอนุญาต สแปมและโพสต์ที่เป็นอันตราย การเพิ่มข้อมูลที่ไม่ต้องการในฐานข้อมูล และอาจเกิดช่องโหว่ด้านความปลอดภัย ใช้การตั้งค่านี้เฉพาะเมื่อคุณมีมาตรการรักษาความปลอดภัยอื่นๆ ฟอร์มอยู่ในหน้าที่มีการป้องกัน หรือคุณเข้าใจผลกระทบด้านความปลอดภัยอย่างเต็มที่

en: You have disabled the capability checks. Now anyone, including non-logged-in visitors, can edit the post through this form. This can lead to unauthorized content creation, spam and malicious posts, database pollution, and potential security breaches. Only use this setting if you have alternative security measures in place, the form is on a protected page, or you fully understand the security implications.
th: คุณได้ปิดการตรวจสอบความสามารถแล้ว ตอนนี้ทุกคน รวมถึงผู้เยี่ยมชมที่ไม่ได้ล็อกอิน สามารถแก้ไขโพสต์ผ่านฟอร์มนี้ได้ ซึ่งอาจนำไปสู่การสร้างเนื้อหาที่ไม่ได้รับอนุญาต สแปมและโพสต์ที่เป็นอันตราย การเพิ่มข้อมูลที่ไม่ต้องการในฐานข้อมูล และอาจเกิดช่องโหว่ด้านความปลอดภัย ใช้การตั้งค่านี้เฉพาะเมื่อคุณมีมาตรการรักษาความปลอดภัยอื่นๆ ฟอร์มอยู่ในหน้าที่มีการป้องกัน หรือคุณเข้าใจผลกระทบด้านความปลอดภัยอย่างเต็มที่

en: You have set an icon, but no text. Please provide the "aria-label" for accessibility.
th: คุณได้ตั้งค่าไอคอนแต่ไม่มีข้อความ โปรดระบุ “aria-label” เพื่อการเข้าถึง.

en: You have to add the "Checkout coupon" element yourself on the Checkout page as the native WooCommerce checkout coupon is removed when this setting is enabled. The "Enable the use of coupon codes" WooCommerce setting under "General" must be active.
th: คุณต้องเพิ่มเอลิเมนต์ “Checkout coupon” ด้วยตนเองในหน้าชำระเงิน เนื่องจากคูปองชำระเงินดั้งเดิมของ WooCommerce จะถูกลบออกเมื่อเปิดใช้งานการตั้งค่านี้ ต้องเปิดใช้งานการตั้งค่า “เปิดใช้งานรหัสคูปอง” ของ WooCommerce ภายใต้ “ทั่วไป” ด้วย.

en: You have to add the "Checkout login" element yourself on the Checkout page as the native WooCommerce checkout login is removed when this setting is enabled. The "Enable log-in during checkout" WooCommerce setting under "Accounts & Privacy" must be active.
th: คุณต้องเพิ่มเอลิเมนต์ “Checkout login” ด้วยตนเองในหน้าชำระเงิน เนื่องจากการเข้าสู่ระบบชำระเงินดั้งเดิมของ WooCommerce จะถูกลบออกเมื่อเปิดใช้งานการตั้งค่านี้ ต้องเปิดใช้งานการตั้งค่า “เปิดใช้งานการเข้าสู่ระบบระหว่างการชำระเงิน” ของ WooCommerce ภายใต้ “บัญชีและความเป็นส่วนตัว” ด้วย.

en: You have to add the "Notice" element yourself wherever necessary as all native WooCommerce notices are removed when this setting is enabled.
th: คุณต้องเพิ่มเอลิเมนต์ “Notice” ด้วยตนเองตามความจำเป็น เนื่องจากการแจ้งเตือนดั้งเดิมทั้งหมดของ WooCommerce จะถูกลบออกเมื่อเปิดใช้งานการตั้งค่านี้.

en: You haven't registered any custom sidebars, yet.
th: คุณยังไม่ได้ลงทะเบียนไซด์บาร์ที่กำหนดเอง.

en: YouTube video ID/URL
th: ID/URL วิดีโอ YouTube

en: YouTube, Vimeo or file URL.
th: YouTube, Vimeo หรือ URL ไฟล์.

en: Your CSS files were automatically generated in the background.
th: ไฟล์ CSS ของคุณถูกสร้างขึ้นโดยอัตโนมัติในพื้นหลัง.

en: Your Email
th: อีเมลของคุณ

en: Your Message
th: ข้อความของคุณ

en: Your Name
th: ชื่อของคุณ

en: Your Unsplash API key is not valid.
th: คีย์ API Unsplash ของคุณไม่ถูกต้อง.

en: Your account is inactive
th: บัญชีของคุณไม่ได้ใช้งาน

en: Your attached files exceed the max. upload limit of 25 MB.
th: ไฟล์ที่คุณแนบมีขนาดเกินขีดจำกัดการอัปโหลดสูงสุดที่ 25 MB.

en: Your attached files exceed your server max. upload size of %s.
th: ไฟล์ที่คุณแนบมีขนาดเกินขนาดอัปโหลดสูงสุดของเซิร์ฟเวอร์คุณที่ %s.

en: Your browser does not support the audio tag.
th: เบราว์เซอร์ของคุณไม่รองรับแท็กเสียง.

en: Your browser does not support the video tag.
th: เบราว์เซอร์ของคุณไม่รองรับแท็กวิดีโอ.

en: Your builder capability doesn't allow you to access these settings.
th: ความสามารถของตัวสร้างของคุณไม่อนุญาตให้เข้าถึงการตั้งค่าเหล่านี้.

en: Your comment is awaiting moderation.
th: ความคิดเห็นของคุณกำลังรอการตรวจสอบ.

en: Your comment is awaiting moderation. This is a preview; your comment will be visible after it has been approved.
th: ความคิดเห็นของคุณกำลังรอการตรวจสอบ นี่เป็นการแสดงตัวอย่าง ความคิดเห็นของคุณจะปรากฏหลังจากได้รับการอนุมัติ.

en: Your message goes here. The more details, the better ;)
th: ใส่ข้อความของคุณที่นี่ ยิ่งมีรายละเอียดมาก ยิ่งดี ;)

en: Your name (optional)
th: ชื่อของคุณ (ไม่บังคับ)

en: Your password
th: รหัสผ่านของคุณ

en: Your provided license key is invalid. Please deactivate and then reactivate your license.
th: คีย์ใบอนุญาตที่คุณให้มาไม่ถูกต้อง กรุณายกเลิกการเปิดใช้งานแล้วเปิดใช้งานใบอนุญาตของคุณอีกครั้ง.

en: Your remote templates password is incorrect.
th: รหัสผ่านเทมเพลตระยะไกลของคุณไม่ถูกต้อง.

en: Your selected template is empty.
th: เทมเพลตที่คุณเลือกว่างเปล่า.

en: Your theme (%s) contains outdated copies of some WooCommerce template files.
th: ธีม (%s) ของคุณมีสำเนาไฟล์เทมเพลต WooCommerce บางส่วนที่ล้าสมัย.

en: Your uploads directory writing permissions are insufficient.
th: สิทธิ์การเขียนไดเรกทอรีอัปโหลดของคุณไม่เพียงพอ.

en: Your user role "%1$s" is not allowed to edit this post type with %2$s. Please get in touch with the site admin to change it.
th: บทบาทผู้ใช้ของคุณ “%1$s” ไม่ได้รับอนุญาตให้แก้ไขประเภทโพสต์นี้ด้วย %2$s โปรดติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์เพื่อเปลี่ยนแปลง.

en: Your website (%1$s) has no permission to access templates from %2$s
th: เว็บไซต์ (%1$s) ของคุณไม่มีสิทธิ์เข้าถึงเทมเพลตจาก %2$s

en: Your website does not match your license key. Please deactivate and then reactivate your license.
th: เว็บไซต์ของคุณไม่ตรงกับคีย์ใบอนุญาต กรุณายกเลิกการเปิดใช้งานแล้วเปิดใช้งานใบอนุญาตของคุณอีกครั้ง.

en: Z-index
th: ลำดับชั้น Z

en: Zigzag
th: ซิกแซก

en: Zoom
th: ซูม

en: Zoom Control
th: ควบคุมการซูม

en: Zoom in
th: ซูมเข้า

en: Zoom level
th: ระดับการซูม

en: Zoom or close
th: ซูมหรือปิด

en: Zoom out
th: ซูมออก

en: add key after
th: เพิ่มคีย์หลัง

en: after
th: หลังจาก

en: alphanumeric characters only
th: อักขระตัวอักษรและตัวเลขเท่านั้น

en: auto
th: อัตโนมัติ

en: before
th: ก่อน

[ctx: bricks]
en: %1$s on %2$s
th: %1$s เมื่อ %2$s

en: builder access
th: การเข้าถึงตัวสร้าง

en: by
th: โดย

en: carousel
th: สไลด์หมุน

en: cloned
th: โคลนแล้ว

en: contains
th: มี

en: dashed
th: เส้นประ

en: deprecated
th: เลิกใช้แล้ว

en: does not contain
th: ไม่มี

en: double
th: คู่

en: email
th: อีเมล

en: experimental
th: ทดลอง

en: hCaptcha key required! Add key in dashboard under: %s
th: ต้องมีคีย์ของ hCaptcha! เพิ่มคีย์ในแดชบอร์ดภายใต้: %s

en: is
th: คือ

en: is empty
th: ว่างเปล่า

en: is not
th: ไม่ใช่

en: is not empty
th: ไม่ว่างเปล่า

en: learn more
th: เรียนรู้เพิ่มเติม

en: legacy
th: แบบเก่า

en: new templates have been released since you cancelled Bricks.
th: มีเทมเพลตใหม่เผยแพร่ตั้งแต่คุณยกเลิก Bricks.

en: not set
th: ยังไม่ได้ตั้งค่า

en: official roadmap
th: แผนงานอย่างเป็นทางการ

en: per month
th: ต่อเดือน

en: posts
th: โพสต์

en: results for:
th: ผลลัพธ์สำหรับ:

[ctx: revision date format]
en: M j @ H:i
th: J M @ H:i

en: set
th: ตั้งค่าแล้ว

en: slide
th: สไลด์

en: will be using this constant
th: จะใช้ค่าคงที่นี้

en: wp_remote_post request failed. Please check your server configuration. Required for query filters.
th: คำขอ wp_remote_post ล้มเหลว โปรดตรวจสอบการตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์ของคุณ จำเป็นสำหรับตัวกรองคิวรี.

en: x-axis
th: แกน x

en: y-axis
th: แกน y

en: your account
th: บัญชีของคุณ
